Rung khi kết nối cuộc gọi cho Note 2

bedam07
31/10/2012 11:48Phản hồi: 48
Tình hình là em đã test thử 1 số app báo rung khi kết nối cuộc gọi cho note 2 nhưng chưa có cái nào chuẩn cả. Chỉnh trong settings thì rung nhẹ hều 😔 search chỉ thấy cái Vibralert, NQ...
Bác nào có app nào dùng tốt thì share cho em với. Tks

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GalaxyNote1 4.1.1 có cùng yêu cầu giống chủ topic
Mình đã cài call vibrate, vibrate contact nhưng khong thấy rung. hjx
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ca này chắc khó đẻ rồi 😔
Bạn ơi chỉ mình với, mình tìm trong setting ko có thấy phần chỉnh rung khi kết nối ở mục nào vậy bạn? Ban chỉ dùm thank u
Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenquocthanh69 Bạn vào cài đặt cuộc gọi/Kết nối cuộc gọi/Rung cuộc gọi

vubaotrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bedam07 Ua sao m ko thấy phần cài đặt cuộc gọi ở đâu nhỉ?

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vubaotrung Bạn bấm gọi đt sau đó bấm phím bên trái phím home/Cài đặt cuộc gọi/Kết nối cuộc gọi/Rung cuộc gọi

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước kia dùng iphone có cái kuaidial thiết lập rung khi kết nối quá tốt. Giờ sang android tìm hoài ko thấy app nào tương tự. Nản 😔

taxtbi214
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ip nó có kuadial đúng hay android chẳng có
Vào phần Dialer/Điện thoại ( chỗ bấm số để gọi ) -->> menu --> Setup/Cài đặt -->> Call Alert

Bạn có thể dùng exdialer cũng có thông qua 1 plugin với bản Donate.

Sent from Android Vietnam
Của mình cũng không có phần RUNG CUỘC GỌI tìm mãi không thấy đâu .
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc đầu m cứ tưởng trong Setting tìm hoài ko ra. Như bạn bedam07 hướng dẫn đó bạn.
Nếu của bạn là T.anh thì b vào Setting, Language chuyển sang tiếng Việt đi cho dễ tìm.
Mình thì dùng Go Contact, may quá cũng có chế độ này.
calltime pro
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dynamic503 Down bản nỳ trên appstore.vn nó báo license's not valid, lucky patcher ko nhai đc 😔. Bác có bản nào thuốc rồi share cho anh em với

@bedam07 bữa trc mình có 1 bản nhưng giờ mất đt nên nó đi theo luôn rồi, mà chú chỉ cần xài bản free trên maket là ok rồi
Mặc định trong máy có rồi sao phải cài thêm ah mấy bạn 😃. Exdialer có thể tải trên chợ đen CoolMarket mà 😃

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Có chỉnh đc độ rung theo cấu hình hiện tại của máy mà ko cần cài app ko bạn?

@bedam07
Tốt nhất nên thử đi bạn, sẽ được việc hơn nhiều là hỏi từng chút 1. Bản thân exdialer là 1 app rồi. Cái rung khi kết nối là 1 plugin của nó.
@bedam07 Muốn rung mạnh + ko cần dùng app thử rom cm or aokp nó có sẵn luôn, rung cực mạnh như lúc có người gọi đến

Sent from my GT-I9300
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Haiz! Thì đây, cài exdialer, thêm plugin

Thiết lập rung ở mức cao nhất nữa nè

Kết quả là rung gợt 1 cái nhẹ hều để ý lắm mới thấy. Nản 😔

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã thử Exdialer và CallTime nhưng không đạt yêu cầu.
Kết nối máy rung rất yếu không cảm nhận được
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bó tay sao cả nhà?! 😔
Bạn thích kêu mà ko chịu tìm hiểu nhỉ 😃.

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij 😃 Tớ cũng search google chán rồi mới đăng bài hỏi đấy bạn ạ. Cái exdialer của bạn chỉ có tác dụng đối với 1 số loại máy thôi chứ không có tác dụng với note 2 bạn nhé

@bedam07 Ta bắt đầu nhé: Bạn dùng phiên bản bao nhiêu?
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Hehe. Tớ xài rom cook Omega v5.0

@bedam07 Không 😃. Ý mình là exDialer phiên bản bao nhiêu?
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ah. Bản donate v110

@bedam07 Rồi! Vậy bạn để mức độ rung trong Cài đặt - Âm thanh - Cường độ rung ntn?
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij 😃 Đây nè bạn

Tăng phản hồi xúc giác lên cao nhất. Sử dùng 1 trong 2 tùy chọn rung mạnh hoặc rất mạnh trong exDialer là bạn sẽ có đc 1 kết quả khả quan hơn nhiều 😃

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Đã test nhưng kết quả không được như mong muốn, có hơn chút xíu không đáng kể 😃 Dù sao cũng thank bạn đã nhiệt tình giúp đỡ

Chuyển qua Rom CM để đc như ý theo tư vấn của harrynghiem nhé 😃

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là tới giờ vẫn chưa có app nào báo rung khi kết nối cuộc gọi dùng được cho note 2 hả các bác 😔
Up rom khác em chả ham, tạm thời dừng lại ở Omega v5.0 đợi 6.7.8.. lên tiếp 😁

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.robin.huangwei.vibrate250&feature=search_result
Bác thử dùng phần mềm này nhé, rung khôgn mạnh hơn nhiều nhưng tuỳ chỉnh đc thời gian rung, kéo lên thì nó rung 1 hồi cỡ nửa giây cũng đủ để biết 😁
nhược điểm là mỗi lần khởi động phải tự start nó mới được
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pi.Case.Shop Cái nỳ mình cũng thử rồi nhưng không ổn bạn ạ. Lúc kết nối nó vẫn rung nhẹ như mặc định của máy, chỉ có lúc kết thúc nó mới rung mạnh thì chả cần

@bedam07 K phải bác ơi. Mức độ rung như nhau nhưng mình tuỳ chọn đc thời gian rung mà 😁
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có app chẳng lẽ các bác cứ áp cái note vào tai cho đến khi bên kia trả lời để nói chuyện ah 😔

@bedam07 Vấn đề ko phải như bạn đề cập mà vấn đề là độ nhạy cảm của bạn trong việc cảm nhận máy rung khi kết nối hơi bị ... tù. ZZ thường chẳng nhìn vào máy, để xa và chỉ khi kết nối vào thì nói chuyện. Chỉ khi đi đường hoặc môi trường ảnh hưởng rõ đến khả năng cảm nhận độ rung mới áp sẵn vào tai!

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Trước mình dùng ios có cái kuaidia khi kết nối nó rung rất mạnh và có thể điều chỉnh mức độ rung mạnh nhẹ khác nhau. Mọi người cảm nhận thế nào chứ mình thấy note 2 mặc định ở máy khi kết nối máy rung rất yếu, với mình là khó cảm nhận. Có thể "độ nhạy cảm 😁" của mình và ZZ khác nhau nên mình mới tìm app về xài
@bedam07 tìm ra đc app nào chưa bác "note 2 rung mặc định yếu quá" chả bù cho kuaidia iphone rung muốn rơi cả điện thoại:D:D "Tìm đc báo cho anh em 1 tiếng nha! bác!:p:p
bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenzu87989 Ôm note 2 mà nhớ người tềnh cũ kuaidial quá đi :D
Kiếm đc app nào em hú bác nhía :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119