[ Note 2 - N7100] Tổng hợp Kernel - Mods. Setting tối ưu pin tốt nhất, mát như mùa Đông :D

Zanr Zij
1/11/2012 16:58Phản hồi: 1.701
1.701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
Chẹp, câu trả lời là NEAK sau khi UV GPU thì 3D quadrant lỗi luôn 😔, hem biết game 3D thì thế nào, để down về test thử 😃
@kakaakon Có hướng dẫn sau 1 chút nhé. Đang mầy mò chút với Note 2 và N4.
@xupitan Kết quả là Android OS cao chót vót 😁, cao hơn cả Screen on. ZZ đang tách nó ra xem ở kernel hay Rom.
@Zanr Zij Kernel Redpill đó bác. Chạy ngầm bá đạo luôn. Trước em test kernel này rồi. Em đang tạm thời để stock kernel, của đáng tội lại ngon mới chết, ko thấy máy awake thỉnh thoảng nữa :D
xiah_pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeddie Có thể do ko tương thích với ROM chăng? Mình dùng với OMEGA thì bình thường. Nhiều người trên xda cũng đánh giá kernel redpill cho thời lượng pin tốt. Căn bản mình dùng ẼxtSd2InternalSd thì kernel Redpill là tương thích hoàn hảo nhất :D
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
Nản ... Vịt teo 3G chưa bao h thấy lên H+, trong khi các mạng khác H+ ầm ầm, nản 😔
@xupitan Đổi gói gì max của nó xem có lên ko 😁

Sent from my Nexus 4
linhnd
ĐẠI BÀNG
11 năm
xupitan bạn cần cái icon hay là bạn cần cái tốc độ.
zombie4989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic, mới chia tay S3 chuyển sang Note 2, sao topic bên này lẫn lộn quá, mong bác Zanr Zij chia thành 2 nhóm nhỏ là Galaxy Note I N7000 và Galaxy Note II N7100 sau khi bấm vào [NHÓM] Galaxy Note, như vậy mọi người dễ tìm cho dòng máy của mình và các Mod dễ quản lý hơn, chứ như vậy nhìn đuối quá bác à
thanhit1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link tải của room 4.1.2 cho N7100 quốc tế ở đây nhá
anh em dùng odin tải ở đây nhá
Mình đã cài thử, chạy hay hơn thật
Bác Lượng đã build V7 rồi bác ZZ xài thử xem sao 😁
@ltv9a6sang Vậy sẽ thử Rom của Lượng xem thế nào. Theo ZZ biết thì cũng tương tự Wanam 😃

Sent from AndroidVietnam
phusiz
ĐẠI BÀNG
11 năm

Mình dùng gói MiMax và hết 500 đầu rồi, nhung trước đó dù đã hết 500mb đầu mihf download cũng đc khoảng 8-900kbps trở lên ko, coi youtube với download. H tuột xuống thê thảm quá, download còn đc 20kbps thôi 😔 load web đọc tin tức thì đc chứ buồn buồn lên vnsharing đọc truyện là dẹp, load ảnh cũng chả nỗi :-<

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@phusiz Có chưởng lực này ko biết dùng ok ko 😁 : 18008198
bác ZZ ơi bác cho em hỏi up rom cock có up dc qua mobile odin pro như rom stock không ạ.mà mình up rom cock rồi up lại đc rom stock ko ạ
@comdaica Nếu có rom cook đuôi .tar hoặc md5 thì có thể flash bình thường nhưng cơ bản hiện nay chưa có rom cook nào flash qua odin thì phải. Toàn qua recovery với đuôi file .zip thôi.
@Zanr Zij em cám ơn bác rất nhiều,chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe
phusiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Số tổng đài Viettel hả ZZ? Để mai gọi lên phàn nàn thử 😁

bác ZZ cho em hỏi tí,em vừa flash rom 4.1.2 stock của polan nếu muốn flash lại rom 4.1.1 của vietnam có đc không bác.
@comdaica Hoàn toàn vô tư. Muốn lên xuống thế nào đều được cả 😃
HD 6.0 Bác ZZ thử qua chưa. Đang phân vân V7 của Bác Lượng với HD 6.0 của Bác mike1986. Rom bi giờ cái nào cũng ngon nên lười úp quá.
Kernel stock xài hao pin quá. Xài 48h + on 3h30 + wifi 20h -> tịt ngòi.
Hôm nay chắc úp N2core xem thế nào.
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
Sặc đã ra 6.0 àh ... down thôi hé hé 😃
@xupitan Ra hôm qua rồi bác. Mình đang chiến đây. Hai hôm nay xài stock cũng đã chán rồi. Nhưng cảm giác rất mượt mà, Hy vọng máy Bác Cook còn ngon hơn nữa
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhhuynh Down về ném đấy đã, đang dùng wanam 2.1 nhiều mod hay hơn, mike này bảo thủ lắm, y nguyên stock dùng nhiều lúc ko tuỳ biến và bất tiện 😔, pin thì cũng ngang nhau rồi 😃
@xupitan Bi giờ rom ngon nhiều quá nên không biết chọn cái nào. Rom V7 Bác Lương cũng có nữa nhưng được Bác ấy rút xuống chưa đầy 800mb. Nhưng chưa có thời gian thử nữa. Cứ 1 bản xài vài 3 hôm lại thay bản khác. Có mới mà k úp nó ngứa ngáy tay chân . Mà úp rồi cũng chỉ nâng cấp 1 số ít phần mềm nhỏ. Cực cho người chơi rom.
Mike từ xưa giờ là vậy. Bất kể dòng máy nào cũng rom y như stock rom nhưng được cái là ít lỗi, xài ổn định. Mình thích gì thì mod thêm vào. MÌnh hay chọn rom của bác nầy dùng lâu dài lắm
@vinhhuynh Cùng là 4.1.2 vậy có cần full wide ko các bạn? Ý mình là từ HD 5.0 lên 6.0 ak!!
@caubevutru5555 Cứ úp rom là full hết. Cho nó sạch sẽ cho rom mới mượt mà hơn và ít lỗi khi rom bung ra. Theo mình là vậy
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
Omega 8, HD 6, wanam 2.1 ... thật là lắm lựa chọn 😔
Jambond
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xupitan Ba cái này cái nào có sẵn multiwindow hả bác?

vanlisa
TÍCH CỰC
11 năm
ủa #1 của bác ZZ k thấy kernel Redpill nhỉ? bác ZZ làm cái hướng dẫn cho ae tham khảo. hqua flash kernel này nó có Stweaks e set UV như bác hướng dẫn cho kernel Note2core k biết có sao k
xiah_pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu up rom của cùng một người thì ko cần, nhưng up rom của người khác thì nên. Mình thì dùng Omega đang ngon. Các bác dùng nhiều cho mình hỏi ROM của ai tiết kiệm pin nhất vậy?
@xiah_pro mh thích HD + N.E.A.K
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
@xiah_pro Omega 8.0 up CH Play lên 3.10.10 chưa bạn ?
kakaakon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom Wanam 2.1 + kener Redpill v0.10.
em xem 1 video 60 phút hết 20% từ 35 xuống 15%( đã tắt 3g + wifi )
các bác xem video pin có tụt nhiều như vậy ko ?
Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@kakaakon Thế đốt pin hơi nhiều!
kakaakon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Vâng, em cũng thấy nó ngốn pin quá nên mới hỏi anh em, chắc do e flash mấy mod linh tinh và kener chưa ổn định,lại ko tương thích nên vậy chăng.hj
Thôi em test kener khác xem có cải thiện đc ko vậy.
@kakaakon Cái RedPill này phải UV mạnh tay mới ổn được.
kakaakon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij Nếu vậy chuyển qua dùng kener khác cho lành, hi

xiah_pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác đang UV em nó như nào? cho em tham khảo được ko?
@xiah_pro Trong trường hợp này ZZ đang rất mạnh tay và AE nên cẩn trọng xuống dần dần.

Sent from AndroidVietnam
xiah_pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vừa làm xong rồi, vẫn mượt, bench thử bằng quadrant thì điểm vẫn vậy...để test tiếp 😁
có bác nào có bản MOD: call recorder, và 23 togle bar cho bản ROM mới ...DLK7 này không ?, em đang dùng bản HD5.0, up lên HD6.0 rồi nhưng không dùng được các bản MOD cũ, dặt dẹo tìm khắp mà không ra nên đành vào đây xin các bác 😃.
Cám ơn các bác thật nhiều nhiều
@mattroivuong Bạn theo cách này nhé. Trong topic đó có link và hướng dẫn để mod call recording với mọi Rom

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1944795

Sent from AndroidVietnam
xupitan
TÍCH CỰC
11 năm
Thật ngạc nhiên vì độ mượt mà, ổn định cũng như Ram của Omega 8.0 + Neak ... đúng ra là quá bất ngờ với 1 rom chuyên ngốn RAM kinh khủng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019