[ Note 2 - N7100] Tổng hợp Kernel - Mods. Setting tối ưu pin tốt nhất, mát như mùa Đông :D

Zanr Zij
1/11/2012 16:58Phản hồi: 1.701
1.701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào có setting đã mode pin % của Note 2 không, mình không có thời gian để đọc hết 69 page của topic mình, hic Có rùi thì chỉ trang cho mình nhé. Thks
ad Zanr Zij cho em hỏi, em muốn biểu tượng pin là dạng pin như:

thì làm thế nào, có hướng dẫn ở trang mấy đc ko. thanks
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhchi1806 bác cài simplistic vào
@tatdat1994 Cái simplistic đấy là cài apk hay cài kiểu j bác?
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamborghini_08 cài apk simplistic control xong flash cái framework vào mai mình up cho 😃

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tatdat1994 https://www.dropbox.com/s/ofwqtqwpliynsuw/SC351 apkpro.net.apk
simlistoc control nha còn cái framework tìm trong xda dùng cái deodex a
suquayve
TÍCH CỰC
11 năm
@tatdat1994 Bạn đẩy mỗi thứ 1 tí lên..__^^

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Các bác cho em hỏi câu này hơi gà nhưng em đọc hoài mà không hiểu:
Em dùng máy Note2 ( N7100) em mới up Stock Rom lên 4.1.2 em cũng đã Root và tạo Recovery, em dùng File này (cwm-root-note2.tar.md5) để root, nay em có cài được "Kernel Perseus cho Note II N7100" nữa hay không? các cài bản này có giống các Root và tạo Recovery không?, cài "Kernel Perseus cho Note II N7100" được lợi gì ? và File "Samsung-Updates.com-KERNEL-GT-N7100-XXV-N7100XXDMC3-1364348323.tar" do Samsung phát hành để làm gì? cách cài vào máy như thế nào?
Thanks các bác nhiều
Bác ZZ ơi cho e hỏi cái nek xju: e dùng kernel perseus 32.1 và đang dùng profile của bác đã chia sẻ đó, nhưng khi e chơi game aspha 7 một xíu là hơi bị giật, bác giúp e điều chỉnh thêm với ak...e cảm ơn bác nhiều.....

bnforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho xin cái hướng dẫn autorun manager, sao ở port 1 ko thấy
white_3n
TÍCH CỰC
11 năm
@bnforever Mod ZZ đang đi công tác chưa rãnh làm bạn à. Mà cái đó tự mò dễ mà. 😁

bnforever
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chi
Mình chỉ mún biết để tối ưu nhất thui mà^^
meotv123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác cho e hỏi backup imei là backup rom trong clockovermod hay là backup cái j vậy ? E đang xài kernel của stock dang định lên perseus nhưng nghe các bác nói mất imei, bansel j day
Đánh dấu phát

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Pin đc những 9 tiếng cơ à. @@ ghê gớm vậy

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
meotv123
ĐẠI BÀNG
11 năm
E xài rom stock pin dc 8h42p nek
@giangp1 Đúng vậy đó bác. Nó là SupersetRom nhưng e đang hoàn thiện nốt mấy phần trong suốt linh tinh, tối ưu hệ thống xem thế nào. Nên tam thời remover tạm cái bản trong Dropbox lúc nào xong lại up lên cho ae.

giangp1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ketquadi
Bác làm nhanh nhanh nhé, đang hóng.
Em toàn on screen trung bình khoảng 6h30 phút thui.
@giangp1 Thế đã là quá ổn rồi. Cái quan trọng nữa là thời gian chờ là bao lâu. Nếu 6h mà sử dụng đc >1.5 ngày là quá ok rồi bác nhé. Còn sử dụng onscreen 9h nhưng theo nghĩa nào? Nếu bác on liên tục trong vòng 12-15h thì onscreen 9h là chiện bình thường.

giangp1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ketquadi Sử dụng hơn 1,5 ngày nhưng on screen chỉ khoảng 5h30 thui. Rom wanamlitev3.9, stock kernel, baseband mf1. Có lẽ dùng kernel Persues sẽ được lâu hơn tí.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
Up kernel . Làm tweak các thứ. Pin em lên được 6 h on screen tròn.cũng coi như là có hiệu quả.
white_3n
TÍCH CỰC
11 năm
@mrhduong_note2 Theo mình biết thì rom nào root rồi đều có thể flash các kernel khác nhau đc hết bạn à. Mà thường ở trang đăng kernel lên họ ghi roz dòng máy để flash mà. 😁

meotv123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chinh xac la tat gps, đồng bộ, còn những cái khác thì sữ dụng bt 😆
Cái kernel giống như trái tim vậy ak, ghép tùm lum dc hết nhưng có hiệu wả ko thì ko aj bjk dc, 1 là giật lag 2 là khởi động đứng ngay logo 3 là xài mát trời lun, nói chung là backup trc khj làm 😃
meotv123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taminhquan2812 Wild blood mình xóa rồi mình tải trực tiếp trên appstore.vn bình thường mà bạn, tại chơi hack xong mình xóa lun rồi 😃)
meotv123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhfhuongf Màn hình để hình nền tối ko để icon trên màn hình chính, tắt đồng bộ, gps, chỉnh độ sáng vừa đủ đọc thôi ko wá sáng, khj chơi game hay ko làm j thì tắt 3g vs wifj, kinh nghiem là vậy thôi bạn chứ mình cũng ko wan tâm tại đến tối cứ phải cố cho hết để cắm sạc, note 2 pin là wá hài lòng 😆
@meotv123 😁 với mình giao diện là số 1. Dùng máy thì phải đẹp lunh linh. Ko bg đánh đổi lấy pin. Còn sạc thì mình sạc vô tội vạ. Vì cs ko thể cố định. Tối đến cắm sạc. Sáng ra mới rút. Vì ko thể trông đc. Mà cũng ko quan trọng. Hỏng thì thay. Nhưng rất quan tâm các cách bạn hướng dẫn. Vì dùng đc càng lâu thì càng tốt.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 4 Beta
meotv123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhfhuongf Mình cũng ko wan tâm về pin chủ yếu hiệu năng thôi, pin jo rẽ nên có thể thoải mái dc 😆
nam555
TÍCH CỰC
11 năm
Mod @zz có thể làm 1 bản zip file cho những người cài kernel perseus được k. Để anh em flash trực tiếp luôn chứ cứ chọt chọt nhiều lúc lại chọt nhầm thì chết. Thanks mod

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
nam555
TÍCH CỰC
11 năm
@nam555 Mod Zanr Zij ới đọc cái này của mình chưa?
Với lại mod làm bài hướng dẫn cái autorun manager với disabled service đi mod
Send from my SM-N900 using Tapatalk 5
NCTS
ĐẠI BÀNG
11 năm
chia sẽ chút đi bác
Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
Nhờ các bác giúp: Em flash cái biến thẻ nhớ ngoài thành bộ nhớ trong nay muốn trả lại như cũ thì là thể nào ạ. Cảm ơn mọi người!
Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
@Hoankhiem Em nhờ mod ZZ giúp với!
binh114
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau một thời gian loay hay với các loại rom Kernel bây giờ quay về với ROM STOCK + kernel Perseus. Đã add profile của bác ZZ nhưng phải + thêm chút UV + GPU 266-533 + cho Power về mặc định (để 2a sạc sợ nhah quá không tốt cho pin). Còn thời gian dùng pin thì cứ 1 ngày là ổn rồi.
binh114
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình không cần quan tâm cái Onscreen. Mình dùng full hết tất cả thoải mái được 1 ngày, thế là ổn, chứ 1.5 ngày thì lại dở dang. Máy móc phục vụ con người mà...
@binh114 Đúng là 1.5 ngày thì dở dang. 1 ngày thì thoải mái đến đêm về vẫn chưa hết mà cắm sạc. Nhưng cái on screen đó mà ko cao thì cảm giác rất bực vì mình chẳng làm j máy để ko mà vẫn sụt pin, cảm giác rất khó chịu 😁

Sent from my SHV-E250S using Tapatalk 2
Bác cho em hỏi, máy em up rom cook v32 của Mr Luong, khi updungfungf Kernel stock, bi giờ em muốn flash Perseus Kernel có được không, dùng phiên bản nào là làm như nào ạ
@galaticco3110 quá đc.!
Em Ker Perseus V36.3 + Rom V32 Mr Luong. Bác Zanr Zij cho em hỏi có thể OC lên 1.8Ghz được không và thông số chỉnh nhu nào ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019