[ Note 2 - N7100] Tổng hợp Kernel - Mods. Setting tối ưu pin tốt nhất, mát như mùa Đông :D

Zanr Zij
1/11/2012 16:58Phản hồi: 1.701
1.701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy e xài rom gốc 4.1.1 xài kernel perseus bản alpha 36.3,setting y như trang 1 của bác zz,e xài 1 ngày thấy pin ngon.mà sao qua đêm pin tụt nhiều thế bác,bthuong e để từ 0h đến 10h sáng mất 2-3% pin,nay để từ 1h đến 7h sáng mà sụt 4% pin luôn(e đã tắt hết những gì có thể tắt rồi đó)không biết xài vài vòng pin có ổn không.
Mà bác zz cho e hỏi này tí:giờ mình muốn về kernel gốc thì khôi phục cài đặt gốc có đc k hay phải cài lại rom ợ.
4.3 Chưa có kernel hỗ trợ hả các bác. Dùng kernel Stock ăn pin quá 😔
cosanostra
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi chút, mình đang dùng rom gốc VN 4.1.2, bây h up thêm kernel Perseus vào có đc ko ah, flash bằng CWM có phải wipe gì ko ah?

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
@cosanostra Flash bt. Ko cần wipe.
cosanostra
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai có kernel gốc của rom VN 4.1.2 không cho mình xin với ah.
Các bác làm ơn cho hỏi,tui đang dùng một em note2 copy,khi dùng CPU-z kiểm tra thì thấy hiển thị là chip ARM Cortex-A9 1.60 ghz, 4 core nhưng chỉ thấy chạy có một core thôi,còn 3 core kia thì báo là stopped,vậy máy của tui có phải bị lỗi không và làm thế nào để mở hết cả 4 nhân được,dạo này thấy máy hay bị đơ và chạy chậm lắm
namfat
CAO CẤP
10 năm
@NGƯU MA VƯƠNG Note 2 copy là Note gì bác?

Send from my SM-N900 using Tapatalk 4 Pre
cho mình hỏi tại sao bản 4.1.2 gốc của máy khi up lên 4.3 thì bị lỗi wifi vậy?
@namfat vậy hả bạn?
giờ bản 4.3 nào xài ổn định vậy? Sao mình thấy Sam nhà ta chưa có bản 4.3 cho N7100 chính hãng ở Việt Nam?
namfat
CAO CẤP
10 năm
@hoanggiabao Lại câu hỏi khó. He he.
Bản của Châu Âu dùng đc bác ah.

@namfat giờ bạn đang xài Note 2 lẫn Note 3 hả bạn?
@hoanggiabao Blackberry và note 3. 😃
namfat
CAO CẤP
10 năm
Chuẩn, hiểu nhau ghê. Đang định ném BB đi, làm thêm con smút phone nữa, tầm dưới 5" để xài.:p:p

Harry.Ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
wanam hao pin quá tuột như điên, có ai thấy giống vậy không?
xiah_pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
lên 4.3 có cách nào biến thẻ nhớ thành bộ nhớ trong nữa không các bạn?
4.3 có kernel nào vuốt phím ảo để lock hoặc unlock không các bác ? e mới tham gia nên còn bỡ ngỡ :v
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhsonxd Cái đấy mod systemui, liên quan gì đâu tới kernel.:p

bebicavaly
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho m xin cái kennel của room gốc 4.3 được k mọi người . m dùng room stock nhưng up nhầm kennel perseus v36.3 rồi
Bạn Zanr Zij, Thanhfhuongf cho mình hỏi chút :
- Mình mới mua máy và đang ở 4.1.2 chưa lên 4.3. Mình định up cook wanamlite và Kernel persius thì nó sẽ nhảy bộ đếm phải không bạn? Khi nhảy bộ đếm thì mình dùng triangleaway rồi cài lại stock có hiệu quả ko (bảo hành)?
- Có rom cook 4.3 nào mà ko tích hợp knox (Knox Warranty Void) mà chỉ nhảy bộ đếm như thời 4.1.2 không? Cám ơn.
em xin đào toppic lên hỏi tí:
flash kernel từ rom này sang rom khác,vd thay kernel adam= pegaseus trong rom wanamlite thì các bước làm ntn khi sd cwm recovery ạ.
trưa nay flash qua recovery làm máy khởi động ko lên màn hình và tối đen lại fai flash lại kernel gốc của nó.
có cần full wipe ko ạ hay làm cái gì nhiều ợ
Rip bác zz😔

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
namfat
CAO CẤP
10 năm
@cauam_9x Gì thía?:eek::eek:

Sent from my LG-V500 using Tapatalk 2
@namfat Bác zz đâu ko thấy cmt trong đây nưa.nên mình rip bác zz😁:D:D

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Mình đang dùng v4.0 của Mr Luong. Flash persure 32.1 thì ko đc nguồn.
giờ dùng bản persure nào đc các bác.
namfat
CAO CẤP
10 năm
@xuantruongqltt Qua bên topic kia đi em.:p:p

Sent from my LG-V500 using Tapatalk 2
@namfat nhầm hàng anh ah. kekke
Topic đã cũ quá rồi nên mình xin phép đào mộ để giải đáp 1 chút thắc mắc. Mình đang dùng note 2 với bản rom stock 4.4.2 thì mình có flash kernel perseus qua odin cho máy mình có đc k? mong các cao thủ trả lời dùm mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019