[Trên tay] iPad mini bản Wi-Fi 16GB, giá từ 11.480.000 đồng

TDNC
2/11/2012 7:26Phản hồi: 829
[Trên tay] iPad mini bản Wi-Fi 16GB, giá từ 11.480.000 đồng

Rất nhanh chiều nay, những chiếc iPad mini đầu tiên đã về đến Việt Nam thông qua cửa hàng MuaBaniPhone.vn. Máy rất nhẹ và mỏng (7,2mm), mỏng hơn iPad lớn và thậm chí là mỏng hơn cả iPhone 5 và có cân nặng là 308 gr, tức là chỉ nặng bằng phân nửa so với iPad 2. Điều tiếp theo làm mình rất ấn tượng với chiếc iPad mini này đó là viền màn hình mỏng hơn rất nhiều so với những chiếc iPad lớn 9.7". Hiện cửa hàng MuaBaniPhone.vn mới chỉ có phiên bản Wi-Fi và giá của bản 16GB là 11,48 triệu đồng, bản 32GB và 64GB giá lần lượt tăng 2 triệu.

Nếu so với chiếc tablet Nexus 7 thì iPad mini cũng mỏng và cũng nhẹ hơn. Một điểm đáng lưu ý là các cạnh viền của iPad mini được vát cạnh giống với iPhone 5 và iPod touch 5 nên rất có thể nó cũng sẽ dễ trầy như các máy đó. Mặt sau của máy được làm bằng nhôm Unibody tương tự như các iPad trước, có camera 5MP, không có đèn Flash. Màn hình của máy có kích thước 7,9" độ phân giải 1024x768, giống với iPad 2. Tuy nhiên tình trạng rổ trên màn hình nhìn thấy khá rõ mặc dù số lượng không nhiều như iPad 2 do kích thước màn hình nhỏ hơn.

Cảm giác khi cầm trên tay chiếc iPad mini khá thoải mái, mình có thể cầm máy bằng một tay dễ dàng. Về ngoại hình thì nó gần như tương tự những chiếc iPad lớn, vẫn có nút nguồn, cổng 3.5mm, cái mới là cổng sạc Lightning ở cạnh dưới của máy và có một thay đổi nhỏ đó là 2 nút tăng giảm âm lượng không còn dính liền mà tách rời nhau. Toàn bộ các phím chỉnh âm lượng và nút nguồn cũng đều được làm bằng kim loại thay vì bằng nhựa như iPad lớn.

Về cấu hình thì iPad mini gần giống iPad 2 với CPU A5 lõi kép 1GHz, 512MB RAM, tuy nhiên máy có camera chính 5MP cao cấp hơn có thể quay phim Full HD và mặc định chạy trên iOS 6.0. Camera trước của máy cũng được nâng cấp lên 1.2MP và có thể quay phim HD 720p.

Cám ơn cửa hàng MuaBaniPhone.vn đã cho Tinh tế mượn sản phẩm.

829 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Video và hình ảnh đang cập nhật
Máy cầm đã quá, có điều màn hình hơi buồn😔
@sonlazio Mình nghĩ những ưu điểm mà iPad mini mang lại chưa đủ để đánh đổi chiếc iPad 3 mà cậu đang dùng 😃
halo_2704
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio A.Sơn với a.Hiệp quen xài Retina rồi nên con iPad Mini này thấy buồn hẳn là phải... :oops:
@sonlazio con này giá bên nước ngoài có hơn 300$ bản 16gb wifi vậy mà về VN nó đội lên hơn 11t,từ đó xem ra cái con nexú4 sắp ra ko biết về mình bao nhiêu nữa?chắc bản rẻ nhất cũng phải 8t5,bản 16gb chắc 10t,bọn cửa hàng chắc phải làm thế thôi chứ ko trong gian hàng toàn con đắt mà có con cấu hình khủng giá thấp thì bán cho ai?buồn...
Cũng thơm lắm chứ...chờ chắc vài hôm sẽ giảm chút
Giá rổ thế này thì mua ipad 3 còn hơn!
anhnk_1985
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aurorastephen121 Chuẩn ko cần chỉnh 😃

Sent from my SAMSUNG-SGH-I717 using Tinhte.vn
@aurorastephen121 Còn bán để mua hay sao?
onlinetv233
ĐẠI BÀNG
11 năm
màn hình xấu.giá chát quá
cuongnm11
TÍCH CỰC
11 năm
😃 ngon, nhưng chờ cái giá. Em này mà ôm lên giường đọc sách rồi đọc báo thì thôi rồi. Trông cứng cáp sang trọng.
@cuongnm11 ở nhà lên giường đọc báo lướt web một mình mà cũng cần sang trọng hả bác
cuongnm11
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanpro_alkana 😃 à, sang trọng với mình là đẹp ấy mà. ai chả yêu cái đẹp
@cuongnm11 Mình cũng kết em này... chờ giá giảm chút cũng yêu và rinh 1 em về mới được... chứ như mấy đứa bạn cứ chơi mấy con 3 tàu ... Nản
Rõ ràng con này ra không phải để cạnh tranh với Nexus 7 mà sao cứ phải so sánh với nhau thế nhỉ?
@raptor983 Ipad mini 7,9" bạn à, ko fai 7" haha...
@autosoft Bác đã dùng nx7 và con này chưa mà so sánh thế? Nên có thực tế mới so sánh chứ bác. Em thấy nx7 đc giá rẻ trong tầm tiền thôi chứ còn dùng thì cũng bt thôi bác ạ!
anhbboy
TÍCH CỰC
11 năm
@autosoft Ko cạnh tranh vs Nexus 7 thì ra cái màn kích thưóc này làm gì ? Giá chat là do người dùng VN cả thôi, ai bảo tôn nó lên thần thánh nên thương giá nó chém cho giá trên trời luôn 😆
kingofsp
ĐẠI BÀNG
11 năm
đập kiểu này rồi dán vào bán lại à ? chia buồn cho ku cậu nào ăn ốc bị đổ vỏ
@kingofsp cái này chắc làm trung bày cho cửa hàng để khác ghé cảm nhận rồi mới mua quá....
@kingofsp Câu này mình cũng muốn nói lâu rồi, mà lười 😁.
Mua kiểu thế chả khác nào lấy ...ĩ về làm vợ cả :D
@kingofsp Đổ kiểu này mình cũng đỗ, dù sao mới 100% vẫn thích hơn, nhưng Dân Công Nghệ XOẮN j vụ này 😃
vừa lượn qua bên í 😁
Đẹp thế 😃. Em cảm thấy máy này vừa với tay cầm của ng châu á cũng như vn hơn. Mà ko biết nằm dùng mà giơ thẳng máy lên. Lúc buồn ngủ máy rơi vào mặt có đau như ip 2,3 ko 😃)
JaGV
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiennhat1234 vỡ mòm như chơi nha bạn, mình bị con ip4 rơi mấy ngày không ăn ngon ngủ yên nữa là con này
@tiennhat1234 vỡ mặt ra đấy bác
mắc vậy ...
Cái giá " tốt" trong phân khúc 7 inch
@anhtuanngoc gia do ma tot ak. dai gia chc.
@lytaithepro Bác không thấy em để trong dấu '' có nghĩa là gì à ?
Thật sự hơi buồn về khoản màn hình, mà sao đắt thế hả trời
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nam_19891512 Màn hình retina hao pin, nên nếu có thì phải tăng dung lượng cục pin làm máy nặng hơn. Mình nghĩ như vậy là hợp lý rồi
BillMVN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nam_19891512 Gía tại Apple có cao đâu bạn, vì về VN nên bị đội giá thôi
@nam_19891512 mới về nó thế, đợi tháng sau giá nó hạ
open0
CAO CẤP
11 năm
@BillMVN Chính xác, Táo ăn lãi rất ít, chờ khi nào rổ giá ổn thì làm một em, không việc gì phải vội nhé!

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Khậc khậc.. nếu là em thì 11 triệu mua đc 3 cái PlayBook rồi😆)
chả hiểu sao có cảm tình vs mỗi cái iPod touch:">
pisa
TÍCH CỰC
11 năm
khoảng 8tr5 xúc được!
khang_bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá gấp đôi nexus7 16gb. Apple bán đắt nên nhanh giàu... Máy đẹp, chắc sẽ có bản ipad mini retina sớm thôi...
Bản wifi mà giá chat quá, 4G nữa chắc gần bang bản 9.7 inchs... Apple giá đỉnh cao quá.Ipad mini mà giá không mini chút nào.
Cứ Nexus mà xài cho lành, giá rẻ, cấu hình cũng ngon...
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungthanh37 Định vị sản phẩm của Apple là hướng tới đối tượng khách hàng có nhiều Obama mà bác 😃
kupjugly
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungthanh37 giá chính hãng của nó là 329 usd bác ạ
ko biết vì sao mà rất nhiều bác cứ lấy cái giá xách tay của mấy anh thương lái làm giá để đưa ra kết luận là apple bán giá trên trời trong khi mình thấy cũng chẳng hơn các hãng khác là bao
vd như iphone 5 bản rẻ nhất 650usd còn rẻ hơn cả cái giá chính hãng của con note, s3, vậy mà bác nào cũng than ó là apple bán thương hiệu lấy tiền 😆
giá này bán cho ma
nublast
TÍCH CỰC
11 năm
@ngocduy2111 Bán cho ma ghiền và giàu ^_^
@ngocduy2111 Vậy thì Ma hơi nhiều đấy bác, mình cũng tình nguyện làm 1 trong số ấy.
Mai ra rước em về thôi, xài máy đắt tiền mới " đẳng cấp" chứ.
Mà không biết có bị hở sáng, dễ tróc sơn hay chụp hình ám tím không nữa...
Tiền thì mình không tiếc nhưng vẫn ấm ức vụ thằng Tim Cook nó nói mình không biết chụp hình...
Hài nhất bác chủ nói DỄ DÀNG CẦM IPAD MINI BẰNG 1 TAY: vậy chẳng lẽ bác ấy cầm mấy cái tablet khác bằng 1 tay khó hay sao? Hay ý bác là thao tác bằng 1 tay nhỉ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019