Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Instagram ra mắt công cụ xem tài khoản nền web, sẽ vẫn tập trung vào di động

babybungbu
5/11/2012 19:32Phản hồi: 35
Instagram ra mắt công cụ xem tài khoản nền web, sẽ vẫn tập trung vào di động

Instagram ngày hôm nay đã giới thiệu công cụ truy cập tài khoản Instagram nền web cho tất cả những ai đang sử dụng dịch vụ chụp ảnh xã hội nổi tiếng này. Theo như lời giám đốc điều hành công ty Kevin Systrom thì "từ lâu người dùng đã mong chờ có một phiên bản nền web như thế này", và công cụ mới sẽ "cung cấp cho người dùng một cách thức đơn giản để chia sẻ hình ảnh đến nhiều bạn bè hơn, và cũng dễ dàng để tìm kiếm và kết bạn trên Instagram hơn".

Giao diện Instagram nền web mang một chút âm hưởng của Timeline trên Facebook, với phần trên trưng bày những hình ảnh mới chụp, hình đại diện, thống kê số lượng ảnh chụp, số lượng người theo dõi và được theo dõi. Phía dưới là kho ảnh, được sắp xếp theo ngày chụp. Đặt con trỏ vào một bức ảnh sẽ hiện ra số lượng likes và bình luận cho tấm ảnh đó, và dĩ nhiên khi bạn nhấp chuột thì có thể xem tấm ảnh ở kích thước lớn.

Ra mắt công cụ xem tài khoản nền web nhưng không có nghĩa là Instagram rời bỏ thị trường chính của mình là thiết bị di động. Công cụ mới chỉ đơn giản là một phương thức hỗ trợ, và vì thế nó không được trang bị những tính năng cơ bản như tìm kiếm, cập nhật ảnh mới của bạn bè và nhất là tải ảnh lên tài khoản. Chính sự phân chia rõ ràng này của Instagram đã tạo điều kiện cho những trang như Statigram xuất hiện và cung cấp các tính năng bị thiếu cho người dùng có nhu cầu dùng Instagram trên máy tính. Người dùng Statigram có thể tìm kiếm hình ảnh cũng như xem các hình ảnh được tag - điều mà công cụ chính thức của Instagram không làm được, song chức năng quan trọng nhất là tải ảnh thì vẫn bị giới hạn.

Người phát ngôn của Instagram cho biết công cụ nền web này mới được ra mắt, vì thế có khả năng nó sẽ được tích hợp thêm tính năng trong tương lai: "Cập nhật ảnh mới của bạn bè là một trong những tính năng chúng tôi đang xem xét".

Nguồn: Instagram, The Verge
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc vài hôm nửa tích hợp vào facebook luôn chứ không lẻ facebook mua về để đó chơi 😁

Instagram biến mọi người thành nhiếp ảnh gia hehe
Như thế khiến face co giá hơn

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
từ ngày instagram phổ biến,đi đâu,vào trang web nào cũng thấy hiệu ứng ảnh instagram.
nhìn nhiều quá giờ thấy nó cứ nhàm nhàm,nhại nhại sao ý
Mình rất thích ứng dụng này . Nay còn duyệt đc từ web thì qá tốt
Đây là một ứng dụng hay, và việc support cả nền web là một bước đi đúng đắn 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Lại có thêm sự lựa chọn, đổi mới
Hy vọng với những cải tiến này Instagram sẽ phát triển hơn nữa phù hợp với nhu cầu người sử dụng...;)
adonis_vql
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trên instagram em có follow em hoangyenvu. Xinh vcd các bạc ạ 😁
Ghét cái chỉnh sửa ảnh = instagram nó xén mất hình.không giữ đc kích thước cũ.:rolleyes:
sáng nay mới đọc, thấy mấy nhà báo tạp chí Time của mỹ cũng dùng instagram để tác nghiệp
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
Sao mình vào instagram.com thấy vẫn như cũ, có sử dụng được giao diện nền web của nó đâu nhỉ.
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Katze Em cũng thấy thế... 😃
mrbinhpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Katze bạn ghi thêm tên bạn vào sau cái http://instagram.com/ là đc
Katze
TÍCH CỰC
11 năm
@mrbinhpham Tks bạn, account của mình vẫn chưa được cập nhật. 😔
trông đẹp thiệt
Instagram bây giờ đã có một vị thế khác trong thế giới mạng xã hội. Hồi sáng này báo Tuổi Trẻ mới đăng bài "Làm báo với .... Instagram" mới thấy được sự thách thức của Instagram với nghề báo truyền thống xưa nay.
Trang bìa của tạp chí "Time" tuần này đăng một bức hình chụp bão Sandy bằng Instagram......mới ghê chứ !
cuối cùng cũng có ngày lên web! 😁
mình thường sử dụng Instagram nhưng thích xem trên PC hơn cho to & rõ! :D
@vinhphucng25 sắc, nét nữa bác ah:D
@PrisonBreak1908 chưa chắc nha bác! :D máy cùi chụp chắc Sắc-wấu wá! hehehe... :p
tuan801
TÍCH CỰC
11 năm
Bom tấn cho lĩnh vực nhiếp ảnh cơ động và chia sẻ online chăng!?
Sẽ sớm cập nhật cho tất cả Tài khoản
Mình chẳng lập nick Insta dc. Có ai giúp mình với k
là điều tất yếu thui, mỗi lần dùng instagram chụp ảnh là post lên web thì bây giờ nó xây dựng thêm cái web để thống kê lại ảnh đã post nhìn cho trực quan hơn, rõ ràng hơn thôi.
instagram đã nắm bắt xu hướng tương lai là dữ liệu cái gì cũng đưa lên mây hết 😃
dongtan195
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa thấy gì khác biệt cả 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019