[App] Tự tắt màn hình khi dùng Flipcover hoặc bỏ túi

music_editor_9x
7/11/2012 12:38Phản hồi: 89
Vô tình lên google play nghịch thì thấy app này khá hay nên giới thiệu cho các bạn dùng. App Intellicover. App này có chức năng tự khóa và tắt màn hình khi đóng cover lại hoặc bỏ dt vào túi, khi mở cover ra tự động sáng màn hình ( có tùy chọn tự unlock) nên khá tiện các bạn ko cần nhấn nút home và nút nguồn. Ngoài ra nó còn nhiều tùy chọn khá hay như:

Mở cover ta thì unlock screen và đưa về ngay trang home.
Ngay khi màn hình mở tự động kích hoạt wifi, bluetooth, cập nhật v.v.. còn tắt màn hình thì ngược lại.

App intellicover down o đây. https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dragonnis.intellicover

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank bác đang dùng thử rồi nhưng không biết có tốn pin như các app # kô

@codononline90 App này dùng cảm biến tiệm cận nên cảm biến sẽ đỏ liên tục, chắc chắn là có hao rồi, ko biết nhiều hay ít thôi 😁

Thanks bác nhé e đang kiếm cái này.cảm biến thì ko sợ hư chỉ sợ hao pin thôi. Bác xài cái này cảm nhận pin ntn so vs bthuong vậy. Để e test 1 2 ngày thử
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
Pm hay đấy, test thử phát, thks bạn
Jo ngủ 1 phát xem sáng mai pin có hao nhìu ko.nếu vẫn 1 2% thì ok.
@ltv9a6sang Mình cũng đang test nè, sáng nếu giảm 2 đến 4 % là ok rồi 😁
Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
Từ 9h30 đến 3h sáng mất 5% rồi bác ơi ma sao cacs bác ơi e thấy cái cảm biến của e nó cứ đỏ lòm suốt ngày thế nhỉ s3 thì không bị

@codononline90 Mình để từ 12h đến 7h sáng mất 4 phần trăm pin, trong đó có vài lần mở màn hình coi thử. Vậy cũng ok rồi.

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
Hình như nó hoạt động không được ổn định lắm thì phải, mình cài dùng thấy có lúc nó hoạt động có lúc nó trơ trơ phải tắt nó đi mở lại thì chạy
@chaukyo Vậy là của bác bị sao rùi e xài thấy ổn định lắm. Từ 10h đêm đến 8h30 sáng mất gần 2% ah. Ngon. Để tìm hiểu thêm xem để cảm biến sáng hoài có ảnh hưởng ji hem.
@ltv9a6sang úi của bác mất có 2% hở ngon nhỉ hjx máy em lúc nào cảm biến cũng đỏ lừ nên cũng chả quan tâm đến việc nó ảnh hưởng j hay không
@ltv9a6sang Pin thì của mình không có bị hao gì hết nói chung là bình thường như không có cài nó. Hồi nãy mình khởi động lại thì giờ nó chạy ngon rồi
jo0oker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Của Android à..... Chán nhỉ?😁 Đang dùng iOS
cũng ổn định mà bác thỉnh thoảng nó bị sáng màn hình nên 1 chút nhưng vẫn trong tình trạng khoá màn hình nên chỉ 1 tý là nó tắt ngay vẫn còn hơn mấy app kia muốn dùng đc thì không đc cài khoá màn hình
Máy của mình để từ tối đến sáng ngày nào cũng mất tầm 1-2% pin àh. Nếu bác muốn tắt cái cảm biến thì bác xem hình như có box hướng dẫn đó. ko thì pm bác harry nghiem cho lẹ. Mình xài Ipad có setting mở khóa bằng vỏ rất tiện lợi nên jo xài note 2 cũng thích dùng như vậy cho đỡ dùng nút nguồn. Có điều bên Ipad ko thấy cái chỗ cảm biến nó đỏ như note 2. ^^!
Đang dùng "Smart screen off" có tính năng tương tự down từ Appstore.vn thấy rất ổn & kg hao pin. Các bác thich thì dùng thử xem
thuy73
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bạn đã chia xẻ cho AE một app tuyệt vời!

Mình phát hiện là khi gọi dt rồi đóng cover lại hoặc đưa lên tai thì màn hình tắt 1s xong mở lại. Chắc do đụng với auto off screen khi gọi của máy rồi.

@music_editor_9x Mâý cái vụ mà đụng chạm app nhau cũng mệt lắm .Hic. Để xài 1 thời gian xem có bị ji ko
máy mình mở chế độ xem nhanh thông báo khi che tay lên cảm biến nên lúc nào có cũng mở cảm biến cả. xài thêm cái này nữa chắc cũng không ảnh hưởng mấy
joilikhanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn dùng cái này nè mart screen off lite rất hay

Ok rồi nhé để qua đêm mất 2%
Ah bác nào cho e hỏi cái
Phần mềm gõ tiếng việt cài làm sao để mình nhắn tin thì bên kia cũng nhận đc tin nhắn có hiển thị dấu nhỉ hjx

Ok rồi nhé để qua đêm mất 2%
Ah bác nào cho e hỏi cái
Phần mềm gõ tiếng việt cài làm sao để mình nhắn tin thì bên kia cũng nhận đc tin nhắn có hiển thị dấu nhỉ hjx

kevinmonal
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này sử dụng ntn vậy các bác? em cài vào rồi nhưng ko biết setting ntn để active nó. Các bác chỉ giúp em với. Thanks
bạn không cần setting gì cả. On nó là được rồi. Mấy cái setting mình xem rồi, Ko có cái gì cần thiết cả.
Chỉ có 1 vấn đề là nếu như nó có cái setting chỉnh sau khoảng 3 or 5 7 10 giây gì đó tuỳ chọn mới tắt màn hình thì tốt.
đằng này nó nhậy quá , đang xài vô tình lướt cái ngón tay qua cảm biến là nó tắt bụp màn hình đi rồi.
@blewcandy07 Có cái chỉnh thời gian trể mà bác. Mình để 2s, mặc định của nó có 0.5s thôi
mình mới thử thấy ok lắm.thank bạn đã chia sẻ.😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019