Tiết kiệm PIN - Chuẩn - pin 99% sử dụng 373h

tienvinhhx
7/11/2012 17:33Phản hồi: 131
Tiết kiệm PIN - Chuẩn - pin 99%  sử dụng 373h
Mình đang dùng ứng dụng này
và nhận thấy nó kéo dài thời lượng PIN rất chuẩn

Máy mình dùng PIN 1800mAh của China nhé

1) Power Tune-Up - Tiết kiệm Pin Khi không sử dụng

PIN Chờ lúc sáng dậy nè!

Cài đặt qua Market: Tại đây

Hay thì Thanks nhé!

131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhimieuquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 sáng kiến..ai làm chuột bạnh đi 😁
Cái này chỉ dùng cho 4.0 thì phải, nhìn cái hình là biết rồi, những máy thì dùng ko dc, vì như bác chủ nói ở bước đầu vào cái đó để dừng thì những máy khác ko có, mà có thì nhấn dựng tự động nó chạy lại nửa.

Gà Của Tui
để thử vaì tiêng xem ntn.
cái này có vẻ cũng đc nà..nhưng kô khả thi với nhiều máy...
Hieu qua nhat la dung pm kill may cai ud ko can thiet di, chu lam the thi moi tay, xong nhieu ud no van cu hd tro lai, cung = thua
Mits LaZy
ĐẠI BÀNG
11 năm
android 2.3 trở xuống tịt ngóm ko có tính năng tắt chỉ có chữ( gỡ cài đặt ) keke
bác này mói tập chơi dt nè. ko biết gì về Android cả. tắt 1 lát nó tự chạy nữa ah, chân lý cua Android r. Đố bác tắt đc Maps mà nó k chạy ngầm nữa.(dùng system tuner kiêm tra đi)
@tienvinhhx minh xai cook rootbox 4.1, đã kiểm tra Facebook vẫn chạy. cả chục app chạy ngầm, trong quản lý app k hiển thị hết đâu. bác dùng system tuner xem 9 xac hơn. tạm thời nó đóng, lát nó chạy rục rịch sao bác thấy đc. mỗi lần xài xong phải chui vô đó phiền vậy?! sao k xài App quarantine , đóng băng ngoài nền.
@timmy986 Bác này mới là người ko hiểu gì nè, bản 4.0 trở lên, khi vào manager application tắt ứng dụng đi nghĩa là làm nó đóng băng ứng dụng như khi đóng băng với Titanium backup vậy nhưng ở đây chỉ là các ứng dụng mặc định, chưa đc cập nhật. Chẳng qua bác này lại lấy ví dụ là khi vào Running app làm cho mọi người hiểu nhầm thôi. Với các ứng dụng cài thêm vào các bác sẽ thấy là dừng, có phải là tắt đâu. Chỉ các ứng dụng mặc định mới có thôi. Nhưng phải công nhận là bác thớt nè mới tham gia vào cộng đồng android nên còn gà quá 😃
Thật vớ vẩn. Tại sao thì xem lại kiến thức về sử dụng android đi nhé.
@THMaster Ông này nói mới cần xem lại kiến thức mình đi tinhte đã từng có 1 bài viết nói về vấn đề task killer rồi
Điều này cũng được rất nhiều người xác nhận những ai đang dung 2.3+ TUYỆT ĐỐI không nên dùng task killer
Còn các phần mềm tiết kiệm pin này mình đã từng hỏi trên XDA đều nhận được câu trả lời là các phần mềm đều không đem lại hiểu quả mấy nên chẳng có 1 lập trình viên nào ở XDA dùng các phần mềm này
THMaster
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quang102hp Thế bạn có bao giờ dùng Task killer k?
Bạn đọc bài viết và bạn có đọc comment k? 90% phản hồi lại là không đồng tình đấy chắc bạn nằm trong 10% rồi.
Mình kiến thức kém về android nên chỉ cook rom, việt hóa sơ sơ vài loại máy thôi... Chắc bạn Cook rom chuyên nghiệp nên kiến thức vươn xa đến XDA >"<
@THMaster 😁 Task killer thì mềnh có dùng đấy. Nhưng mềnh chẳng dùng vào cái việc vô bổ như là kill ứng dụng chạy ngầm để tiết kiệm pin. Phản khoa học, lợi bất cập hại. Chỉ dùng để làm những việc cần thiết khác. Ví dụ như là kill nhanh ứng dụng treo.
Còn vấn đề tiết kiệm pin như cmt trước của mềnh cũng nói rùi. Việc dùng GreenPower Premium chẳng qua là để app nó làm thay 1 số thao tác, mềnh khỏi phải làm thủ công. Còn tềnh êu nào cần online liên tục để Facebook, Viber, Whatsapp, Yahoo... thì mấy cái tiết kiệm pin lại vô ích :D
SetCPU cũng chẳng nâng thời lượng pin bao nhiu mà lại phải đánh đổi bằng hiệu năng. Nên dùng hay ko còn tuỳ mỗi người. Với mềnh thì không! Sức mạnh chẳng bao giờ là thừa 😆
kendyvu9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungkien0107h em cũng dùng như bác, thấy máy đơ đơ thì kill app lại thôi, còn khoản pin thì k mơ tưởng tới, nhưng cái setcpu thì e lại rất kết, tầm 2h-5h có nghịch máy gì đâu, set cho nó min, tiết kiệm đc kha khá đó :D
ntbt1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
con Q Smart S22 bạn đưa lên chẳng thấy cái game nào nặng cả, nó yếu thế kia ak
Mình thì thường dùng Titanium gỡ bỏ hoặc đóng băng các ứng dụng ít dùng.Bây giờ thì dùng App quarantine đóng băng ngay màn hình chính tiện hơn
Bó tay 😁
vậy mất mất cái đa nhiệm & luôn cập nhật của Smart phone
Thong cam bac nay ms dung android lan dau nen ko biet, ud chay ngam thi cung tuy ud chay ngam co the kill dc thoy, vd nhi opera mini no chay ngam ban kill thu duong nhien no se ko dc phep chqy nua, ban thu kill may ud nhu ban do xem no co chay lqi ko
Làm thê tốn time hơn thôi, kill từng app roi tý sau no củng tự chạy lại, android no co the tu kill nhung app vo van khi ram đầy mà,
viet2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
bắc tắt thế thì dịch vụ nào cần dùng thì lại phải vào bật lên>tốn time>phức tạp.tắt tùm lum lỗi hệ thống hay bị FC.
ManhKeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là ông này mới sử dụng Android !!!
bác chủ thớt nói đúng đó,chức năng này nó có lâu rồi,nhưng chỉ có trên android 4.0...trở lên,2.3....ko có nhé!khi tắt bất kỳ ứng dụng nào thì ứng dụng đó sẻ ko còn xuất hiện ngoài màn hình menu nữa!gần như xóa mất ứng dụng đó vẩy,chẳng hạn như bạn tắt trình duyệt web thì logo của trình duyệt web sẻ ko còn xuất hiện ngoài màn hình menu nữa!nó gần như đóng băng vĩnh viễn ứng dụng đó,chỉ khi nào cần thì bạn vô lại cài đặt ứng dụng bật lên lại thì nó mới xuất hiện logo ở màn hình menu!làm cách này những ứng dụng chạy ngầm ko bao giờ chạy đc nữa!
Tuy nhiên ko phải ứng dụng nào cũng tắt đc nhé,có những ứng dụng ko tắt đc mà chỉ có chức năng gỡ cài đặt thôi!nó chỉ tắt những ứng dụng đã cài đặt mặc định trên máy thôi,ứng dụng cài đặt ở bên ngoài ko tắt đc nhé!
@eros_73 Đó không phải tắt mà là đóng băng luôn rồi nha bạn
@saodoingoi0623 khi bạn vô cài đặt ứng dụng máy chỉ hỏi bạn là Tắt hay Bật ứng dụng đó chứ ko hề có chử Đóng băng nhé bạn!!!vì vậy mình dùng chử Tắt ứng dụng là Đúng!thank.
hoaithy92
ĐẠI BÀNG
11 năm
tưởng cái gì, cái này đâu có gì là lạ đâu 🤔
Hix các bạn không đọc và hiểu gì nhiều về an droid rồi có tắt đi rối thì những ứng dụng cần chạy nền vẫn sẽ chạy lại! Việc tắt các ứng dụng như vầy sẽ làm máy tốn pin hơn mà thôi!
Hơn nữa khi để ứng dụng chạy nền thì cũng khôn làm máy chạy chậm hơn! Nếu cần thiết hệ điều hành sẽ tự tắt ứng dụng đi thôi.
chủ thớt nói 0 rõ ràng khiến mọi người hiểu lầm thôi . ở androi 4xxx thì có thể làm như vậy dược vì 1 app hệ thống có thể có 2 lựa chọn
1-bắt buộc dừng . là dừng tạm thời sau dó ứng dụng sẽ khởi chạy lại
2- tắt . là tắt vĩnh viễn gần như dóng băng chỉ khi nào bật lại thì ứng dụng dó sẽ khởi chạy lại
tính năng này chỉ có với rom 4xxx và với app hệ thống có 1 số app cụng 0 thể tắt dược vì sẽ gây lỗi hệ thống mà chỉ dừng dược thôi
ở các rom 2xxx 0 có chức năng này
phía dười là hình 1 số app dã tắt và 0 còn hiện trong ngăn chứa úng dụng nữa
Screenshot_2012-11-08-16-40-55.png Screenshot_2012-11-08-16-41-30.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019