[Thống kê] Samsung Galaxy S3 trở thành smartphone bán chạy nhất thế giới trong Q3/2012

Blaze1st
8/11/2012 13:16Phản hồi: 533
[Thống kê] Samsung Galaxy S3 trở thành smartphone bán chạy nhất thế giới trong Q3/2012
Screen Shot 2012-11-09 at 1.45.22 AM.jpg

Theo thống kê mới nhất từ trang phân tích thị trường, Strategy Analytics, Samsung Galaxy S3 đã thay thế iPhone 4s để lần đầu tiên trở thành smartphone bán chạy nhất thế giới trong Q3/2012. Theo đó, kết thúc quý 3, hãng điện tử Hàn Quốc đã bán được tổng cộng 18 triệu S3, trong khi đó con số này đối với iPhone 4s là 16,2 triệu chiếc. Tuy nhiên, theo các nhà phân tích, vị trí dẫn đầu của Galaxy S3 sẽ không tồn tại được lâu bởi với đà tăng trưởng mạnh mẽ về doanh số bán hàng của iPhone 5 (bán được 6 triệu chiếc trong Q3/2012), smartphone cao cấp nhất của Apple sẽ sớm lấy lại ngôi đầu bảng khi hết Q4/2012.

Cũng theo thống kê, trong Q3/2012, cả ba dòng điện thoại cao cấp từ Samsung và Apple đã chiếm đến 24% tổng thị phần smartphone toàn cầu. Cụ thể, Galaxy S3 đứng đầu khi chiếm 10,7% thị phần, kế tiếp sau đó lần lượt là iPhone 4s và iPhone 5 với 9,7% và 3,6%. Qua đó cho thấy sự thống trị thị trường tuyệt đối của hai hãng sản xuất smartphone lớn nhất thế giới này.

Nguồn: Strategy Analytics
533 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pkhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
S3 nhiều người xài dữ ta.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@pkhai đơn giản là nó tốt bạn ạ
Dã man con ngang. Nhưng chỉ quý 3 thôi. Nhưng dù sao cũng chúc mừng.
Chúc mừng ss

@temp304 số liệu này samsung đưa ra chắc luôn
S3 sắp hết đắt hàng nhất rồi , N4 sẽ soán ngôi vì cấu hình khủng giá rẻ...
Dám chắc là Google Nexus 4 sẽ bán đắt hàng nhất...

Thấy nhiều bác sửa lưng tui
1) cái giá 299-249 USD chỉ có tại Mỹ và Google Store thôi, về VN giá cũng phải mười mấy triệu, cho mấy bác cái link nè:
http://zshop.vn/google-nexus-4/ (từ 8,6-9,8 triệu cho bản 8-16GB)

Nếu mấy bác kiên nhẫn, chờ 1 thời gian nữa, các bác ko bị thương gia chém cái giá hiện tại đâu: chỉ còn khoảng 7,5-8,5 triệu thôi)

Sở dĩ có được cái giá đó là vì Google là đại gia vài trăm tỉ USD làng công nghệ: sẵn sàng bán ko lợi nhuận, thậm chí lỗ (như Amazon bán Kindle Fire vậy) để dành thị phần Microsoft và Apple, bù lại sẽ lấy $ bằng quảng cáo, bán app và các nội dung số khác (đây cũng là lợi nhuận chủ yếu của hãng phần mềm Google)... Còn các hãng phần cứng như Samsung, HTC, LG chỉ bán phần cứng, nên phải lấy lời trong giá...

Mấy bác chưa nghiên cứu kỹ gì hết mà phán ko!

2) LG hàng rất tệ:
Ko dám đâu! Chẳng qua PR, quảng cáo, design... ko bằng Samsung thôi!
@MrDuc2010 Bạn nên nhớ là giá rẻ chỉ có trên google play thôi.được trợ giá nên số lượng sẽ không nhiều như s3.hơn nưa nghe đâu giá n4 lg bán ra thị trường châu âu sẽ nằm trong khoảng từ 550 đến 600$,còn cái giá rẻ trên nghe đâu chỉ có ở mỹ(không biết đúng không nữa)
Ở đời cái gì cũng có giá của nó,google và lg không ngu mà tự tay giết mình đâu nhé.
@oh_chicken_con Các dòng nexus từ trước đến giờ dù tốt nhưng không có doanh số cao do số lượng hạn chế và không được hỗ trợ từ các hợp đồng nhà mạng. GG sẽ không làm mất lòng đối tác như LG hay SS đâu.
@MrDuc2010 Ko bao giờ con N4 có cửa đứng trong top 5 đâu chứ đừng nói đứng đầu.Quan trong nhất là ở marketing sản phẩm,ai cũng biết S3 và Iphone quảng bá quá rầm rộ rồi,còn con nexus 4 có mấy ai biết,kể cả giá bán có bằng nửa S3 cũng chưa chắc bán dc vài triệu máy đâu.Nhìn Iphone 5 đấy,dù nó chả có j đặc biệt nhưng với giá trên 20tr,nó vẫn cháy hàng,có con cấu hình ngang iphone có vài triệu mà chả mấy ai mua,vì lý do j?Vì thương hiệu và nhận biết sản phẩm,đi đâu cũng thấy SS quảng cáo S3,thì ai chả muốn dùng thử..
mr.heosua
TÍCH CỰC
11 năm
@MrDuc2010 mình thấy tiền nào của đấy công nhận n4 rẻ best p/p nhưng nó khoong thể nào so ms optimus G đc cứ để 2 con cạnh nhau sẽ thấy riêng về màn hình thì G đập chết tất cả màn hình hiện tại 😁
tầm này thì ít người mua rồi
kevin1510
TÍCH CỰC
11 năm
chúc mừng các bác xài SamSung Galaxy S3, có thêm cái để khoe nữa rùi 😁
Samsung ngày càng bá đạo😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
đơn giản vì ip5 gây quá nhiều thất vọng
@ngaythu6-lamuor đt mới ra bao giờ cũng đắt hàng, nhìn vào số liệu là thấy. sau khi ip5 ra mắt s3 doanh số có tăng vậy là ip5 gây ra 1 cái gì đó thụt lùi
@anhthaibk1 Đúng i5 có vẽ ko hot bằng thế hệ trước nhưng nó ko thậm tệ chút nào như anh e tinhte phán.bạn thấy đó 4s vẫn chạy như tôm sau hơn 1 năm ra mắt dù trước đó tôi và mọi người chê nó thế nào .bạn thấy ko có cây cellphone nào hơn 1 năm tuổi mà giá bán vẫn cao mà hàng vẩn chạy như thế?nó ko chỉ là thương hiệu mà nó rất tuyệt vời..mọi thứ tồn tại điều có lí do tồn tại và 4s hay ip5 củng thế.

Sent from my SGH-T999 using Tinhte.vn
@ngaythu6-lamuor những con ip xs bao giờ cũng tốt hơn con ipx, thực ra cải thiện hiệu năng ko có cải thiện về giao diện. bây giờ có rất nhiều đt tốt rồi, ip nếu ko cải thiện giá bán và chất lượng thì người tiêu dùng sẽ dần quay lưng, bản chất của thị trường, của công nghệ, người mở đầu chưa chắc là người dẫn đầu, chỉ có kẻ sáng tạo mới là người cầm đầu
@anhthaibk1 Đơn giản là iphone 5 mới bán từ đầu tháng 9, và chưa bán rộng rãi ở nhiều quốc gia. Bác phán như thánh.
chamhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Iphone 5 khó đứng đầu...

Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn
saidadaki
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pupupa mình nói thật vs cậu hình như cậu ko biết đọc thì phải . ko hiểu thì đừng cmt
@chamhoi em nghĩ khác, có thể quý 4 nó lại quay lại vị trí đầu bảng thôi. nó có quá ít thời gian trong quý 3 mà đã kịp bán 6t chiếc rùi.
@loveanyone đồng ý với bác này nhất

Nếu như so sánh số lượng bán ra thì 30 triệu Galaxy S3 chưa thể so với iPhone 4, 4s, 5 đâu (một lần mình đọc ở đâu đó thì biết iPhone 4 đã bán ra chừng 70-80 triệu chiếc). Vì thế chuyện trong 1 quý vừa rồi Galaxy S3 bán được 18 triệu chiếc, vượt qua iPhone 4s thì thật sự là kỳ tích đấy.

Cá nhân mình cho rằng Apple đang suy yếu khi phong cách thiết kế không còn sự đột phá (4 và 4s giống hệt nhau, iPad 1, 2, 3, 4 giống hệt nhau, và dự đoán 5 và 5s sẽ giống hệt nhau), vòng đời sản phẩm bị cắt ngắn do áp lực cạnh tranh (iPad 3 mới ra được 7 tháng đã bị khai tử, iPad mini ra mắt chưa được 1 tháng đã có tin đồn về iPad mini 2 với màn hình retina...). Nếu như Apple vẫn tiếp tục suy yếu như hiện nay thì ngày mà Apple bị Samsung vượt mặt toàn diện cũng không xa đâu.
@pupupa uhm tất nhiên so ko lại rùi, ip5 bán có 10 ngày "chỉ" = 1/3 s3 bán cả quý tthui đúng ko anti cuồng 😁
kinh nhể😁
Đánh bật Q-Smart + AVIO SEN ra khỏi top luôn😃
hy vọng quý 4 sẽ trở lại:D
P/S: Các ifan đừng vào cướp diễn đàn nha:D
@king_top Bác bá đạo trên từng hạt gạo :D
@king_top bác này chuẩn luôn 😃)
@king_top Anti mấy ông toàn lôi iPhone vô để war thì có :D
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
s3 nhiều người dùng lắm mà
I'm number .. 1st. Chuc mung sam, s3 là đt tớ ưng ý nhất
ok sung_ chúc mừng sfan
Note 2 và nexus 4 ra thì S3 lại mất vị trí sớm thôi
@dangkinhngac K nói tr đc điều gì đâu 😃 doanh số sẽ cao nhưng chắc sẽ k quá 10tr đâu. Ý kiến cá nhân 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@duyanh407 Bạn có thể bị treo cổ hoặc ném đá đấy...và tôi củng thế

Sent from my SGH-T999 using Tinhte.vn
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này dùng tốt mà. con này đánh dấu mức ss đi trước apple
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
nói thật chứ nó mà đẹp hơn được tí nữa thì bán phải gấp mấy lần.:p
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế đẹp, cấu hình cao, tính năng đặc sắc, laị dc PR MKT bởi SS, ng ta mua nhiều cũng phải.
Tội nghiệp bác cook chắc tức lắm =))
@duythanh90 với tớ lão cook sống như đã chết, bác JOBS chết nhưng vẫn còn sống
@duythanh90 Fan của ổng ở đây còn tức hơn.
@cutamthat anti thì mừng húm vì sap dc đá đểu ifan 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019