Cần các bác giúp em Restore 5.1.1 iphone 4

l3_j34ng_gi4
9/11/2012 18:54Phản hồi: 40
Em đang muốn restore iphone 4 ios 5.1.1 mà chưa lưu 5.1.1 trên Cydia.
Em mò mãi mà chẳng làm đc cách nào.
iFaith thì ko hỗ trợ 5.1.1. Dùng redsn0w thì chọn Extras chon SHSH Blobs chọn Fetch. Sau đó nó báo Success rồi. Nhưng e lại chẳng tìm thấy Shsh nó lưu ở đâu. Tìm chỉ thấy 4. thôi ạ!
Bác nào giúp em với nhé!
Em xin cảm ơn ạ!
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở hcm thi mang qua mình làm cho ( nếu máy bạn đang chạy 5.1.1 )
@huudung510 Bác hướng dẫn qua e đc ko 😔 E ở HN :((
BOY-TITANIC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác post lên đây cho a e tham khảo đi. M cũng đang quan tâm về vấn đề này
Nếu máy đang chạy 5.1.1 thì bạn dùng redsnow 14b2 dump cái shsh lại.có bài hướng dẫn trên 4r rồi mà
honamhai
TÍCH CỰC
11 năm
@TomRyan8891 iFaith chỉ làm được cho FW từ 5.0.1 trở xuống thôi, chứ 5.1.1 thì chịu
@honamhai Vấn đề của em là: máy hiện tại đang chạy 5.1.1 và chưa đc lưu shsh trên Cydia ạ. Liệu có thể restore lại đc ko ạ 😔
@l3_j34ng_gi4 thế lưu trên PC không?nếu không thì chịu k restore được 5.1.1 đâu.lên 6.0.1 thôi
honamhai
TÍCH CỰC
11 năm
@l3_j34ng_gi4 đang chạy 5.1.1 mà chưa lưu trên cydia, thì dùng redsn0w 0.9.15b3 mà dump lại, rồi RT lại ok.
có gì pm YM mình hướng dẫn cho.
Mấy bác ơi, ý người ta hỏi là file shsh khi Dump bằng redsnow nó nằm ở folder nào? Đi trả lời tùm lum. Đang onl ipad ko có nhơ thư mục nào để giúp tức thật. Nhớ là nằm trong program file thì phải. Bác nào đang ngồi pc thì vô coi 😔
BOY-TITANIC
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NIK.TT nếu dump shsh thì file đó nằm ở nơi mà chứa rebsnow đó

E:\IP3gs\Pwnage\redsn0w\redsn0w_win_0.9.14b2\redsn0w.exe

thì nó sẽ nằm ở E:\IP3gs\Pwnage\redsn0w\redsn0w_win_0.9.14b2\
@NIK.TT Đấy, đúng là chán các bác bên trên quá. Câu trả lời là có thể restore 5.1.1 được, mà các bác toàn bảo là không.
Thậm chí em gọi cả điện cho 1 bác, có topic hướng dẫn Dump shsh hiện tại, bác ấy cũng bảo không được. Chẳng hiểu sao nữa. CHán ghê.
htrongnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@l3_j34ng_gi4 vay la bac da trich dc shsh ra roi phai ko a, bác đã về lại đc 5.1.1 chưa có gì chỉ giáo em với, em giờ vẫn đang kẹt ở ios 6.0.1
@htrongnam Bác dùng máy gì? Có lưu shsh 5.1 ko?
htrongnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko, minh mua lai may cu va trang thai cua may la ió 6.0.1 roi ban nah
@htrongnam thì máy đã Jb chưa, nếu JB rồi thì vào Cydia xem có những shsh nào r? Với lại dùng máy gì thế c? 4s với 5 thì chưa xuống 5. đc
htrongnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh dubg 4 ban a. May minh chua jb
htrongnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
ok men, cam on ban nhe, minh da hoan thanh roi. rat cam on long chan thanh giup do cua ban
@htrongnam Ok, chúc vui!!!
Máy củ hay mới không cần thiết chỉ cần bạn phải có lưu SHSH,nếu có lưu SHSH của PW nào thì có thể lên or xuống PW đó, thế thôi,còn nếu kh6ng có lưu SHSH thì chỉ có thể lên PW cao nhất mà Apple chưa khóa,cụ thể là PW.6.0.1.Thân chào
Ha nội bi xe bus xuong hp minh lam cho
duybao205
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa làm được rồi , dùng redsnow dumb và built fw , xong báo lỗi -1 thì dùng redsnow fix là ok , chúc bác thành công .
duybao205
ĐẠI BÀNG
11 năm
shsh fetch nó lưu trong folder của redsnow , bác phải extras nó ra mới save shsh được nhé
Ip4 ios 5.1 có lấy đc shsh of nó như bác chủ thớt k các pro???
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoangtan_hp6789 hoàn toàn được. đang ở ios nào sẽ dump được ios đó bạn ak.
Hix!2 nhưng máy m là máy 8g. Phiên bản 2012
Em Ip 4 của em tự dưng bị thế này... k biết làm thế nào cả... các bác giúp em với

Sent from my HTC EVO 4+ using Tinhte.vn
@exciter357 Hình như máy bác bị blacklist. em chưa nhìn thấy cái này bao giờ. Bác thử hỏi mấy bác cao tay xem. E chưa gặp tình huống này bao giờ 😁
@l3_j34ng_gi4 hôm trước có bác nói Em bi lỗi này do cài ios 6.1.1 bản deverlop nên khi có bản beta 2 thì bị khóa... rồi bảo em restore lại bảm 6.0.1 non develop.. sau đó thích thì up tiếp lên ,không thì để nguyên ở 6.0.1 .. và em đã làm đc.. hiện đang ngon lành ở 6.0.1 :D
@exciter357 Chúc mừng bạn, k hiểu mọi người hứng thú ios 6 ở điểm nào ;))
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
11 năm
@l3_j34ng_gi4 Vì nó mới và mọi người ưa khám phá ai đã đam mê IT sẽ muốn tìm hiểu thôi.
Của bạn đây,tải về va làm theo hướng dẩn nhé. Chúc thành công

http://www.mediafire.com/?7cz6xw2e6ja45es
namtuocnfn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trích ra file có đuôi *.plist nằm ở User\App Data\Roaming\redsn0w\shsh đó bạn (Win 7)
kakalos86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ topic cho mình hỏi với. Minh cũng đag dùng con iphone4, ios 6.0.1 đã jailbreak. Giờ mình muốn đưa máy về 5.1.1 thì làm thế nào bây giờ. Mình kiểm tra thấy máy chỉ lưu shsh 6.0.1 thui. 😃
manhtuan285
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kakalos86 Nếu thế thì bác ở yên đó thôi hoặc up lên FW ban 6.1 beta 3 chứ không có Shsh thì pó tay. Máy của em cũng thế, khi mua đã ở 6.0.1 rồi tìm không có bản Shsh nào cả bực quá.
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kakalos86 ở yên đó đừng manh động nha bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019