Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chính thức] RIM sẽ ra mắt hai máy BlackBerry 10 đầu tiên vào 30/1

Didu
12/11/2012 12:21Phản hồi: 262
[Chính thức] RIM sẽ ra mắt hai máy BlackBerry 10 đầu tiên vào 30/1
bb10-beta3 (6).jpg

RIM ban đầu cho biết những thiết bị chạy BlackBerry 10 sẽ ra mắt vào đầu năm 2013 rồi liên tiếp có những tin đồn hoãn tới tháng 3 và bây giờ, họ đã cho chúng ta thời điểm chính thức mà những thiết bị đầu tiên chạy BB10 được trình làng. Trong thông cáo báo chí gửi đi hôm nay, RIM cho biết sự kiện giới thiệu BlackBerry 10 sẽ diễn ra vào ngày 30/1/2013 cùng lúc tại nhiều quốc gia, nơi hai thiết bị đầu tiên chạy trên nền tảng mới sẽ được đưa ra ánh sáng. Có thể đó là hai chiếc máy thuộc dòng L và N mà chúng ta đã nghe tới khá nhiều thời gian vừa qua, một có bàn phím và chiếc còn lại là cảm ứng hoàn toàn.

Ngoài ra, RIM cho biết họ đã gửi rất nhiều máy BB10 tới các nhà mạng đối tác lớn trên toàn thế giới để thử nghiệm. Một số tính năng mới trên BlackBerry 10 đang được RIM nhấn mạnh bao gồm BlackBerry Flow (hỗ trợ quản lý các ứng dụng đang mở), BlackBerry Hub (tập hợp thông báo, feed mạng xã hội, sự kiện...), BlackBerry KeyboardBlackBerry Balance. Chứng chỉ FIPS 140-2 mà BlackBerry 10 mới nhận được đảm bảo cho khả năng bảo mật cao và độ an toàn đối với các tổ chức doanh nghiệp hay chính phủ khi sử dụng máy BlackBerry 10. RIM đang muốn vớt vát lại khi bộ quốc phòng Mỹ mới đây chấm dứt thỏa thuận đặc biệt với BlackBerry và xem xét sử dụng iPhone.

Nguồn: RIM, Engadget
262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

H2T3110
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc ko ks lại Apple và Google rồi, wp của MS kết hợp với nhiều hãng khác còn chật vật giành lại thị phần thì chỉ với 1 mình Blackberry khó lấy lại những gì đã mất nếu chỉ tập trung vào những sản phẩm cao cấp😔
@H2T3110 BB nó ở đẳng cấp khác bạn ạ. nói riêng về mảng bảo mật thì mấy chú kia ko có tuổi
peterh
CAO CẤP
11 năm
@xaxsina_delta Mua đt về chỉ để bảo mật thôi hả? Ăn các máy khác 1, mà thua tới 9 10 rồi.
@peterh nó còn chưa ra sao biết là thua. bạn nên nhớ là nền tảng QNX hiện đang được sử dụng nhiều khủng khiếp đấy nhé.
Lót con Bold chính chủ ngồi hóng ... N series mà bàn phím như 99, cảm ứng như PB, pin + nguồn như 9700, camera như 9810, loa ngoài như 9000 thì bá cmn đạo =)) =)) =))
thekenhg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boybl1990 thêm cái độ bền như 87 nữa bác ạ:p
@boybl1990 Có vẻ rành nhĩ:rolleyes:
@boybl1990 Haha.tổng hợp hoàn hảo
@boybl1990 Công nhận bác xài nhiều BB và nhận xét đúng ghê.
Phần cứng + pin như 9780, loa như 9000 thì tuyệt
tanbeo213
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối tháng 1 mới ra,lúc đó mìh mua Lumia 920 mất rồi :rolleyes:
@tanbeo213 có ôn
Hơi lâu nhi .dù sao vẩn chúc mừng fan của Black Berry .
chitienpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi vong Rim se thanh cong
nhanh nen RIM oi! hay gay dan dong va tro lai vi tri dan dau nao!
thích Rim, nhưng ngại dùng vì giá cao, hy vọng BB10 ra đừng có hét cao quá
ducthuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thiendinh789 E nghĩ giá không cao như IP5 ở VN đâu bác, 😆
lequocnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật là tuyệt vời, cuối cùng thì tất cả những mong đợi của các bber cũng sắp kết thúc. Mong rằng bb10 xuất hiện sẽ là sự vực dậy mạnh mẽ của RIM.
hix. không biết giá cả thế nào. nhưng em nghĩ chắc là chát lắm. xem giá con bold 9900 bây giờ mà muốn té ngửa
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit Xem giá Iphone5 còn ngã ngửa luôn ấy chứ.
@trungntvn nhưng thực ra mà nói cầm cái iphone cũng được nhiều thứ bác à. cũng giống như cách đây vài năm cầm bb á. vả lại mua iphone 5 dc cái thương hiệu cũng tốt nên sau 1 năm nó vẫn còn hot giá giảm không bào nhiêu. còn bb bây giờ mua thì dễ bán thì khó.
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit
Thương hiệu thì hơn rồi nhưng cái độ trung thành của Iphone không thể bằng BB được,cái này mới lâu dài cho RIM và Apple này.
@trungntvn nói thật bác à. bác sài tất cả các hãng thì mới đánh giá dc khách quan còn nếu bác là fan của bb thì em ko biết nói gì nữa. nói thiệt cách đây thời sv em cũng là fan ruột của bb. cho tới khi bb phải nói quá chậm chạp trong việc thay đổi công nghệ mà giá thì cao. hiện em vẫn còn 1 em 8100 giữ làm kỷ niệm cho 1 thời chơi bb thật thú vị. còn giờ thì qua samsung- android rồi. ko thể chung thành với bb quá chậm chạp dc nữa.
trungntvn
TÍCH CỰC
11 năm
@thangngocit Chỉ có thể nói 2 từ : Thất vọng.
kizen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
K biết tương lai sẽ ra sao nhưng vẫn hi vọng RIM sẽ vựt dậy cùng vs Nokia 😃
Chậm chạp quá. Nhanh lên coi :p
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
thành công hay thất bại đây :rolleyes:

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
cốt là thiết kêt với giá cả thế nào......................
tatthanh91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Góp gió chờ bão 😁
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
mình cũng thích bb nhưng nói thật là bb giá cao nên toàn dùng 2nd thôi chứ cái giá new chắc nhiều người cũng như mình sẽ chuyển qa các dòng khác vì nó hấp dẫn hơn bb nhiều 😃
cũng chờ e bb10 xem ntn...............
phonecuibap
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng fan của BB nhé,sắp có cảm ứng bằng anh bằng em rồi.
@phonecuibap cảm ứng có từ đời 986 cơ bác ạ:|.dùng ngon là đằng khác
thích trải nghiệm, không thích mua :d

Gửi từ Galaxy Nexus của tôi
Buồn quá..hoãn nhìu lần thế....lót gạch chờ..và đợi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019