Nexus 4 và Nexus 10 hết hàng rất nhanh tại Anh và Úc chỉ vài giờ sau khi bán ra

Duy Luân
13/11/2012 10:12Phản hồi: 678
Nexus 4 và Nexus 10 hết hàng rất nhanh tại Anh và Úc chỉ vài giờ sau khi bán ra

Hôm nay chiếc smartphone Nexus 4Nexus 10 đã chính thức được bán ra tại Úc và Châu Âu thông qua cửa hàng Google Play, cùng với đó là bản Nexus 7 mới với kết nối 3G. Tuy nhiên, theo trang TechRadar, chỉ trong ít hơn 1 giờ sau khi lên kệ, mẫu Nexus 4 đã được bán hết. Bằng chứng là Play Store mở cửa và cho phép mua chiếc điện thoại này lúc 8 giờ sáng (giờ địa phương), nhưng đến 9 giờ thì đã để chữ "Coming soon" cho cả phiên bản 8GB lẫn 16GB. Sự việc này hoàn toàn có thể dự đoán được khi một chiếc máy mạnh với CPU bốn nhân, RAM 2GB, màn hình HD 768 x 1280 như Nexus 4 mà chỉ được bán với giá khởi điểm từ 239 Pound ở Anh (300 USD ở Mỹ).

Trong khi đó, chiếc tablet 10" màn hình độ phân giải 2560 x 1600 (cao hơn cả iPad 3th, 4th) Nexus 10 thì vẫn còn bản 16GB, phiên bản có dung lượng 32GB cũng đã bán hết trên Play Store Anh Quốc, trong khi ở Úc thì không mẫu nào còn hàng (ở Mỹ Nexus 10 có giá từ 399 USD). Tất cả cũng chỉ diễn ra trong vài giờ mà thôi. Qua đây, chúng ta có thể thấy được sức hút rất mạnh mẽ từ những thiết bị Nexus với cấu hình cao mà giá lại cực kì hấp dẫn. Tuy nhiên, Google chưa công bố số lượng máy bán ra cho bất kì sản phẩm nào mới lên kệ ngày hôm nay.

678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã đặt hàng một em Nexus 4... hy vọng là sớm có hàng chính thức trên tay khoe anh em.

Bạn nào mua Tablet thì báo nhé😁
tin_kevin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep
bibiculi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phungsacuong cha noi nay chem' ae tinhte ak ben viettablet ban 8g 7.9tr 16g la 8.9tr con dang ngan' nguoc ngan' xuoi kia
Sry wp minh ko xai bo go tv
@cuhiep NEXUS 4 với Nokia lumia 920 con nào ngon hơn vậy Anh?
bulate
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep bác Hiệp cho em hỏi con N4 có bán tại thì trường Nhật ko vậy nhỉ,,,nếu có thì bác có thể cho em địa chỉ của trang web đó đc ko ,,, ( em sắp qua nhật cong tác nên,,,)
Tới 8 anh em mod Tinh Tế mà mình quen đặt Nexus 4 lận=)))) hy vọng về hết
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@sonlazio a Hiệp ơi! cho e hỏi tí..nếu mình có người quen bên Mỹ chẳn hạn..minh nhờ mua đt rồi gởi về như thế nào a??các phi liên quan như thế nào ạ...tks a nhiều
notid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonlazio Trời làm láy buôn àh ? 😁
@sonlazio Hic, mấy Mod giàu quá, đổi điện thoại liên tục, còn mình thì ... :rolleyes:... 😔
@sonlazio Mod tinhte toàn mí ae giàu có không nhể.sướng ghê
dungnvps
ĐẠI BÀNG
11 năm
sướng nhỉ, khi nào ra trường ráng kiếm tiền để trên tay một em mới được
cấu hình tốt, giá tốt thì chắc chắn là phải đắc hàng thôi....ủng hộ, đã dặn thằng em bên USA đặt hàng và nó đã đặt, đợi về thôi...
@shady2501 usa cho đặt rồi hả bác, em vừa check khoảng 1 tiếng trước nhưng chưa thấy giề
@nhatientri ở mỹ chưa cho order nha mình canh snag1 đêm đến giờ 8h sáng
vodkamen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ui bao giờ mới tới tay được đây?
Đặt hàng như thế nào vậy? nhờ người quen ah??
palmpixi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác có kèo đặt hàng ở đâu ngon thế có share ko bác :D
fangtomattt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@palmpixi123 share thì ai cũng làm review hết ah , phải biết giữ mối chứ , kaka
Đã bảo đấy là hàng hot mà lị
Hình như tinh tế bị hack hay sao mà cà giật, và chuyễn sang web khác mỗi khi đăng nhập vô, có bác nào bi vậy không, tớ sài ipad3
@phaikodo không. (viết nhiều nhiều tý không bị coi là xì bam)
@phaikodo Không biết bao giờ em N4 mới được phân phố chính thức ở VN nhỉ ? Mong là cái giá không bị chênh nhiều!
Sáng nay em vào tinhte thấy báo tinhte đang offline ...
dcmemyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
13/11 đến rồi bác nào khênh về đi anh em lót dép hóng mỏi cổ quá rồi .múc ngay nếu giá đẹp
DarkCrystal
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong n4 về VN để xúc quá 😁.
có khi nhờ ông anh xách từ Anh về mới được 😃😃
em cũng đang chờ! hóng quá di thôi!
hôm nay cho em yêu S2 về nhà mới rồi, cũng hơi buồn một chút nhưng N4 cũng đáng để quan tâm quá!
mong N4 từng ngày!
cấu hình cao mà giá rẻ.nhưng có vẻ thiết kế không đc đẹp lắm nhỉ 😁
xboy9999
TÍCH CỰC
11 năm
@you_mylove e thì bị nexus 4 hớp hồn bởi vẻ ngoài :D
@xboy9999 quan điểm nghệ thuật mỗi người khác nhau bác à :D
@you_mylove Mình lại thấy N4 thiết kế đẹp đấy chứ, mà thiết kế N4 hay hơn IP4 nhiều. Cùng là mặt gương phía sau lưng nhưng các cạnh của N4 hơi nhô ra mặt sau 1 chút nên khi để điện thoại trên bàn mặt gương phía sau ko tiếp xúc trực tiếp với mặt bàn nên ko sợ bị trầy, con IP4 thì phải dán mặt sau nữa nếu ko muốn trầy
@sunspider Chắc là mấy ngày sau lại được oder tiếp thôi các bác ạ
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
11 năm
thèm n4 quá a Hiệp Ơi.
E nay bao gio moi co mat tai viet nam vay may bac?
hàng nóng😁
nóng quá, cháy hàng...;)
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi hàng con Nexus 4
Cấu hình nhỏ như con TRÂU
giá to như con CHUỘT
@HUYAUG Câu nói hay......

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HUYAUG hình như thằng google quyết tâm duyệt địch hay sao ấy..cuối cùng người dùng có lợi. ko còn phàn nàn gì về cái giá quá khủng này, chủ yếu là làm sao mua được cái máy.
souvenirqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không tin vào phần cứng của LG mấy
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
@souvenirqn nên nhớ nó mang thương hiệu google nhé... 😁 phán bậy ăn gạch đó cậu...
LG gia công thôi... :rolleyes:
@souvenirqn Mình cũng ko tin vào phần cứng của Iphone5 do không có để dùng :rolleyes:
@hqlan Google quyết định, còn LG chỉ gia công máy thôi. LG và google cùng nhau hợp tác
teri.nk79
TÍCH CỰC
11 năm
@hqlan Chị ơi em đâu có chê LG. Do thèn kia nó bảo sợ hàng lg nên em mới nói thế mà. LG bền mà. OB em rớt bộp bộp mà chã sao 🆒
Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
quochung83
ĐẠI BÀNG
11 năm
công nhận nhìn em N4 hấp dẫn thật!
@quochung83 nhìn giá hấp dẫn hơn dáng ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095