Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dropbox đạt cột mốc 100 triệu người dùng, không lo lắng về các đối thủ

Duy Luân
13/11/2012 22:20Phản hồi: 151
Dropbox đạt cột mốc 100 triệu người dùng, không lo lắng về các đối thủ

Dropbox vừa cho biết họ đã đạt được cột mốc 100 triệu người dùng, cao hơn gấp 4 lần so với số lượng tài khoản của năm ngoái. Trong thời gian qua, dịch vụ lưu trữ nền đám mây này đã có thêm được với nhiều người dùng thông qua việc hợp tác với nhà sản xuất phần cứng (như HTC, Samsung) để cung cấp dung lượng miễn phí cho khách hàng mua smartphone Android. Dropbox cũng tiến hành mở rộng tùy chọn lưu trữ tính phí của mình trong khi vẫn giữ nguyên mức giá. Drew Houston, một trong những nhà sáng lập của công ty, tiết lộ rằng "ngay cả con số 100 triệu chỉ là một phần người dùng nhỏ mà chúng tôi có thể tiếp cận", cho thấy rằng tham vọng của Dropbox trong tương lai vẫn là rất lớn.

Cột mốc ngày hôm nay đánh dấu một bước tiến quan trọng cho một công ty nhỏ như Dropbox, trong bối cảnh hãng phải cạnh tranh với các ông lớn như Google, Apple, AmazonMicrosoft. Mặc dù đối thủ của mình là những tập đoàn khổng lồ, Houston không tỏ ra lo lắng khi nói rằng "các công ty đó đang bận bịu xây dựng thứ mà chúng tôi có từ bốn năm về trước. Chúng tôi đang dẫn đầu. Dropbox đã có mặt (trên thị trường rồi) và giờ đang tạo ra những tính năng nhỏ hơn". Nhà đồng sáng lập này còn cho rằng những đối thủ của mình đang "chiến đấu ở một mặt trận hoàn toàn khác". Mỗi ngày, người dùng Dropbox lưu trữ hơn 1 tỉ tập tin lên dịch vụ này.

Cũng theo Houston, mục tiêu chính của Dropbox đó là cho phép mọi người lưu tất cả mọi loại tập tin, mọi lúc, mọi nơi, trên tất cả mọi loại thiết bị. Trong năm qua, Dropbox đã gặp nhiều rắc rối về vấn đề bảo mật, tuy nhiên Houston tiết lộ rằng công ty đã thêm nhiều chức năng mới để ngăn ngừa những điều tương tự diễn ra trong tương lai. Ngoài ra, để kỉ niệm sự kiện đạt mốc 100 triệu người dùng, Dropbox đang mở cuộc thi nhỏ để bạn có thể kể về "Câu chuyện Dropbox" của mình, và công ty sẽ chọn ra 100 người viết hay nhất để tặng 10GB lưu trữ vĩnh viễn. Chi tiết cuộc thi có thể xem tại đây.

151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haphong86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con số thật khủng lồ,trong đó có mình.hi
đúng là không lo nhưng sẽ phải lo sớm
Dropbox ngày càng phổ biến.. cho free luôn 5Gb thì hay nhỉ.. hehe
dthan432
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunspider Mới đăng kí được có 2GB hả bạn. Dropbox có đồng bộ nhiều thư mục được không?
@dthan432 đc thêm 0,5GB nếu bạn dùng link ng khác đưa và thêm 0,5GB nếu đưa link cho ng khác. Đồng bộ đc nhiều thư mục 😁
@BietSoSoThoi Tinhte.vn hướng dẫn cách lấy đủ 22gb đấy. Đơn giản và nhanh.
@dthan432 Được chứ, mới đăng ký là 2GB, đăng ký theo link được invite thì được 2,5GB. Nói chung mình thấy dropbox là tốt nhất rồi
Ko lo về đối thủ nhưng lo về lợi nhuận

kimtinh89
ĐẠI BÀNG
11 năm
tham gia cuộc thi thôi nào
Cũng có.mình trong đó
@banchat9x mình còn là tác nhân tràn lan tài khoản rác nè, mỗi tk chính phải tạo thêm 32cai tk ảo để đc 18GB 😁, mà mình thì có tận 10tk chình + 10tk box 50GB nữa :p:rolleyes:
zmazskg
ĐẠI BÀNG
11 năm
100 triệu, trong đó có ít nhất 100 là của mình b-)
H4TLove
TÍCH CỰC
11 năm
Dropbox nhanh và đồng bố quá tuyệt !
Kết nhất khoản direct link, rất hữu dụng cho các bạn chơi blog cá nhân 😁
nth_275
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đăng kí rồi thì làm thế nào để đc thêm dung lượng vậy bạn
Không biết mình đứng thứ bao nhiêu trong cái 100 triệu này nhỉ. Một con số khá ấn tượng .
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Vừa giới thiệu thằng bạn và đã nhận được 500mb 😃
http://db.tt/MiykaPoq
Anh em hộ mình tí nhé. ^^

P/s: cảm ơn bạn pxdang@.. nhé.
HalloW
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao k thấy app cho modern UI của windows8 nhỉ 😁
Minh luu hinh anh la chinh nen 2,5G la nhieu roi
Cai này đồng bộ với máy tính được, kéo thả trên máy tính ngon ơ, tiện lợi, còn cái Box có 50G Free mà không được như em này, GGDriver, Sky.. cũng còn chạy dài 😃
haha. drop box ngon quá
100 triệu thì mình có hơn 5 acc rồi, nhưng toàn acc vứt đi.
dthan432
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước đây mình dùng sugarsync.
Sau khi đọc bài này mình đã nhờ người bạn thân trong trường tạo cho vài mail edu và hiện nay đã có 27GB.
Hiện giờ mình có thể tạo thêm được 10-20 mail edu nữa. Bạn nào có nhu cầu nâng lên 25GB thì pm mình. Mình sẽ gửi mail edu cho các bạn với điều kiện:
- Bạn đăng kí tài khoản theo link http://db.tt/OHqPQVBA (vì mình muốn được max dung lượng 😁)
- Sau đó pm mình kèm theo email bạn đã đăng kí để mình gửi mail edu cho bạn.
Thân!
Các bạn nhớ đăng kí rồi tải và cài đặt dropbox với mail đăng kí. Tối mình kiểm tra acc nào thực hiện xong thì mình gửi vì hiện nay có nhiều ngưởi pm mình.
dthan432
ĐẠI BÀNG
11 năm
@=Tử_Hải= Mình đăng kí được 2GB. Sau khi nhập mail edu vào mình được thêm 25GB nữa nên tổng cộng là 27GB.
Có vài người pm mình rồi và mình đã giúp các bạn ấy thêm 25GB rồi.
Hôm nay mình rảnh nên giúp mọi người vây thôi.
@dthan432 Bạn ơi ! Giúp m với
Mail m là berry7290@gmail.com
@tranvannhat Ưu điểm của sugarsync so với tất cả các dịch vụ đám mấy khác đó là có thể chọn thư mục cần đồng bộ chứ không nhất thiết phải copy các file cần đồng bộ vào thư mục dropbox. Do đó mình sẽ quản lý tốt hơn các thư mục trong ổ cứng. Và nó có ứng dụng trên tất cả các hệ điều hành điện thoại như ios, android, BBOS, WP, symbian.
ĐK mới thì đc 5G miễn phí, ĐK theo link giới thiệu thì đc 5,5G miễn phí, làm vài cái khuyến mại bạn sẽ có 750M miễn phí nữa là tổng được 6,25G.
Bạn nào muốn tham khảo thì vào link này ĐK để đc 5,5G. Vừa giúp mình vừa giúp bạn. Dùng thử vài hôm ko thích có thể remove mà
https://www.sugarsync.com/referral?rf=exbsste62z2bo&utm_source=website&utm_medium=web&utm_campaign=referral&shareEvent=3175574
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@dthan432 bó tay, mình max hết các thể loại event của mỗi lần nó ra mà mới co 25,
các bạn phải hiểu GB Free miễn phí cả đwoif với lại GB Free 1 hoặc 2 năm nhé. đừng nhầm với nhau mà tội nghiệp em nó.
Cái mình nói là GB Free cả đời, đừng mang cái vài trăm ra khoe.
Không biết Exa gì đó của ta đươcj bao nhiêu triêụ rôì
của mình đc 31GB lận 😁 dùng Dropbox tốt hơn là Box, Box mình đc tới 50GB mà chẳng dùng.
P/s : anh em đăng ký mới theo link này nhé :http://db.tt/qEQHL7a
@mr_zero1188 Ặc sao bạn được nhiều thế, mình có 24,8GB là max rồi, ko kiếm thêm được nữa 😕
SBzBi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr_zero1188 sao dropbox lại hơn box vậy bạn..mình đang thắc mắc giữa 2 cái
@mr_zero1188 hi ! sáng h em đc thêm 3GB nè anh :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119