Gizmodo: Màn hình HTC Droid DNA VS iPhone 5, One X, S3, Nexus 4

levuongthinh
14/11/2012 14:55Phản hồi: 663
Gizmodo: Màn hình HTC Droid DNA VS iPhone 5, One X, S3, Nexus 4
Các biên tập viên của trang Gizmodo vừa mới có cơ hội trên tay chiếc điện thoại HTC Droid DNA, và họ cho biết cảm giác ban đầu là chất lượng màn hình khá ấn tượng. Và để minh chứng họ đã tiến hành so sánh màn hình của Droid DNA với các mẫu smartphone thuộc hàng tốt nhất khác.

Gizmodo đã chọn iPhone 5, Nexus 4, HTC One X và Samsung Galaxy SIII để làm đối thủ của Droid DNA. Tất cả các màn hình đều được chỉnh sáng ở mức độ cao nhất, như bức hình dưới đây. Điều dễ nhận thấy là HTC Droid DNA không phải là chiếc màn hình có độ sáng cao nhất, mà danh hiệu này thuộc về HTC One X, tiếp theo là iPhone 5.

Về vấn đề màu sắc thì sao? Màn hình LCD 2 trên One X vẫn cho khả năng hiển thị màu chính xác, còn màn hình Super LCD 3 của HTC Droid DNA có vẻ ám xanh, theo Gizmodo. Đây rõ ràng là một “bước lùi” so với One X và iPhone 5, mặc dù màn hình của DNA vẫn tốt hơn một chút so với Nexus 4; còn màn hình của Galaxy SIII thực sự rất là xanh.

Nhưng trong một bức ảnh chụp với ống kính macro, màn hình của Droid DNA đã cho thấy độ mượt cao hơn so với các đối thủ. Với mật độ điểm ảnh lên đến 440PPI, màn hình của DNA cho thấy sự khác biệt rõ ràng trong bức ảnh. Tuy nhiên khi nhìn bằng mắt thường thì sự khác biệt là không nhiều. Nếu bạn nhìn ở khoảng cách rất sát thì mới cảm nhận được một chút sự khác biệt so với các màn hình retina khác.

Kết lại, màn hình Super LCD 3 trên Droid DNA không phải là một sự cải tiến so với Super LCD 2 của One X. Mật độ điểm ảnh cao không lấp đi được khuyết điểm về sự hiệu chỉnh màu sắc nghèo nàn hay là màn hình tối hơn. Mặc dù HTC Droid DNA không phải là một chiếc điện thoại tồi, nhưng tính năng hàng đầu trên chiếc máy này rõ ràng là một sự thụt lùi, nó vẫn thua so với One X và iPhone 5.

[Cập nhật] Thêm Lumia 920 vào cuộc so sánh:

663 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SIII đuối nhất là sao ta ??????????????
@toanhsgb 😁thưa thím, màn hình s3 là super amoled, còn mấy con kia là LCD được không ạ. super amoled là một dạng của oled là công nghệ màn hình mới hơn hẳn so với LCD, LCD thì đã phát triển gần như đến đỉnh, còn oled thì chỉ đang ở giai đoạn đầu. nhưng thím có thực sự thấy màn hình s3 dỏm không ? tôi không tin có ai mắt sáng tới mức màn hình s3 còn chê rỗ cho dù là ghé sát mắt, màu sắc hơi rực rỡ trong chính xác nhưng nếu không đem so sánh với LCD thì chưa chắc đã nhận ra nó không trung thực. không trung thực cũng không có nghĩa là xấu vì cả màn hình LCD còn quảng cáo là màn hình rực rỡ tươi sáng mà. nhưng nhìn cách bình luận của bạn có vẻ không biết gì nhiều và chỉ nói cho sướng chứ biết gì ? chả biết mình có tôn trọng những người yêu thích và đang dùng s3 hay không trong khi họ chả động chạm tới mình.
@loveanyone về cơ bản là màn Amoled đắt tiền hơn, và đang trong quá trình hoàn thiện, hi! các ưu điểm vượt trội về màu sắc, độ tương phản, màu đen tuyệt đối là khong phải bàn, và và như bác nói các hãng khác ngoài SS khó có thể dùng nhiều amoled được vì nguồn cung không đủ.
@paradisetn la cùi nhất đó bạn!kaka
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@technological experience bài viết rành rành ra đấy lại cứ cãi nhỉ ố ồ, :D
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
S3 màn hình bèo thế sao

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@2nd không phải bèo mà là đấy là đặc điểm chung của màn hình amoled rồi bạn ạ,màn amoled chỉ đc cái rục rỡ chứ màu sắc ko thực bắng lcd
@2nd màn hình s3 chuối lắm bác, màu trắng nó hiển thị xanh xanh thế nào ấy bác, hơn 300ppi mà vẫn rỗ lắm, tại nó dùng kết cấu gì mới của samsung ấy. potay.com luôn.
@Pinochio Pinochio Thôi không biết thì cũng nói nữa người ta cười cho, kết cấu gì mới?. Vậy chê màu trắng hiển thị xanh vậy còn mấy cái kia màu đen ám trắng thì sao?. Nói đi phải nói lại chứ?.
@loveanyone em thì chẳng rành, nhưng mà đang xài s3, hôm trước có đọc bài trên tinhte, bảo là samsung sắp xếp lại trật tự các điểm màu hay điểm ảnh gì đấy, làm cho hình ảnh bị rỗ và ám xanh.
@2nd đúng rồi bác àh, super amoled mặc dù hiểu thị màu sắc rất đẹp và tươi nhưng nhiều khi tươi quá em dùng em S3 vào setting-> màn hình->chế độ màn hình em để tự nhiên thôi chứ cá nhân để chuẩn với sống động thì màu của nó tươi quá, mật độ điểm ảnh của samsung chỉ là 305ppi thôi bác có, không phải samsung không làm được vì samsung thấy dậy là đủ rồi, ppi cao quá hao pin trong khi trải nghiệm thực tế ít ai thấy được, chỉ kê mắt sát vào mới thấy được thôi, như trong bài phải xài ống marco mới chụp ra được...
thang789
ĐẠI BÀNG
11 năm
độ lệch màu của màn hình apple luôn khá là tốt. nhất là trong các sản phẩm mac, macbook.
samsung thì theo hướng sặc sỡ, tươi tắn nhưng có phần hơi giả
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thang789 Cái này chuẩn, Apple cho màu sắc trung thực nịnh mắt.
Trong khi SS thiên hướng sặc sỡ, gây cảm giác chói mắt khi tăng độ sáng và xám xịt khi giảm sáng.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@kerropi1787 Nịnh mắt phải là màn hình của SS chứ nhỉ
Còn Apple bh cũng sặc sỡ rồi, bạn test iPad 3 iPhone 5 IPad 4 iPad mini rồi biết, màu sắc bh sặc sỡ lắm kg còn dịu như ip4/4s đâu
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonnie Thì e đang dùng 5 và S3 nên thấy vậy, nếu để mức Sống động trên S3 thì nhìn 1 lúc nhức mắt ko chịu đc.
@thang789 Các trang mạng thường so bằng mode mặc định của s3.
Liệu tv nhà bạn có rất nhiều mode hình, khi mua về bạn cứ thế xem luôn hay set up hình ảnh trước đã?

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
Kỳ thực One X xếp đầu, S3 thứ 5 nhưng doanh số thì ngược lại, có lẽ S3 phải gấp mấy lần One X 😆
Màn hình ko quyết định tất cả ;)
mrrp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Long_Xuyen_Boy Quá dễ hiểu
Samsung nó PR với quảng cáo trùm thế kia mà
H cứ coi phim mới của Hàn Quốc là loài ra Note II với S3 liền
@Long_Xuyen_Boy người ta chỉ đang nói về vấn đề đọ màn hình thôi mà
có nói doanh thù gì đâu
nếu nói doanh thu thì lại theo hướng khác bạn à
@pinbacninh_city Biết mà, nhưng đọc bài này thấy phiến diện wá nên nói chơi cho vui =))
http://www.tinhte.vn/threads/1664372/page-8#post-27549738
@Long_Xuyen_Boy Doanh số biết đâu là theo phong trào, nhiều người mua IPhone cũng không phải ngoại lệ. Mấy hôm cài phần mềm S3 cho mấy ông chả biết gì về android =.=! chỉ biết khoe là mua hết 16 triệu. Mà dùng mình thấy ko thích bằng Note, Ko có ấn tượng lắm.
Tin được ko đây htc one x ma hơn ip5 với nexus 4 mới lạ
@phaikodo oh...chẳng lẽ cứ ip là fải đứng nhất sao nhĩ.....???
@luvliboi lầm rồi tớ còn muốn cho nó xuống hạng bét nếu có thể, nhưng thực tế hiện nay màn hình nó tốt nhất ít ra thời điểm nầy
a4k61dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo Bạn cứ cầm one x và iphone 5 là biết ngay.tớ thử rồi.one x vẫn hơn về độ sáng cũng như độ trung thực của hình ảnh
a4k61dkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taodayne O hô hô.bác taodayne nhà mình ý kiến giống mình ghê.phải dùng qua nhiều máy như bác thì nhận xét mới khách quan bác nhỉ
ip 5 vẫn vô đối. Màn đẹp và hiển thị trung thực. Nhưng sao lại sau cả one x????????????????????
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
@thienthantinhyeuH :rolleyes::eek:😁.....
@thienthantinhyeuH iphone5 độ sáng tối đa thấp hơn nên dùng màn hình làm đèn pin ko sáng được như onex đó bạn 😁
@thienthantinhyeuH Sau one x mà gọi là vô đối hjx 😔

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@thienthantinhyeuH cái này giải thích thì khó, nhưng có thể do màn hình của oneX nó mịn hơn.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Droid DNA là con full hd đầu tiên cũng là màn hình xấu hơn cả One X
Cũng i như con Rezound smartphone hd720 đầu tiên cũng hiển thị xấu hoắc và thua cả one X.
Tóm lại hàng HTC làm cho Verizon cái gì cũg sớm nhất mà toàn tệ hại kg
@tonnie bác nói mình nghe thấy nản quá🆒
@tonnie Bạn phải biết màn hình của droid là 5" đấy nhé
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@tienthanhgttn thì sao chă lqan gì
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
S3 màn lừa tình mà hêhhe
dungnvps
ĐẠI BÀNG
11 năm
màn hình là một chuyện, tính năng và cấu hình mới là cái thật sự quan trọng
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungnvps Giờ này mà bạn còn đặt cấu hình là quan trọng thì bạn nên trở về 5 năm trước thì hơn
@phuoctai92 Nếu Bác đó trở về 5 năm trước thì bác chắc trở về 10năm luôn quá@@. Bất kể ios,android, WP thì cấu hình vẫn quan trọng hết, Xếp theo tiêu chí cần cấu hình nhất là android, ios và WP ngang nhau, tối ưu phần cứng tốt(cái này là do nó k phân mảnh toá loạ như bên android, mình thấy WP ít khi khoe phần cứng nhất). Nói gì thì nói nếu dùng 1 con android nào đó và có ý định thay con android khác thì chỉ có thể mua 1 con có cấu hình tối thiểu = con cũ, thấp hơn xài ức chế dễ ném máy =))=))
@dungnvps con nói cho thánh biết nè đây là cuộc so sánh màn hình đừng lôi cấu hình ra cho con nhờ được không nếu so sánh về cấu hình thì đây (Tôi đoán)
4. HTC One X
4.Apple iPhone 5
2.HTC Droid DNA
1. Google Nexus 4
3. Samsung Galaxy SIII..................Iphone5 va htc one x mình nghĩ cấu hình bằng nhau.......... Con` noi ve` tinh nang that su minh tra biet con nao hon con nao` vi moi~ con mang 1 phong cach 1 tinh nang rieng ^^
@phuoctai92 Trải nghiệm ng dùng quan trọng hơn cấu hình
trong_choai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn là thấy. S3 được cái phong độ ổn định, cái j cũng bét 😁

Có điều về độ sáng lẽ ra iP5 là nhất, nhìn cái ảnh trên rất rõ. Về độ phân giải thì Droid nhất ko cần bàn cãi.
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trong_choai S3 cái j cũng bét sao ? doanh số của nó có bét ko ?
@trong_choai vãi bạn, đừng sát muối vào các bạn IQ cao nữa =))
GS3 xếp bét là chuẩn rồi.
Đang nhìn True HD ips của LTE2 rồi cầm sang S3 thấy khó ưa lắm. Cái gì cũng phải xanh xanh tí. May mà con Note 2 đỡ hơn nhiều chứ không thì cũng chẳng dám mua.
@longvuong_quocbinh Não à.Bố đang khen màn hình LTE 2 của LG đấy.Tự kỷ nên ở đâu cũng dòm ra IFan hả?o_O
ky_kisken
TÍCH CỰC
11 năm
@longvuong_quocbinh Tự kỷ nặng rồi
@nghia3d Ng ta nói trong mắt con heo thì nhìn ai cũng tưởng là con heo, đúng thiệt với sàm fan, bãi não
@cutamthat chẳng like cho bác vì câu nói
mà like cho bác vì cái chữ ký của bác @@😁
DNA zoom lên mới thấy mịn.:rolleyes:
😁 nhưng cá nhân mình vẫn thích màn S3 mặc dù bị chê là lòe loẹt
MXI
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này người ta xét trên nhiều tiêu chí mà
Con này mà mang thương hiệu Nesxus thì ngon biết mấy anh em nhỉ 😃
Mình vẫn đánh gái One X là chiếc điện thoại có màn hình đẹp vào hạng nhất hiện nay. Nên đánh giá của Gizmodo là khá chính xác. Anh em nào dùng One X rồi sẽ biết. Còn mấy bác bào One X thua iPhone hay S3 thì chắc toàn nghe quảng cáo.
@cuhiep a Hiệp chỉ đc cái nói đúng hehe..
@cuhiep Cái này tâm lý của fan lúc nào cái mình thích cũng nhất
Mà sao samsung, smartphone hay tablet cái màn hình lúc nào cũng ám xanh, iphone thì tông ấm hơn

Sent from my Barnes & Noble Nook Tablet using Tinhte.vn
@ktphoenix chưa sài mà phán hay zậy ba, tốc độ làm tươi của lumia 920, chờ thực tế so sánh đi
Dannyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@dongminhtuanqt10tc2 One X hay 920 thì vẫn là LCD , mà LCD thì đừng đú refresh rate với OLED =))
fessy1102
TÍCH CỰC
11 năm
Iphone mà 1st thì cãi nhau to 😆.
@fessy1102 nó đứng thứ 2 thôi, đã nhận gạch rồi
Se7enkute
TÍCH CỰC
11 năm
SIII màn hình bèo dữ, cầm lên con nào màn hình cũng xanh lè :|.
rosejaooh
TÍCH CỰC
11 năm
Không phải là màn hình SA thì con nào cũng như nhau đâu. Trên tay 3 con S1, có con thì màu trắng hơi vàng, con thì màu trắng hơi tím. S3 chắc cũng bị như vậy
@rosejaooh choa nên mí xếp chót bảng , kakaka
@rosejaooh làm gì có. Mình đang xài S3 nè. Thấy màn hình rất đẹp. Mình cảm thấy màu xanh của S3 giúp mình đỡ mỏi mắt khi sử dụng máy lâu 😁
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@rosejaooh chuẩn
S3 korea trắg vàng
S3 i9300 trắg xanh
S3 at&t tmobile trắg tím

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM