Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Gioone] Hướng dẫn up Rom stock cho goonee passion ..hot hot

thaihoctgdd
15/11/2012 8:44Phản hồi: 191
Chào các bạn !

Hôm qua mình có xin được 1 file stock của máy gioone passion , đã test và máy chạy mượt như lúc đầu . mình không dài dòng nữa các bạn hãy làm theo hướng dẫn dưới đây sẽ thành công . J

Công cụ :

2/ Driver : http://www.mediafire.com/?iq50t45i3eeump2

Link MF: 01 - http://www.mediafire.com/?hbe3476z4q3i8l9
02 -http://www.mediafire.com/download.php?zzfgz7pwwv8dbw2

----------------------------------------------Bắt đầu-----------------------------------------------------------------

Đầu tiên :Tắt nguồn điện thoại, tháo pin.Bước 1 :Kết nối điện thoại đã tắt nguồn với máy tính ( tháo pin ra nha ) , máy tính sẽ hiện ra bảng chọn Driver điện thoại, bạn sử dụng Driver ở thư mụcDriver_Full đã tải về ở trên . Nếu máy không hiện ra bảng chọn driver thì bạn vào My Computer \ Device Manager \ Tìm phần Preloader MT65XX cài Driver thủ công. Sau khi cài xong Driver thì bạn tháo cáp điện thoại ra.Bước 2 :MởFlash_tool.exetrong thư mụcFlash. Ra giao diện sau

Quảng cáo

Bước 3 : Bấm vào Scatter_Loading và chọnMT6577_Android_scatter_emmc.txt trong thư mục giải nén file Rom Gốc

Bước 4 :Bấm vào chữFirmware -> Upgradeở trên, sau đó cắm cáp vào điện thoại (vẫn tháo pin).

Bước 5 : Lúc này máy sẽ hỏi tìm thêm Driver 1 lần nữa, bạn vào My Computer \ Device Manager \ Tìm phần còn thiếu Driver để cài, chọn Driver ở trong Folder 驱动 (Hoặc 2 ô vuông nếu như máy bạn chưa cài font China)
Sau bước này làm lại Bước 4. Nếu máy tính cài được driver thì máy sẽ tự động chạy flash khi bấm chữ Firmware -> Upgrade , khoảng 5-10 phút sẽ chạy xong. Trong trường hợp không thấy máy chạy flash hoặc báo lỗi thì phải xem lại driver. Khi hoàn thành, Flash Tool sẽ xuất hiện vòng tròn màu xanh.

Quảng cáo

191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
Chiến thử phát nào ^^ thanks bác nhiều . hè hè. Quan trọng cái driver nhiều anh em gặp khó khăn trong việc cài driver.

Update Mediafire link : http://www.mediafire.com/?hbe3476z4q3i8l9
http://www.mediafire.com/download.php?zzfgz7pwwv8dbw2
nối lại rồi giải nén ra chiến nhé
hauhau99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 minh ko cài dc driver cho power giup mình nha !!!
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@hauhau99 bác khôn gcaif đc ở bước nào 😃
hauhau99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 hihi thank bac minh lam dc roi...cai Wondershare MobileGo for Android vao no nhan Driver roi
@pirates30 Vui lòng hướng dẫn e cài lại Stock cho Power với , có tương tự như làm với topic này không ạ ?

Xin đa tạ ....
Máy e Wifi không vào mạng được ...
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
Vãi Up ko cần pin =)) lần đầu tiên up 1 con điện thoại không cần pin :|
@pirates30 bạn ơi, hơi lạc đề 1 tí nhưng mình muốn hỏi là con này có cài dc games và apps lên thẻ SD không? mình nghĩ ~2Gb mình xài không đủ :'(
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@MONLA tất nhiên là đc. nó cũng hỗ trợ chuyển trực tiếp bằng cách vào cài đặt => ứng dụng => bạn sang tab thẻ nhớ chọn vào ứng dụng nào hiện ra . rồi chọn chuyển sang thẻ nhớ.
Cách triệt để nhất là root máy và dùng titanium backup. sẽ chuyển đc tất cả apps nào mà bạn muốn chuyển ^^
@pirates30 em dang xài iêm gioone passtion bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp e root con này đc ko ạ. muốn xoá mấy cái app của nhà sx mà bó tay bác ạ
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@Reu Phong http://www.tinhte.vn/threads/gionee-huong-dan-root-cai-recovery-rom-cook-passion-power-lotus-infinity.1640461/
bác làm từng bước theo hướng dẫn ở đây. 😃 rất nhiều bác đã làm và thành công trong đó có em ^^
pick lại link với sao ko tải đc. thank
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@tinvip.n01 đã có link mediafire nhé. Bác chủ sửa lại link cho anh em đia kìa. Em upload giúp rùi đới ^^
hanhhuy8280
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào có rom gốc của Power không nhỉ? Nếu có post lên cho anh em với. Có ông anh nghịch ngợm thế nào cài Titanium backup xoá đi file system nên giờ máy khởi động không có menu icon nữa. Bấm các kiểu cũng không vào được menu mặc dù người gọi đến vẫn nghe được bình thường.
đã up link nha bác...
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi, ROM này là gốc Passion có tiếng Việt + maays thứ linh tinh như lúc tgdd mình bán ra đúng k nhỉ?
Cũng tính chạy Rom cook nên phải hỏi kỹ "đường về quê mẹ" cho em nó 😃
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@phamnhunam Chuẩn rồi bác à ^^ Chiến cook thoải mái . đường về là đây 😃)
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 Đã về stock. Cái Lewa thì có mấy chữ tàu... chụp ngược + không focus
Cái gì mà bên topic kia bác bảo giao diện MIUI thì up ROM xong, đến lúc lên con Android thì cứ chạm vào là báo lỗi 😃) Không cách nào vào được... Đợi bản cook tiếng Việt của bác đấy 😔
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@phamnhunam có bản APKhot.com có tiếng việt em đã post bên đấy rùi đới 😃) bác dùng thử đi. mấy hôm nay đang nghiên cứu chế cái gì vào rom cho hay mà chửa nghĩ ra ;)) Anh em có cao kiến gì không nhể ^^
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 # 2 : Rom APKHOT.COM
bản này có tiếng viêt. ^^ mượt mà. Pin được . không nóng máy.
camera bị ngược
Link tải :
http://www.mediafire.com/download.php?38j5u0abvguazd4
ROM này của bác em up thử, lên được đến con Android, nhấn vào để bắt đầu í, thì cứ nhấn vào là lỗi, chả biết bị gì, bác có test phát nào chưa? Có bị như thế k nhỉ?
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@phamnhunam rom nào em up thì em đều test thử rồi mà. đều chạy ok hết. 😃 bác thử fullwipe thêm lần nữa xem ^^
link die roi
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@votrunghanarc Link nào die bác nói rõ ra anh e fix lại giúp cho nhé. 😃

Sent from my GiONEE GN700W using Tapatalk 2
nguyyyyy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 tất cả các đường link đều die
co ai co backup cua Gionee Passion luc moi mua ve khong cho xin voi.Thanhk truoc nhe
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@votrunghanarc :| thì bác up về rom stock rồi backup lại. Chứ bác lấy backup của người khác làm gì :/ backup nó chỉ back up dữ liệu, ứng dụng thôi chứ nó có còn cái gì nữa đâu :|
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản đấy nghe bác bảo nóng máy nhanh hết pin... Thôi đợi bác đấy 😃
Thì bác làm cái hình khi thực hiện cuộc gọi đẹp đẹp tí, như cái Rom Lewa là ok, nhét cái CameraJB+ thay camera mặc định luôn. Cho em nó ít font chữ để thay đổi. Kiếm cái launcher nào mượt tí làm mặc định. Kéo ít nhạc chuông với thông báo của mấy Rom Lewa về 😃)
Còn thêm nữa thì... trình độ có hạn chả biết góp ý gì thêm 😔
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@phamnhunam :| mấy cái kia cao siêu quá , em chưa biết làm :| hixhix. cái bản có tiếng việt ko nóng máy vs hết pin bác ạ. Cái bản sau fix camera vs chúng nó cho cái bộ gì gọi là V19 tăng tốc cảm ứng ấy mới nóng 😁 Cơ mà cảm ứng nhạy dã là man ^^ chắc sau này nó fix đc thì khủng long lắm. ;)) Rom mình đâm thừa ^^
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế để em xem tình hình thế "lào" rồi em up chứ giờ đang có việc, để ổn ổn rồi mới chiến được. Thế siêu thị bác đc nhiêu % rồi đới? Em gần 300 mà đạt đc 250 rồi 😁
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@phamnhunam heh. em còn thiếu khoảng 20 bộ nữa. qua hôm nay thì còn khoảng hơn 10 bộ cho 13 ngày còn lại :| là đủ 100% còn 110% chắc phải cố thêm tẹo nữa . đủ phát là chỉ 195 với 290 chiến . ko làm 95 nữa 😃
=)). các bác sướng nhỉ st e gần 700 cái. méo hết cả mặt đây. đúng là khó nhai thật 😔.
Em đang muốn lên 4.1.1 cho nó thích . bác nào pro tìm chia sẻ cho anh em nhé. ^^!
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@aanhhoan12 :| 4.1 giờ đc mấy máy lên cơ chứ :| đc 5 máy chưa nhỉ :S
Hì. Đang chuẩn bị kinh doanh bán hàng online nên it onl. Hì các bác có rom cook nào ko lỗi camera ko fost lên cho mình 1 bản zới.

Sent from my INFINITY_PASSION using Tinhte.vn
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihoctgdd ko lỗi cam có cái #3 thì phải 😁
Bác test lại link giúp em với. Link Zing Me với Link Mediafire đều không tải đc 😔(
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@mplovebp mediafire mình vẫn tải bt nha bạn. Nếu ko đc bạn đăng nhập mediafire của mình rồi refesh lại link nhé.
@pirates30 E đã tải đc rồi, thank bác rất nhiều
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@mplovebp thanks sao ko like :S
Chào các bạn
Điện thoại của mình loại Gionee Infinity Passion
http://www.thegioididong.com/dtdd/gionee-infinity-passion

Sau khi Root và cài các bản ROM trên diễn đàn hướng dẫn thì bản nào cũng bị lỗi.

Nay làm theo hướng dẫn để quay về ROM gốc, thì báo lỗi như sau

Lúc mình cài driver thì không thấy báo lỗi, nhưng sau khi cài xong thì trong Device Manager của Windows mình chẳng thấy thiết bị điện thoại của mình đâu cả

Với lỗi trên mình nghĩ cũng có thể do lỗi của driver, nhưng mình không biết khắc phục như thế nào

Các bạn có biết lỗi vì đâu không? Chỉ giúp với

Cám ơn nhiều
@Dangthuctoan Lắp pin vào và làm lại đi anh, đừng tháo pin ra nhé. 😃
Sau 1 đêm, cài lại máy tính (Win XP, không chạy win 7 nữa), sáng nay mọi thứ đã OK
Mừng quá.
Cám ơn chủ Topic nhiều
Sau khi phục hồi về ROM gốc thì không thể root được.
Chạy chương trình root xong, không thấy tạo ra supper user và máy thì chạy rất chậm
Bạn nào biết cách root nào khác không chỉ giúp mình với?
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@Dangthuctoan Số bác cũng lận đận nhờ. 😁 cài lại win thì mất driver rồi. Bác cài wondershare mobigo for android trên máy tính nhé. Cài xog chạy kết nối nhận ra cái passion rồi chạy runme.bat là sẽ root đc thôi. Chúc vui vẻ nha. ^^

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
@pirates30 Cám ơn bạn nhiều.
Đúng là lận đận thiệt, mất mấy ngày giờ mọi thứ đã OK, đúng là phải cài lại wondershare mobigo thì mới root được.
Hôm trước làm hoài không được, nản gần muốn đem lên hãng cho nó reset lại. Cũng may nhờ có Anh em Tinh Tế hỗ trợ.
help me... Link down ROM bi die hết rùi....
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@khacvinh88 Chờ chút mình fix lại. 😃 sorry^^

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@khacvinh88 bạn đăng nhập mediafire của mình rồi refesh lại link nhé.
Chungtt.c00303@gmail.com
Pass: 67622119
Gionee chứ không phải Gioone bác ơi
hoainam708
ĐẠI BÀNG
11 năm
đây có mỗi rom của passion thôi à? thế cong Lotus có dùng rom này được ko nhỉ? con lotus của em root xong bị lỗi không thay đổi được giao diện, nghe mấy bác bảo về stock rom mà ko biết kiếm đâu ra cái stock của Lotus...@@
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@hoainam708 Cầm usb ra ttbh xin rom stock nhé. Về chạy là đc. Làm như up stock cho passion thôi. Xin đc rom nhớ public cho anh em 😃
hoainam708
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 Tình hình là đã tự mò mẫm xử lí xong rồi, mình ở tít BMT city nên giờ mà bảo đi xin rom stock thì chịu...Mình dùng chính chức năng unroot của thằng superuser luôn, sau đó factory reset, xong root lại lần nữa, kết quả là vấn đề được giải quyết, giờ chạy ổn rồi....Xin lỗi anh em vì không kiếm được Stock Rom của Lotus để share cho anh em.

Nhưng nếu ai gặp tình hình tương tự thì thử dùng cách của mình nhé...hi vọng giúp được anh em...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019