[Tin đồn] Samsung sẽ giới thiệu panel màn hình 5", Full HD đầu tiên của hãng tại sự kiện CES 2013?

Blaze1st
16/11/2012 19:18Phản hồi: 245
[Tin đồn] Samsung sẽ giới thiệu panel màn hình 5", Full HD đầu tiên của hãng tại sự kiện CES 2013?
Rất có thể trong tương lai các smartphone cao cấp của Samsung đều sẽ được trang bị màn hình 5", độ phân giải Full HD

Có vẻ như trước sức nóng của HTC J ButterFly hay HTC DNA vừa ra mắt gần đây, Samsung dường như cũng muốn góp vui vào thị trường smartphone trang bị màn hình 5", độ phân giải Full HD - công nghệ đang có xu hướng nổi lên trong thời gian vừa qua. Theo trang Asia Economics, tập đoàn điện tử Hàn Quốc đã lên sẵn kế hoạch giới thiệu và cho ra mắt panel màn hình 5", Full HD đầu tiên do hãng tự sản xuất tại sự kiện CES 2013. Tuy nhiên khác với các màn hình Super LCD 3 kích cỡ 5" do Sharp thiết kế, panel của Samsung được cho là sử dụng công nghệ HD Super AMOLED - hứa hẹn cho màu sắc tươi và rực rỡ.

Không dừng lại ở đó, trang tin cũng dự đoán Samsung sẽ nhân dịp này tung ra một chiếc smartphone mới, và tất nhiên nó phải được tích hợp sẵn màn hình 5", Full HD của hãng. Nếu thông tin trên là đúng, không rõ chiếc điện thoại cao cấp này sẽ có tên là gì, nhiều người đã bắt đầu nghĩ đến chiếc Galaxy S IV, tuy nhiên rất ít khả năng điều đó trở thành sự thật bởi Galaxy S III mới chỉ ra mắt vào tháng 5 năm nay và độ hấp dẫn của nó vẫn chưa hề vơi bớt.

Theo BGR
245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dannyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Bị cạnh tranh thì buộc phải phát triển, Samsung đã dậm chân tại chỗ với SuperAMOLED quá lâu rồi ,
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
@tonnie uh .mjnh cung .thjck cái màn S2
battulata
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dannyboy Woa super amoled bị chê mới ghê chứ
@Zanr Zij Không biết có cầm lòng được không khi S4 ra mà cấu hình như tin đồn.
Màn hình fuul HD 5" + chíp Axyno 4 nhân 2.0 + Mali 650 + ram 2g + pin 2500 - 3000.
Nếu so với Note 2 màn hình 5,5" anh em mình đang xài thì thì k chênh lệch nhau mấy.
Chắc lúc đó khỏi đọc tin tức với trên tay quá. Sợ không chịu nỗi :p
@Dannyboy thì vẫn là super amoled chứ có khác gì. chỉ là nâng cấp độ phân giải thôi
công nghệ phát triển nhanh đến chóng mặt
minh_dang9
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wow quá tuyệt!

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
11 năm
5"... chẳng thà mua cái điện thoại 4" hoặc tablet 7" còn sướng hơn. Nạc ko ra nạc, mỡ ko ra mỡ...🆒
@black_w0lf chắc 3 chỉ , nửa nạc nửa mỡ =))
@black_w0lf mình thích ăn 3 chỉ 😁
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@min min hero Bác ko cần phải... chém. E đang sống ở Mỹ, phần lớn mọi người dùng các sản phẩm màn hình nhỏ, cũ của Samsung, LG... hoặc Iphone. Màn hình lớn chỉ chiếm khoảng 1/5 thôi đấy bác.
@black_w0lf thế mà LG và samsung bán s3 với nitro HD lắm thế nhỉ.....chắc 4.7 với 4.5" là cỡ nhỏ hả bác
funvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ sam ra smartphone 7 inch 4k sẽ mua.
@funvn Sam ra đt 7inch lâu rồi bạn. Tất cả dòng tablet của Sam đều có thể nt và gọi điện tất nhiên là các bản 3G nhé
@funvn thế cái galaxy tab 7.0 và tab 2 7.0 không phải 7 inch à ? nó cũng gọi điện như smartphone đấy sao không mua ?
@funvn lúc đó sẽ có 1 bài phát biểu nói là mắt thường của con người không thế nhận biết được sự khác biết :p
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
5 inh,liệu có quá to vs một chiếc điện thoại ?
@vinhbao1989 Note 1 và note 2 có kích cỡ màn hình lần lượt là 5.3 và 5.5 rồi đó thôi. Vẫn tiêu thụ tốt mà.

Sent from my HTC Sensation XL with Beats Audio X315e using Tinhte.vn
@vinhbao1989 Sam ra đt 7inch lâu rồi bạn. Tất cả dòng tablet của Sam đều có thể nt và gọi điện tất nhiên là các bản 3G nhé 😃
hinquay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhbao1989 Neứu đã cầm sky a840 thì sẽ ko còn băn khoăn nữa.

Sent from my lenovo P700 using Tinhte.vn
@vinhbao1989 Note 1 5.3" và Note 2 5.5" làm mưa làm gió đó bác ko thấy sao!!!
e trờ sony yuga rồi!🆒
mình thì cứ LCD 800x480, khi nào hỏng mới mua, ko đua đòi công nghệ đc 😁:D
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
lại chạy đua "píc seo" nữa.các hàng nên tập trung cải thiện khả năng hiển thị và làm sao tiết kiệm pin chứ không nên chạy đua thế này
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
@van_doan cái man igzo gì đó của sharp đấy bác , tiết kiệm 70% pin đấy ,có em padfone 2 xài màn hình đó rùi
mình dùng con 4,3" là quá lớn rồi , nghe 5" thấy hãi quá .
@congiongchieu 4.3'' bé tý mà to gì bác.
màn hình thì ngon rui.chỉ doi s4 siêu mẫu thôi
yeusaigon
TÍCH CỰC
11 năm
5inch hơi to thật, tay bé như mình chỉ cần 4,7' là khủng lắm rồi. kết Nexus 4 4,7' nhưng giá chát ở VN nên thôi rồi. buồn ghia.
Mình nghĩ ko nên tập trung nhiều quá cho màn hình, mà chủ yếu tập trung cho các trải nghiệm, ứng dụng trên máy. Đặc biệt là vấn đề pin. Mình thấy bjo có một số người dùng smartphone rồi dùng kèm luôn cả 1 em cục gạch nữa. Hy vọng các hãng sẽ chú trọng về vấn đề này hơn. Còn để nói điện thoại to quá thì cũng hơi khó cầm!
Ngon :p
5" mà biết làm viền màn hình mỏng, cngx đáng để mua
Full HD để đú với HTC đây mà 😁
Pin khoảng >3500 mAh nữa là ổn
@Zanr Zij pin nó 3300mAh bạn ơi
@boy9x_minhlam Pin 3100mAh chứ ko phải 3300mAh. Cái mình nói là % sử dụng pin của màn hình Note 2 😃. Nếu các máy thế hệ trước là 5x - 8x% thì Note chỉ có 2x-3x% thôi 😃. Độ sáng thật cao mới lên đến 4x% 😃

Sent from Android Vietnam
@boy9x_minhlam hinh nhu bac nham hang cua moto thi phai @@!

Gửi từ GT-S5360 của tôi
@kingdra3 nhầm tí bác ạ😃
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
S4 và Note 3 màn full Hd
Full HD có khác gì với HD đâu, toàn chạy đua vũ trang @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM