Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chiều nay leo đèo Hải Vân bằng xe Jupiter FI mới

TDNC
18/11/2012 3:49Phản hồi: 330
Chiều nay leo đèo Hải Vân bằng xe Jupiter FI mới

Theo như kế hoạch thì đúng 12h30 chiều nay, mình sẽ cùng với đoàn xe của Yamaha tham gia chạy thử chiếc Jupiter FI mới của họ từ Huế chạy vào Đà Nẵng, kết hợp leo đèo Hải Vân. Số người tham gia chạy thử xe khá đông, khoảng 30 người và mỗi người đều đã được bốc thăm để chọn xe (chỉ khác màu và tem). Giờ đang là giờ nghỉ nên mình tranh thủ post bài để cập nhật tin tức cho anh em biết, chiều tối nay sau khi chạy ra Đà Nẵng nếu có thêm thời gian rảnh mình sẽ cập nhật thêm nhiều hình hơn. Hẹn gặp lại anh em.

Trước chuyến đi thì BTC có một buổi họp nhỏ với anh em để phổ biến trước kế hoạch, lộ trình, chương trình chạy thử và hơn hết là các quy tắc chạy xe an toàn theo đoàn. Sẽ có xe phân khối lớn dẫn đoàn và tham gia dọn đường, các xe Jupiter FI sẽ chạy theo phía sau.

Xem thêm: Yamaha Việt Nam ra mắt Jupiter mới dùng phun xăng điện tử, giá từ 27,4 triệu.

BTC đang tiến hành kiểm tra mức độ hao xăng của từng xe, xe mình chạy được 71km/lít, quá kinh 😁

-----

Báo cáo là đã có kết quả đo mức ăn xăng, 71km/lít của e chỉ đứng có hạng 7/10 thôi các bác ạ 😔(

-----

Xem bài đánh giá xe ở đây: http://www.tinhte.vn/threads/1675849/

330 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử đèo ngay mới chịu. Nhưng thật sự em này xấu quá.
@williamtruongvtv em thấy con này có vài nét thích hơn ex2012 đó! phải chi cho em nó mono shock, côn tay nữa thì hay biết mấy!
kukun
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenchanh thích thì làm lại thôi bác ^^ hình như lắp côn tay malay dc mà
@kukun chi phí làm e nó ko rẻ mà chạy ko ngon bằng nguyên bản đâu bác! Có thằng a có con ex côn tự động độ lại côn tay xong nó bán xe luôn! Chán thằng ya với su Vietnam lắm mấy bác nhỉ!
@nguyenchanh tôi thấy vậy là ổn rồi gắn thêm cái mono shock thì phải thay đổi này nọ cho phù hợp thì giá cả lại gằn bằng con exciter rồi ai mua nữa.
kukun
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenchanh uhm, nhà có 2 con sir 1 con 2k9 1 con 2k11, con sir 2k9 mình đi gần 4 năm dc 50k rồi mà chạy đầm, máy êm, còn sir 2k11 đi mới hơn 20k mà ngồi lên thấy mong manh lắm =.="
Xe Này Leo Đèo Thấy "Đá Cấm Leo"😁
B.O.Y
TÍCH CỰC
11 năm
@HoangDucLinh Sương xuống "mù mù đợi" :D

Sent from my SAMSUNG-SGH-I997 using Tinhte.vn
thao
TÍCH CỰC
11 năm
@B.O.Y Sợ mấy bro thật nhưng mà thích cách suy nghĩ của mấy bro :D
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
ta lướt trên đỉnh đèo, ta hát chung với gió.
Chờ Yamaha Exciter FI😁
trieu04
TÍCH CỰC
11 năm
@tonynguyen00 Chắc giá trên trời luôn 😔
tuanvuespn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonynguyen00 chưa bao giờ mong Fi trên ex vì ex có fi cũng chẳng tiết kiệm đc bao nhiêu mà yamaha và các 3S lại có cơ hội làm giá.ex 2011 50-55km/l là Ok rồi
@tonynguyen00 chờ exciter 175 chứ không chờ FI
Xe leo đèo..
Đèo Hải Vân qua lúc trưa còn ổn chứ chiều về mà qua là nguy hiểm lắm mấy mù vs mưa lạnh nữa. chúc các bác an toàn 😃
Ước gì em này có thêm côn tay.
b0ytblue
ĐẠI BÀNG
11 năm
@levu136 Lên côn tay được. 😆
Thần Chết thích điều này -))
Haizz, đang mưa gió thế này :eek:
dáng ẻm này cũng đc quá chứ nhỉ;)
noridomi
TÍCH CỰC
11 năm
thường thôi mà,cí xe cùi cùi của e còn leo thoải mái.mà vào Đà Nẵng chứ ai lại nói từ Huế ra Đà Nẵng nhỉ...😁
Ước j mình cũng chạy theo đoàn chơi

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
theduy0606
ĐẠI BÀNG
11 năm
đi xe nhớ chính chủ nhé bác TDNC ơi!
cả nhà ơi mọi người like trang này giúp mình với!
https://www.facebook.com/ChaoMaoDamMe?ref=ts&fref=ts
c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
Con này + Con wave RSX mới của Honda đúng là 2 thảm họa thiết kế @@
@c.bony tui nói thật nha khoảng 2 năm trở lại đây mấy thằng kỹ sư yà mà ham với honda nó cạn ý tưởng hết rồi bằng chứng là EX 2011,jupiter và ABlad 2011 và dòng WAVE của honda.công nhận mà nói từ đời ex 2010 và ablade 2010 và tất cả dòng wave trở về trước là đột phá,và đẹp mỹ mãn,chổ tui có thằng đi ex RC 2010 xe chạy mới có 10k giữ kỹ còn mới tinh có người trả 40 mà nó hok bán,bây giờ muốn mua xe mới thì phải chịu thôi kiếm đâu ra đời hồi đó nữa hehe
minhlong28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@c.bony Mình ở TP.HCM 😁
@c.bony bác chỉ đc cái nói chính xác . ;))
@c.bony Chính xác.................. Con này có cái đuôi với cái bửng xấu quá, còn RSX mới của Honda thì khỏi bàn luôn.......
thao
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ đánh giá của chủ thớt. Đặt gạch.
d7293
CAO CẤP
11 năm
Sao lắm "thiết kế...mới" thế nhỉ...
Một đèo rồi lại một đèo... ở nhà cũng có đèo để leo hà cớ gì phải đi xa vậy mấy pố
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
vẫn trung thành với con MX , dù ăn xăng như voi uống phi la tốp
@namttn cùng chung cảnh ngộ với pác, xe em 45km/lit
notid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truongngoc Trời, 45km/lít còn than ah ? 71km thì quá đỉnh,...
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
@truongngoc bác đi thế nào tài thế. đường trường à. Xe chắc gần 3l 100Km nội thành. Đang tính chuyển qua con Chém Gió
chymchuot
TÍCH CỰC
11 năm
JU 2009 vẫn là chuẩn nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019