Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ cấu hình phần cứng của Galaxy S IV: BXL lõi tứ 2GHz, màn hình 5", 1080p, camera 13MP?

Blaze1st
20/11/2012 12:14Phản hồi: 798
Rò rỉ cấu hình phần cứng của Galaxy S IV: BXL lõi tứ 2GHz, màn hình 5", 1080p, camera 13MP?
Hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ

Vừa qua một nguồn tin từ Hàn Quốc đã đăng tải một số thông tin được cho là liên quan đến phần cứng của thế hệ kế tiếp chiếc Galaxy S III hiện nay, mang tên gọi Galaxy S IV. Theo đó, trang tin tiết lộ Samsung sẽ mang đến nhiều sự nâng cấp và cải tiến cả về cấu hình bên trong lẫn hình dáng bên ngoài. Máy được dự đoán sẽ có BXL lõi tứ Exynos 5450, xung nhịp 2GHz, RAM 2GB, camera 13MP, GPU Mali T658, 8 nhân, đặc biệt nhiều khả năng đây sẽ là chiếc smartphone đầu tiên của Samsung được trang bị màn hình 5", độ phân giải 1080p do chính hãng điện tử Hàn Quốc này phát triển - được biết thế hệ màn hình này có thể sẽ được công ty giới thiệu tại triễn lãm CES 2013.

CES 2013 sẽ bắt đầu vào ngày 8 tháng 1 năm sau, vì vậy nhiều người cho rằng rất khó để chúng ta có thể chứng kiến chiếc Galaxy S IV xuất hiện tại sự kiện trên khi Galaxy S III vẫn còn bán tốt trên thị trường. Vì vậy, việc mong chờ nó xuất hiện vào khoảng giữa quý 2 năm sau có lẽ thực tế hơn.

Theo GSMArena
798 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xấu+mép mỏng thế kia mà cầm vào là cảm ứng nó nhảy loạn xạ cho mà coi.
Còn nếu đó là "hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa" thì "comment cũng mang tính chất minh họa".
Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@sunspider Thế mới concept mà cả lũ nhào vô khen thì sao ko thấy ai bảo là hài vậy ta?
Hay là vầy mới chịu : "ôi đẹp quá, thiết kế đỉnh của đỉnh, cấu hình khủng của khủng". Hehe
@viettien_milo Xấu đẹp là quan điểm mỗi người, người ta có quyền khen đẹp bạn cũng có quyền chê xấu mình ko ý kiến. Nhưng bạn nhảy vào phân tích cái viền mỏng nó ảnh hưởng đến cảm ứng loạn xạ gì đó để làm gì, khi mà cái concept này ko có thật, có thấy hài ko? :rolleyes:

Mình chỉ nói đến đây thôi, nếu bạn muốn ăn thua đủ từng câu chữ thì thôi mình ko bàn tiếp nữa, vì biết bạn thuộc thể loại nào rồi ;)
@sunspider Với khả năng đọc hiểu và mức độ cuồng của bác thì em cũng thấy chẳng nên tiếp tục làm gì. haha
vietbrat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunspider "Hình minh họa" nên cmt cũng chỉ "minh họa" ăn theo hình cho có màu sắc mà 😃
Có người khen đẹp, có người chê xấu là chuyện thường! Thay vì muốn phản đối ý kiến người khác chê nó xấu, chỉ cần chỉ ra điểm làm nó nổi bật là xong, nếu không, cmt đơn giản như: "Hình minh họa thôi mà, theo tôi thấy nó cũng đẹp" hay đại loại gì đấy. Đằng này đi chưỡi người khác thiển cận, nực cười! Thẩm mỹ mọi người mỗi khác chứ! 😔
concept này đẹp. duyệt
nắp lưng là kính hoặc nhôm nguyên khối nữa thì khỏi bàn luôn.
@vietbrat Hóa ra các sfan cũng thèm thuồng kết cấu nhôm nguyên khối =))

vietbrat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc Thích là bác kia thích kìa, tôi thì chẳng thích nguyên khối! Bản thân tôi nếu phone bằng nhôm cũng thích! Không phải vì nhìn nó sang trọng như mấy iKia (ai kia), mà nó tản nhiệt tốt. Nhưng nếu là cái thứ rẻ tiền đụng tới là trầy, rờ tới là móp thì miễn!

PS: đừng có bảo tôi là hễ hợp kim nhôm là nó thế? Nếu vậy máy bay làm bằng hợp kim nhôm bay hàng trăm km/h chắc nó bị lực ép dẹp hết rồi!
B.O.Y
TÍCH CỰC
11 năm
@****C*L*O*V*E*R*** hì ...😁
cho cọp cái chữ kí cái hè :D
@****C*L*O*V*E*R*** Kính hoặc nhôm là mất nfc bạn ah
cấu hình khủng. Pin thế naò nhỉ
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@tieutusg Không chạy đua cấu hình mà chip đời sau hiệu năng gấp đôi đời trước, về thời lượng pin SS ít khi làm người dùng thất vọng lắm nên bạn khỏi lo nhé!
@tieutusg Nếu theo cách của bạn nói, như vậy ai cần Laptop có chip core i7 xung 3,3Ghz như mấy hãng Alien Ware làm ra chứ
Nói chung, tôn trọng ý kiến của bạn không đua cấu hình, mà ổn định pin tốt hơn, đó là cái tốt nhưng như vậy sẽ không nâng cao được khả năng cũng như giới hạn của máy, sau này công nghệ phát triển, lúc đó chiếc SP mình cầm trên tay có thể đáp ứng rất nhiều tác vụ mà mình ham muốn như game Full HD, Film 3D chuẩn Ultra ... nói thì viển vông thế thôi chứ, sau này cũng có nhà sản xuất đưa ý tưởng này thành hiện thực
vietbrat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieutusg Pin của Note II chiếm thua xa 1/2 khung phía sau Note II (con Note II dày 9.4mm và màn hình 5.5"). Nói thẳng ra thì cục pin Note II nó bé tẹo so với chủ nhân của nó, và nó có dung lượng 3100mAh đáp ứng đầy đủ cho BXL lỗi tứ màn hình 5.5". Con S IV này lỗi tứ, màn hình chỉ 5" thì đâu cần chi 4-5k mAh chứ. Hơn nữa công nghệ ngày càng tiên tiến, mấy con chip được thiết kế hiệu suất cao nhưng lại tiết kiệm pin!

Ngoài ra như bạn thấy viên pin 3300mAh nằm gọn lõn trong Motorola Droid Rarz Maxx (dày 9mm và màn hình 4.3"), viên này to hơn của Note II nên chiếm nhiều diện tích khung máy hơn!

Vậy nếu thiết kế khung máy như kiểu em Note thì 3k có thừa, còn cỡ em Maxx thì tăng thêm vài trăm chắc được!
thuy73
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiepthong Pin của ss thì khỏi phải .....

Sent from my GT-N7100
maitien2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
như thế thì đẹp thật đó !
Cuộc chiến tiếp tục!
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi trời! Giờ vẫn còn dùng S1 mà đã rò S4 rồi😔Cũng vừa thấy rò rỉ android 5.0 các bác ợ. Con này lúc ra chắc chạy 5.0 KLP quá?!!!
Trâu + bò = galaxy S IV

0937717135 hoanganhduong10505@yh.com
@piorentina Quá chuẩn =))
Thôi cứ từ từ con iphone 4 chưa hỏng ** mà mình ghét android có khi chiến iphone 6 hay windows phone còn hơn

@bomduc tự vả vào mồm rồi. Thế con Nexus 7 của bác nó chạy bằng hđh gì đấy 😁
@piorentina Trâu là cái máy cấu hình trâu, còn bò là ...
nếu được như trên thì quá đẹp,dạo này Samsung bành trướng quá
@MrMR9x hehe!! hình này nhìn đã thật!! cứ dò tin dần cho tới lúc ra mắt là vừa!! phải dò ra thì các hãng khác mới có đường mà ganh đua chứ..! Ju
acacac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrMR9x Bác này phải thêm cái cốc hứng nước (nước miếng) nữa mới chất!
camera thô vãi
@loveskyvn không nhìn chữ dưới hình hã😃
To quá, trông xấu xấu, Chắc có xèng mình cũng không mua cái nè....🆒
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@quyen_kdphukien Hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ
legiang610
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quyen_kdphukien đấy là lý do bạn éo bao h có xèng hehe
@quyen_kdphukien bao dam k co xeng de mua.vi neu co xwng thi the nao cung mua
@quyen_kdphukien chán chả buồn nói với ca này
thecuong86
ĐẠI BÀNG
11 năm
S3 lại sắp lỗi mốt đến nơi rồi, chạy đua ko nổi với công nghệ
hoangtaodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa mua s3 mà đã thấy s4 roài. đua vũ trang kiểu này chắc chít wa
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
cum tạm ôn....
lucky4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sòn sòn sòn đô sòn
Với mình mua đc một em nexus 4 vs một em surface là quá đủ rồi lo mơ xa tới s4
@karlbenz Với mình thì chỉ cần nokia 1280 và surface là mừng rồi.
đẹp qúa!!!!
@Cum ga avata của em còn đẹp hơn cả S1 S2 S3 S4 S5 luôn ôi anh love em oỳ:p
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
11 năm
điện thoại thì nhiều nhân quá làm gì nhỉ, muốn thay thế laptop à?
nhưng mà thiết kế nó đẹp thật, pin chắc 3k là cùng
@HUYAUG - Người ta ắt có những phần mềm phù hợp với phần cứng, cái này bạn không phải lo.
- Cái giá ổn và đẹp là buy thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019