Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Optimus L9----giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm

realboy00
25/11/2012 3:50Phản hồi: 5.158
Optimus L9----giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm
Lập topic này để anh em vừa mua và trúng L9 vào trao đổi nè

đã wa 2 ngày event rùi , hem biết có bao nhiu ae có L9 trên này nhỉ 😃

[​IMG][​IMG]

Đánh giá Optimus L9 của Sohoa
http://sohoa.vnexpress.net/danh-gia/dien-thoai/danh-gia-lg-optimus-l9-smartphone-loi-kep-gia-tot-2398517.html

Update
Sau 1 tuần sử dụng L9 , review nhỏ về cảm nhận of mình, có ji sai sót thì góp ý nhé 😁 hình ảnh thì vài bữa mình sẽ up thêm 😃

-Màn hình: to 4,7 in , tuy độ phân giải thấp(540x960) ,nhưng màn cũng rất đẹp , nét, góc nhìn cao , ko có hiện tượng rỗ đâu nhé,mật độ điểm ảnh 234ppi nhưng vẫn nét ( ai xem S2 rùi , thấy màn hình vẫn nét đẹp, khi S2 chi có 217ppi)
-Giao diện optimus ui 3.0: nhiều tuỳ chỉnh, và có sẵn 4 theme cơ bản để mình thay đổi, và cũng rất mượt... đặt biệt là khoá màn hình của ui 3.0 rất đẹp , nhiều người dùng máy khác cũng thèm có đc :D
-Camera: là camera 8. nếu so zới những máy 8. khác như sony thì ko = nhưng chụp ban ngày với ánh sáng tốt cũng rất đẹp , ko phải là tệ hay ko chấp nhận đc 😃 với những người ko yêu cầu cao về ảnh chụp thì có thể đáp ứng tốt 😃
-Pin: mình và cô bạn cùng mua L9 và test... nếu bạn dùng liên tục koi fim or game , thì chỉ cần 1 buổi là hết :| , còn dùng bt nghe gọi và lướt web + nghe nhạc thì cũng có thể trụ 1 ngày...còn chỉ nghe gọi nt ko thì là 2 ngày trở lên ( để máy qua đêm 11g~8g chỉ mất 2%)... tuy bin khủng nhưng với màn hình lớn , vậy cũng ok
- với những tính nặng thêm rất hay của LG , dịch ngôn ngữ rất thix hợp để học eng và chụp hình = jong nói cho các bạn nữ thix tự sướng :p ( mình thì ít dùng)

tổng kết : Với nhược điểm của máy này là camera và nghe nhạc ko được tốt như mong đợi , những chắc cũng ko làm mọi người thất vọng.... nếu bạn ko đòi hỏi cao về camera thì nó sẽ rất thix hợp với bạn.....nếu bạn nào thix hàng chính hãng hay lo sợ về hàng Xt thì L9 là 1 phương án tốt 😃
5.158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua được chưa bác, show hàng lên anh em coi đi
Hehe. Hàng về
mình cũng trúng L9 nè bạn, mã số 082, ôi đến giờ cảm giác vẫn còn lâng lâng, hehe 😃)
à mà bạn sạc pin lần đầu cho em nó như thế nào, có để cạn rồi sạc 8 tiếng... như mấy cái đt phổ thông không
về nhà vọc 1 buổi , đi chơi về cái nó cạn weo lun 😁 , đê sạt đến sáng dậy rùi tháo
sáng giờ dùng wifi cập nhật phần mềm của LG và cài 1 số app , và nt , giờ con 78% cũng ko hau nhỉ :p

Mong cộng đồng dùng con này nhiều chút , lên chia sẽ , hok bik chừng nào mới root đc đây :x
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@realboy00 Chụp ảnh cái tai nghe mình xem xem nó là loại gì nào, có giống tai của bé lg lte2 hàng Hàn ko ^^
Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tinhte.vn
Chém gió vantruong075. Bạn mình trúng số đó. Mình có xem sms ý rồi 😆
@luv24h việc gì tui phải chém gió, tui đang xài em nó hẳn hoi
@vantruong075 Bạn biết sdt của người 82 là số nào ko 😃. Và bạn biết số đt bảo hành của máy 82 là bn ko 😃. Đảm bảo không thể nào là của bạn.
@luv24h À. Xin thưa là tui ở Sài Gòn. Chắc người kia ở Hà Nội.
tui trúng giải và chẳng việc gì tui phải chém gió cả. Ai ko tin thì tui cũng chẳng mất miếng thịt nào 😃)

p/s: L9 không bảo hành bằng thẻ mà bảo hành online nhá.
find2nd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như ae tinhter HN đói kém quá nên toàn rao bán 😔 Làm mình cũng phân vân chưa bóc seal
realboy00, bạn xài hết pin trong bao lâu vậy, sao con của mình mau hết pin wa', sạc 8h xong, xài liên tục 5h là cạn queo à, chỉ chụp hình, xem phim vs mò mấy cái tools linh tinh à, giờ đang phải sạc nữa. Hix.
@hkhiem91 Máy mình để bt độ sáng 50% để qua đêm cũng hao có 1-2% thôi. Có lẽ do máy còn mới nên chưa ổn định.

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn
để wa đêm cỡ 7-8 tiếng, để chế độ máy bay, tắt hết chương trình, độ sáng 60%, mà hết hơn 15% pin. Xài thì thấy xuống % liên tục. Không biết có phải mới mua nên pin hao thế này không. hic
ji mà qua đêm mà đến 15% ghê zậy.....

mình và nhỏ bạn dùng 2 em 1 trắng 1 đen , sáng nay rút sạt 100%....
-máy bạn mình koi fim onl khoang 45p , vừa chơi game vừa nghe nhạc khoảng gần 2h, và cập nhật phần mềm LG+ lướt web 1 tí+chat YH trua gio , còn 25%
-máy mình sáng chỉ cập nhật phần mềm LG , cài app và vọc app 1 lúc, nt và goi dt bt , sang giờ , còn 70%
up...........................
hic, vậy chắc mai lên LG bảo hành cục pin lại wa' @@, sao xui thế trời. Bạn để qua đêm mất hết nhiu % vậy realboy00
@hkhiem91 hiện giờ còn 66% ,để sáng mai thử xem 😁 toi wa mình gắn sạt từ toi đến sáng nên ko rõ

Mình thì thấy cảm ứng mượt mà, có ji đâu nhỉ
ae dùng cảm ứng thấy thế nào, nhanh, mượt không vậy 😁
ngdat-hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TheManh85 dùng ngon.mượt lém
mượt, cảm ứng ngon lành, nhạy lắm
chép file nhạc, phim... vào đt bằng LG PC Suite 4 hả bạn, sao thấy nó chép chậm cực kì vậy. Bạn chép bằng cách nào vậy realboy00, chỉ với
mình gắn cáp zo rùi chép bt thui mà , có dùng LG PC ji đâu????
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng mới lấy con này.nói chung là ok cảm ứng dôi lúc cũng có độ trễ nhưng chấp nhận đc không thể so sánh với mấy con trên 10chai đc. có điều là mình tìm miếng dán màn hình của nó mà chẳng đc, bạn nào biết chỗ bán miếng dán màn hình của em nó chỉ giúp cái nha.thanks
@njceboynjce Bạn dùng tấm dán của LTE ý. Mình cũng đang định mua dán vào. Kích thước ngang nhau :d
hkhiem91: hồi khuya còn 66%, nt đén 12h30 rùi ngu , sáng dậy còn 57% nè

@ njceboynjce: em này mới wa , chưa thấy chỗ nào dán, tìm trên mạng được 1 chỗ duy nhất ở Phan văn trị gò vấp lận xa wa 😔 , mà mình đợi wa tuần mới dán , có bị ji còn đem đổi TGDD 😁
@realboy00 Bạn có thể cho mình địa chỉ tiệm dán màn hình L9 trên đường Phan Văn Trị được không? Mình cũng đag tìm chỗ dán
Thanks
@realboy00 bạn hiền ơi cho mình hỏi.ở Phan Văn Trị bán miếng dán màn hình em L9 này ở đâu vậy.cho mình địa chỉ cũ thể dc ko?Thanks bạn nhiều
eo , dán vậy phải cắt ra nữa , chờ thegioicase xem co mieng dán of máy rùi dán, ko thì đành lên go vấp dán vậy 😔
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@realboy00 chính xác mình cũng nghĩ vây.;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019