Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ cấu hình phần cứng của LG Optimus G2: CPU lõi tứ, màn hình Full HD, Android 5.0?

Blaze1st
26/11/2012 18:46Phản hồi: 444
Rò rỉ cấu hình phần cứng của LG Optimus G2: CPU lõi tứ, màn hình Full HD, Android 5.0?
Optimus G2 được dự đoán sẽ có màn hình 5", Full HD, cấu hình mạnh mẽ hơn so với Optimus G (trong ảnh)

Một nguồn tin từ Hàn Quốc vừa qua đã đăng tải một số thông tin được cho là liên quan đến cấu hình phần cứng của LG Optimus G2 - phiên bản kế tiếp của chiếc smartphone cao cấp Optimus G hiện nay. Theo như trang tin này, Optimus G2 sẽ được LG trang bị một cấu hình rất cao, mạnh mẽ cùng những công nghệ cao cấp như CPU Snapdragon Prime lõi tứ xung nhịp 2GHz (hoặc 2,5GHz), GPU Adreno 320, RAM 2GB (có thể còn cao hơn nữa), hỗ trợ kết nối 4G LTE. Bên cạnh đó, nhiều khả năng G2 sẽ là chiếc smartphone đầu tiên của LG được trang bị màn hình 5", độ phân giải Full HD, cho mật độ điểm ảnh đạt 440 ppi.

Một điểm thú vị và khá bất ngờ khác đó chính là việc Optimus G2 được dự đoán sẽ ra mắt cùng với Android 5.0 - tên mã là Key Lime Pie. Bất ngờ là bởi trong bối cảnh Android 4.1 chưa thực sự đến với đại đa số người dùng Android, và Google chỉ vừa mới tung ra bản cập nhật Android 4.2 Jelly Bean vào cuối tháng 10 vừa qua. Việc Android 5.0 xuất hiện quá sớm sẽ khiến những ai yêu thích nền tảng Android có vẻ như sẽ không cảm thấy vui vẻ gì khi điều đó sẽ dấn đến tình trạng phân mảnh trở nên trầm trọng hơn, và nó còn vô tình cuốn họ vào cuộc chơi chạy đua cấu hình của những chiếc smartphone cao cấp.

Theo GSMArena
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lionssong89
ĐẠI BÀNG
11 năm
với cấu hình thế này thì LG định cho cục pin bao nhiêu vào 😃
@lionssong89 Cục pin to bằng 2 cục trên avatar là ngon rồi 😁
@lionssong89 pin lg công nghệ mới thì khỏi phải xoắn rồi
@lionssong89
không kết cái con máy này, chỉ like mạnh cái cấu hình đồ sộ của cái avatar của bác. ngon, 😁
@B.O.Y LG cho cục ghim điện như Laptop đó thím 😁
Kết con này! Cấu hình nuột😁
Sang năm nhiều khủng long full HD nhể, S4 tin đồn cũng full HD và chip lõi tứ 2GHz đã thấy sợ, con này lại có thể là 2,5Ghz Ram có thể hơn 2G, chắc cục pin cũng phải trên 3000mAh, không khéo thêm cục ắc quy 😁
@smile_nice90 Nay mai đem core i7 lên smartphone luôn cho nó hoành tráng
@smile_nice90 Con này tích hợp thêm cục ácquy khô 3.7V-260Ah, ngày xài 3Ah ==> 1 gần tháng sạc 1 lần :p. Chuẩn
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 cục pin chắc phải 6000-7000 chứ làm gì đến 3000:D
@smile_nice90 chuẩn 😆
LG cũng tham gia cuộc đua Full HD rồi. Thích hardware của LG
1dc7
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG ra nhiều sản phẩm thế, sắp đè bẹp ssung rồi.
@1dc7 uong thuoc ngu nam mo........

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@1dc7 không đè dc đâu,vì tôi nghĩ cả LG và Samsung nên phấn đấu đè bẹp thằng Apple thì đúng hơn😃
@Azion Mình thấy là cố nữa cũng không ăn thua, lợi nhuận của Apple năm 2012 gấp đôi mấy hãng khác cộng lại kìa T_T
@duonganh1405 chả có cái gì mà không làm dc,dự đoán sẽ hơn apple...lúc đó ai sẽ lợi
Exynos_neo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@1dc7 nhiều sản phẩm mà ko có điểm nhấn rõ ràng , ko PR nhiều , thì cũng chưa chắc đã thành công
Ví dụ như N4 , có điểm nhấn rõ ràng : cấu hình cực cao và giá rẻ , nên thành công rất lớn...
còn các sản phẩm khác thì sao ? hầu như rất ít
Và hơn nữa , đè bẹp được SS lúc này là điều ko khả thi chút nào
Nhìn chán vãi.
@hey911 đây là Optimus G mà bạn
luckyluc31
ĐẠI BÀNG
11 năm
độ phân giải càng ngày càng trở nên quá lố =))
@luckyluc31 Bạn không sợ thừa thãi đâu.Công nghệ vẫn phát triển, tới lúc bạn muốn mua những màn hình xấu hơn cũng ko có mà mua... 😁
@luckyluc31 Bài này có thấy ghi gì về độ phân giải đâu nhỉ
@kelangbat độ phân giải full HD bạn. 444 ppi.
@nhox123ngox Ờ đang mải miết đi tìm dòng 1920*1080 ke ke
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhox123ngox em thấy là 440ppi ma bác
màn hình 5" cùng với Android 5.0. Con số tương đồng nhỉ 😃
@datinh9001 Android 4.1chưa được lên nữa.lại lên 5 là sao😔

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715a using Tinhte.vn
ngoanrazo
TÍCH CỰC
11 năm
@datinh9001 thêm cục pin 5000mA nữa cho xứng😁
LG dạo này ra toàn hàng khủng, và nhìn chất như quả đất
LG phần cứng nó chơi phát tên lửa phản lực rồi. Hãng khác quả này mệt mỏi
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin phải 5000mpa chịu mới nổi.phài làm dày lên pin khủng xài cho đã.xì mát phone kiểu nầy chết mất

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
palmpixi123
ĐẠI BÀNG
11 năm
đến giờ còn chưa thấy 4.1 đâu mà lại sắp có 5.0 rồi
@palmpixi123 Android mà muốn xài version mới nhất thì cứ phải Nexus mà tiến...
cầu hình bá đạo 😁
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
giờ những chiếc máy cấu hình cao,khủng lại thấy "bình thường" không có gì đặc biệt nổi bật.:p
bây giờ mình chẳng quan tâm cấu hình mạnh thế nào mà chỉ cần cái nào cấu hình vừa đủ chơi được các game và 1 cục pin dùng lâu là được.
Sao không hãng nào thiết kế ra cái điện thoại có thể cắm vào nguồn trực tiếp mà không cần dùng pin giống như laptop nhỉ?
Sẽ là rất tiện lợi nếu như dành cho các máy tính bảng. Đi đâu lại lắp pin vào.
Còn nếu điện thoại mình nghĩ có thể sử dụng thêm công nghệ sạc không dây mà ứng dụng, khi ở nhà chỉ cần tháo pin điện thoại ra để sử dụng sẽ rất tiện.
Mình thấy đây là cách đối phó trước mắt cho đến khi thế giới tìm ra công nghệ pin mới thôi, nên thấy nhiều bạn phàn nàn quá mới sửa lại comment.
Mình đã thấy nhiều bạn nói rằng điện thoại wp 7.5 có một vài chiếc làm được điều này rồi nên chắc cũng không khó để hiện thực hóa nó. Hiện giờ laptop mình đã bị mất nên chỉ trông chờ cái điện thoại nằm đọc tinh tế thôi.
@a3thang haiz chơi đc ko có nghĩa là chơi ngon, sII thì ngon nhất trong dòng 2x rồi sao ko chơi đc, 1x còn chơi đc nữa

chẳng cần cái này nữa, ngay cả samurai defense thôi chơi mấy bài cao cỡ 50-60 phần zombie 4x cũng lag tung chảo

còn thím có pc hardcore lúc ngồi với vita lúc nằm rồi thì còn nói mie j nữa
tanpro8xx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thadanguyen các muốn pin ko hết thì vừa cắm sạc vừa chơi game cả ngày ko hết pin.:D, chỉ có điều pin máy của các bác sẽ sơm có cái pin mới.hehe
Dũng péo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@__D@rk_VIP__ Theo mình nghĩ chỉ cần 1 viên pin mà dùng full hết các tác dụ sống được 2 hôm là quá ổn rồi bạn ạ :d
ha050703
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dũng péo Suy nghĩ giống bác

Sent from my LG-F120K using Tinhte.vn
bao jo thì smatphone mới có pin khủng như dòng điện thoại philip nhỉ...😁
lúc đấy thì dùng không cần phải ngợi ...
@nguyenvanthinh1001 lenovo có con pin 3.500mah kia:p
chắc vẫn quả pin cũ thì em này thoi thóp đc nửa ngày😁
Đẻ nhiều , rò rỉ nhiều ... đã con nào gây được tiếng vang.
Nên tập trung để pt 1 sp hoàn thiện hơn là ra sp tràn lan làm khó ng tiêu dung
@hoangtumodel Nếu tôi ko nổi tiếng , sẽ chẳng ai cần biết tôi sử dubgj nhãn hàng và nhà thiết kế nào
@hoangtumodel Ai bảo người nổi tiếng luôn mặc đẹp. Họ thường xuyên thay đổi phong cách bằng việc ăn mặc luộm thuộm và có phần xấu xí.
Nhưng ở đây ko thể phủ nhân N4 đẹp , giá tốt , có điều màn hình hơi lùn và ghét 3 phím ảo
ubeo
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa kịp lên 4.2 đã chuẩn bị sang 5.0 rồi.
Nốt 2 của mềnh sắp lạc hậu òi.
@ubeo Lên 4.2 chưa chắc đã ngon đâu bác ạ, nghe đâu bảo 4.2 thiếu hẳn tháng 12 cơ mà, hì, Note 2 là sp cao cấp bậc nhất của anh Sam, an Sam không để anh em ta phải "lạc hậu" đâu bác à 😃
@ubeo đua làm sao được với công nghệ ....../😁
@ubeo Em cung vay day bac ak lo ghe

Gửi từ GT-N7100 của tôi
@kaizvn May mà bác úp trễ chứ ggle qwerty xong rồi, fix lỗi rồi đó:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019