[Thủ Thuật] sửa lỗi khi lên 4.1.1 bị khoá sim !!!

coffeepot
28/11/2012 16:41Phản hồi: 26
tình hình là dạo trước khi mình up rom 4.1.1 cho thằng em và kết quả là bị khoá sim !! làm theo hướng dẫn trên diễn đàn mã vẫn không giải quyết đk vấn đề !!chán nản và bí quá định mang máy lên bảo hành rồi !! nhưng lại chợt nhớ mãi câu thằng bạn nó nói : ' hỏng phần cứng thì mình không thể tự sửa đk chứ , horng phần mềm thì kiểu gì cũng mò đk ra ' vaf vậy mình quyết định giữ em nó và tiếp tục !! ​
sau 1 ngày lang thang hết cả các diễn đàn dành cho S3 ( từ tây đến ta và từ ta đến tàu) cuối cùng cùng tìm đk ra !! ​
cách làm thì thật sự cũng rất đơn giản !! ​
các bạn chỉ cần tải gói zip này về : ​
sau đó cop vào S3 sau đó flash nó qua recovery là sẽ xong !! ​
ps: máy yêu cầu phải root nhé !!! ​
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks downloadding now ...!!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
clarkht
TÍCH CỰC
11 năm
like. Khi nào cần sẽ dùng

Cái này chắc chỉ dùng cho mấy máy EU thôi nhỉ chứ mình chơi hàng cty chưa bao giờ bị lock sim luôn !!

coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
@Bold Béo 9000 K tuy máy bạn à!
@coffeepot Chào bạn,

1. Trước tiên cám ơn bạn đã chia sẻ
2. Theo cách hành văn của bạn có vẻ hơi tiêu cực về các Mod. Mình xin chia sẻ thế này. Tất cả những bài viết chia sẻ, đóng góp, giúp đỡ cho các thành viên khác đều được hoan nghênh, cho dù bài đó đã có hay trùng với các bài trước. Đây là sự đóng góp và chia sẻ nên sẽ không có Mod nào xóa bài dạng này bạn ah.
3. BQT diễn đàn luôn mong muốn là sân chơi thật bổ ích cho mọi người (Trong đó bao gồm cả BQT). Tuy nhiên, bất cứ sân chơi hay nơi hoạt động tập thể nào đều có nội quy để tránh việc đi sai hướng và mục tiêu.

Thân!
@harrynghiem Sẵn bài của bác harrynghiem, mình có vài ý bổ sung thêm vài về vai trò của mod tại các diễn đàn hiện nay:
  1. Diễn đàn là nơi sân chơi thảo luận chung, và bình đẳng tất cả mọi người, và mọi người đều có quyền viết bài miễn là bổ ích cho cộng đồng, không vi phạm nội qui.
  2. Mod là người được Admin phân công hỗ trợ cho các box cụ thể, như gom lại các bài trùng lắp, nhắc nhở các member vi phạm nội qui, mod làm vì trách nhiệm cộng động chứ chẳng có thù lao gì cả.
  3. Mod không hẳn là người giỏi nhất ở lĩnh vực nào đó, mod cũng không hẳn là người biết hết mọi việc về chuyên môn, nhưng mod biết kết nối các thành viên, khai thác điểm mạnh của từng thành viên.
coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
Có lẽ mjk dùng từ hơi sai! Đang trong giờ làm việc. Chút có time mjk sẽ sửa lại
ducvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
coffe ơi đây là dùng cho I9300 à? Máy mình mới mang đi mở mạng mất 150k cũng chỉ đc 4.0.4. Mình sợ ko dám up lên 4.1 lần nữa 😁
coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
@ducvnn K sao đâu! Cậu up lên 4.1.1 rồi root máy! Sau đó flash cái file zip trên kia vào La dk thôi! K phải sợ đâu! Máy thằg e mjk phiên bản Châu Âu nên nó bị như thế!
ducvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coffeepot OK cảm ơn bạn mình sẽ thử, cùng lắm là 150k nữa 😁
Mình cũng mới dùng android lần đầu nên cũng chả biết máy Châu Âu hay chaau Á châu Phi gì nữa, chỉ thấy nó có cái tem singapore :D
coffeepot
TÍCH CỰC
11 năm
k
K phải lăn tăn! Hỏng phần mềm ks đâu! Hỏng phần cứng mới sợ!,cứ nghịch tẹt bô đi cậu
ducvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm theo bạn thì up xong , rôt xong. cài cái file bạn cho link xong thì treo ở logo samsung. helppppp
ducvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
chết thật, lại thành cục gạch rồi. Cofe ơi còn cách nào khác ko chỉ mình cái
Mình cũng flash cái đó bị treo logo luôn.lại phải up lại rom và quay về cách cũ.hjx hơi mệt nhưng 4.1.1 hay 4.1.2 đều unlock ok.hehe

Alo cho mình 0978900700 mình chỉ cho unlock cả 4.1.2 luôn

ducvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách nào vậy bạn chỉ cho mình với
tidus38
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bô lão ơi, sao em flash xog toàn bị treo ở Logo nhỷ. Bác nào biết cách chỉ ae với. hic
tình hình là em không tìm thấy file nv_data.bin trong máy SC-06D của nhà mạng ntt docomo để unlock full! bác nào hảo tâm cho em cái file đó được không?
nhactrehn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhngao46 Bin là tự sinh ra khi bạn chạy nhé
@nhactrehn là như thế nào hả bác! em up cái rom khác rồi nên không thấy cái file đó đâu nữa! nói như bác có phải là cứ up rom stock là lại có file đó phải không? nhưng lạ ở chỗ em up mấy cái rom stock rồi như cũng không thấy nó ở đâu hết!
nhactrehn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi. Không bạn ạ. Nó sẽ tự sinh ra khi sử dụng, trước hay sau thôi. file này ghi các thông tin lên trên đó thoi
@nhactrehn bạn đang nói về file .bin nói chung hay chỉ là về nv_data.bin nếu nói về file nv_data.bin thì mình tìm mãi mà chẳng thấy nó ở đâu cả!
Tìm ksr007 nha bạn.

Mình tìm được mà ko biết cách làm.
Done!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019