[Nexus 4 - E960] Root, up Rom, Kernel tăng pin + mát máy, bổ sung nhiều bản MOD, ToolKit

Zanr Zij
29/11/2012 9:4Phản hồi: 9.197
9.197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao bác ko up cai rom jellytime ấy. thấy rom đó xài nhìu tính năng tích hợp tiện lợi @@
Flash quả "mod quick panel + soft key + % pin" vào xong máy bị treo luôn, báo lỗi unfortunately, systems ui has been stopped, vào recovery mode format factory cũng ko được, chuyển qua wipe các thể loại xong máy treo ở google logo. May mà kiếm được tool restore lại, hết hồn 😃

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 2
@winart Bạn fix làm sao? Máy mình cũng bị tình trạng y như bạn. Xin hướng dẫn dùm mình với. Thanks./.
@tungkh Bạn đưa máy về chế độ recovery mode, kết nối với máy tính, mở Nexus Root Toolkit 1.6: ở mục Back to stock: current status thì chọn 'soft-bricked/bootloop', rồi bấm vào Flash stock + unroot. Sau đó nó sẽ có mục Factory image: Chọn 1. OCCAM-Mako...& 2. Automatically downloaded... Chờ 1 lúc (chắc khoảng 10fut) máy sẽ download và quay về như lúc mới mua 😃
teppiway
TÍCH CỰC
11 năm
@winart recovery mode là bấm tổ hợp phím nào thế bạn?
@teppiway Ngay trên #1 có hướng dẫn rồi đó bạn.

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2
Theo các bác thì hiện nay Rom nào ok nhất nhỉ? Đang ở stock thấy cũng ổn định nên chưa có thử rom nào khác. Tks

lamchibeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai sạc pin như mình không , co khi sạc hơn 3h mới đầy , co khi thi 2h30p đã đầy khi pin con 15%
@lamchibeo Bt mà

Sent from my Nexus 4
lamchibeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Zanr Zij thời gian sạc cách nhau gân 1h lận đó
@lamchibeo Bạn cài Battery Monitor Widget Pro vào nếu dòng điện vào là xung quanh 850 ( màu xanh khi sạc ) thì là bình thường nhé.

Sent from my Nexus 4
@Zanr Zij BMWP trên CH Play có 2 bản, tải bản 3C hay bản nào bác ZêZê : ))
Xin hoi ZZ dang dung ROM nào + Kernel nào
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
sau 1 ngày ghi nhận vấn đề pin như sau:
thời gian từ 100% -> 14%: ~10 tiếng rưỡi trong đó
3G bật liên tục
Wifi 4 tiếng
Lướt web ~1 tiếng (3G)
Chơi game 2D ~30p
Nghe nhạc headphone 30p
Chat viber + wechat ~30p (3G + wifi)
FB + làm những thứ lặt vặt khác ~30p (3G)
Brightness ~40%

máy mình đã flash kernel matrix và set uv như bác ZZ pin như vậy có phải là bình thường ko nhỉ, sao mình vẫn thấy hơi kém >"<
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@Brian88 CM10.1 pin khá tốt hơn stock + matr1x
Mà nói chung phải 1 tgian nữa khi kernel hỗ trợ mấy cái governers tối ưu pin dạng như smartassV2 vv.v. thì may ra pin mới khả quan
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@Brian88 Cho m xin cái bạn đang set đc kg ( screenshot cũng đc)
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@tonnie Giống set cua bác Zz đó bạn

Sent from my Nexus 4
up..................................
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
2 ngày nay các bác đi chơi noel hết rùi >"<
Me ri chịt mệt nha mọi ng (thông cảm tiếng Anh e hơi gà ;) )

Sent from my Nexus 4
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Zanr Zij theo bác Nexus 4 có dùng in-cell LCD touch giống optimus G với iPhone5 hay kg??
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
Wái, sao lại 1500 mAh Li-ionta

Sent from my Nexus 4
lamchibeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Brian88 cái dung lượng pin co thể set 9999 😃
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@lamchibeo kaka, vậy hả bác, vậy cái app khỉ này để làm j, chắc del lun và ngay cho nhẹ máy 😃)
lamchibeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Brian88 xem dung lượng pin , khe khe , mình xoa mất tiêu rồi ,máy mình vẫn chưa root vi khoai zin
@lamchibeo Root rồi muốn zin ta lại dùng toolkit là zin lại ngay thôi mà bác 😃

bác yên tâm kernel cho đc hét ý mà
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2020336

link down ở post 2 nhé down bản 2.99-15 là bản mới nhất.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@anhnguyen686833 Ah là vầy nè
Bạn up cái 15 rồi apply update cái 23 kg càn wipe data hay cache gì hết rồi cài lại gapps là đc r
Vì cơ bản ngày 23 là bản update thôi
@tonnie Link ở post 2 có chữ rom click vào là ra 😃
các bạn down bản 2.99-15 r update

Nhớ wipe hết các thứ nhé data, cache, datavik

Link day nhe
http://goo.im/devs/paranoidandroid/roms/mako
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@ghost_recon_xxx bản 23 xài kg đc
@tonnie Xai ban 15 di banj
teppiway
TÍCH CỰC
11 năm
Zz làm 1 bàj hướng dẫn khắc phục khi bị treo logo đi zz....or flash rom chẳng hạn
@teppiway Bạn down cái tookill về ! la ok bạn ah !
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@anhnguyen686833 Ok cái toolkit cực kì hữu dụng
@teppiway Treo logo đơn giản nhất mà làm bằng tay là giữ phím nguồn cho tắt hẳn r giữ 2 phím volume là vào recovery mà restore backup 😆
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@ghost_recon_xxx bác ơi cho hỏi, mình back up trong recovery, tốn bộ nhớ hết hơn cả GB, nhưng khi del back up thì nó chỉ trừ chưa đc 1GB. Mà mình đọc các bài hướng dẫn nandroid thì ngta nói là "Sau khi khởi động lại điện thoại bạn có thể tìm thấy bản sao lưu được lưu trên thẻ nhớ trong thư mục có dạng ‘sd/clockworkmod/backup" rùi chép nó vào PC, nhưng sao mình kiếm hoài mà ko thấy file đó (dùng Es File Explorer và xem trên PC), nếu mà cứ để nó trong máy thì tốn bộ nhớ wá
@Brian88 cái này trong thư mục gốc của máy cơ bạn ạ.

thư mục /mmt/shell/emulated/clockworkmod/backup nhé.

thư mục này là thư mục gốc nên cần phải dùng root explorer hoặc các bạn dùng ES thì trong setting vào phần root setting đánh dấu 2 mục là up to root và mục Root explorer nhé rồi back ra là thấy
... đã cố gắng hết sức vẫn ko bằng bác ZZ...
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Trường Tiền kernel matr1x mạnh vậy
mà sao flash vào nghe nói có OC mà lúc vào chỉ thấy 1.512mhz là cao nhất
@tonnie ...dòng cuối đó bác, CPU frequency: 1512mhz cao nhất rùi, nhwng trên bench thấy có những bác ép đến 1836
xí !! mình gà mờ mới xài android bằng ĐT Nexus 4 nên không biết cách xem file copy từ máy laptop vào thư mục gốc , có bro nào biết chỉ dùm ,cám ơn.
@xingau1975 Thật sự thì ko cần chép cào thư mục gốc đâu bạn, chép vào bộ nhớ máy cũng được, vào recovery chọn đúng chỗ mình chép là được rùi...
AE set đúng dung lượng pin thì các thông số mà BMW báo đều chuẩn. Đó là cơ sở quan trong để làm chủ tình trạng hoạt đông của máy.

Sent from AndroidVietnam
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@Zanr Zij mình thấy nó vẫn báo là Li-ion 1500 mAh >"<
bác cho hỏi set uv mình chỉnh xong là tự nó apply thui phải ko bác, đâu cần save hay j đâu fải ko. Với mình thấy đt mình khi tắt màn hình nó có những đường sọc caro ô vuông mờ mờ rất đều, ko biết đó là j hả bác
@Brian88 Khi phần mềm này chưa đưa Nexus 4 vào database thì nó sẽ không tự động nhận đúng dung lượng pin. Bạn set tay trong Calibration - Battery capacity thành 2150 thôi là mọi thứ đều chuẩn.

Set UV thì cần phải save mới ok khi khởi động.

Màn hình có đường sọc mờ như vậy là bình thường với màn hình của LG hay IPS.

Sent from Note2@AndroidVietnam
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@Zanr Zij mình bấm save nó báo là save file set trong bộ nhớ máy thôi mà bác. ý bác nói là set xong hết rùi khởi động máy lại à, khi mình vào lại sys tuner mà thấy voltage nó như mình set là ok phải ko bác
@Brian88 Nó save thành 1 file dạng thiết lập được thay đổi ngay khi khởi động. Khởi động xong vào System Tuner thấy nó như mình set là ok.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Topic vẫn chưa đông băng thời Galaxy Nexus nhỉ, rom baked của thành viên tinhte luôn đc ae lựa chọn
Nexus 4 cần có thời gian xuống giá để ae lên đời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019