phần mềm chia sẻ màn hình máy tính và điện thoại

sieunhanhoi
2/12/2012 12:19Phản hồi: 12
phần mềm chia sẻ màn hình máy tính và điện thoại
I. Phần mềm Remote Desktop là phần mềm miễn phí và dễ sử dụng, nó giúp chia sẻ dữ liệu, phim, ảnh trên điện thoại lên máy tính
link dow: remote desktop
Mình đã test trên note 2 chạy khá tốt...cách cài như sau:
(Nhớ là máy điện thoại và máy tính có cùng mạng wifi)
1. Bạn dow phần mềm về và cài vào máy trên máy sẽ có hình như dưới

2. Còn trên máy tính bạn mở một trình duyệt (chrome, Mozilla Firefox...) ví dụ: như hình vẽ bạn sẽ phải gõ địa chỉ vào thanh trạng thái trên trình duyệt là: 192.168.1.105:8080 (ở nhà bạn địa chỉ lại khác nhé, có thể nó có ba dòng thì bạn chọn dòng cuối); gõ mật khẩu giống trên điện thoại vào, ví dụ như hình vẽ là gdjv...vậy là bạn đã kết nối điện thoại và máy tính....
quá đơn giản có thể mở các thứ trên điện thoại, mạng wifi nhà mình khá chậm thế mà vẫn thấy vù vù

II. Khá ngược với phần mềm trên là giúp bạn chia sẻ màn hình máy tính lên điện thoại
link dow: Splashtop 2 - Remote Desktop
Phần mềm này mình thấy khá hay vì nó giúp hiển thị hoàn toàn màn hình máy tính lên điện thoại, và bạn có thể điều khiển máy tính bằng điện thoại được
Cách cài: (máy tính và điện thoại cùng mạng wifi)
1. dow phần mềm về và cài vào máy tính
2. Trên máy tính vào trang http://www.splashtop.com/home tích vào get streamer để download về máy tính và cài vào máy tính nhé
3.trên điện thoại bạn khai báo email và pass (do bạn tùy chọn) rồi log in
trên máy tính nhập email và pass giống trên điện thoại, nhập port giống trên điện thoại
4. Ok bây giờ trên điện thoại bạn sẽ thấy một biểu tượng màn hình bạn tích vào là màn hình máy tính hoàn toàn được hiển thị trên điện thoại
Bạn có thể chơi game trên máy tính bằng điện thoại, nghe nhạc, và tất nhiên là không cần phải ngồi gần máy tính

nếu có gì chưa rõ bạn cứ hỏi nhé?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bedam07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy cái Wifi File Tranfer dùng tiện hơn cái I nhiều. Cái này có thể upload file từ mt <===> đt

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
maxkenzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieunhanhoi cái phần mềm này mình thử rồi, dùng để trao đổi file giữa pc với đt thì tiện thật. Nhưng mà k có cái mình cần, kiểu như thay thế cáp HDMI giữa điện thoại với máy tính ấy?
@maxkenzi Khi bạn chơi game hoặc làm gì trên điện thoại nó sẽ hiện trên máy tính mà...không hiểu bạn cần gì
maxkenzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieunhanhoi đây là giao diện Airdroid trên máy tính mình lúc kết nối với điện thoại, cái screenshot nó cũng cho coi màn hình đt nhưng mà k chỉ truyền theo dạng từng hình từng hình thôi
@maxkenzi thực ra là do wifi chậm...nên bác mới thấy từng hình, còn muốn ngon chắc phải mua cái cap nối với tivi mà coi
mình vào dùng mọi thứ thì bình thường nhưng mở game ra thì nó bảo là, splashtop streamer currently does not support applications that require direct screen access, rồi không thể vào game được, giúp mình với, mình khác phục được lỗi trên là cho màn hình máy tính nhỏ lại rồi nhung mà lúc vào game được 1 giây là lại bị kích ra ngoài, giúp mình với
thachgia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn dùng thử sideSync 3.0 thử xem. Yêu cầu android 4.2 trở lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019