HTC giới thiệu Butterfly, bản quốc tế của Droid DNA: màn hình 5" Full-HD, CPU bốn nhân S4 Pro...

Duy Luân
7/12/2012 8:4Phản hồi: 335
HTC giới thiệu Butterfly, bản quốc tế của Droid DNA: màn hình 5" Full-HD, CPU bốn nhân S4 Pro...

HTC vừa cho đăng tải lên trang web của mình thông tin về chiếc điện thoại HTC Butterfly, phiên bản quốc tế của mẫu smartphone J Butterfly và Droid DNA mà hãng từng công bố tại Nhật và Mỹ. Trước đây chúng ta cũng đã có một số tin tức rò rỉ liên quan đến thiết bị này, nhưng lúc đó máy được gọi bằng cái tên Deluxe (DLX). HTC Butterfly có cấu hình tương tự như hai người anh em J Butterfly và Droid DNA với màn hình 5" độ phân giải Full-HD, vi xử lí bốn nhân Qualcomm Snapdragon S4 Pro 1,5GHz, RAM 2GB, bộ nhớ trong 16GB, hỗ trợ khe cắm thẻ microSD và pin 2020mAh. Nhà sản xuất cài sẵn cho thiết bị hệ điều hành Android 4.1 Jelly Bean với giao diện Sense 4+. Máy có ba tùy chọn màu: đen, trắng, nâu và sở hữu công nghệ âm thanh Beats Audio. Hiện HTC chưa tiết lộ giá và thời điểm bán cho chiếc Butterfly bản quốc tế.

Cấu hình của HTC Butterfly bản quốc tế:
  • Hệ điều hành: Android 4.1 Jelly Bean và giao diện Sense 4+
  • CPU: Snapdragon S4 Pro APQ8064 bốn nhân 1.5GHz
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSDHC
  • Màn hình: cảm ứng 5", độ phân giải Full-HD, tấm nền "Super LCD 3", 440ppi
  • Camera: 8MP Full-HD
  • Camera phụ: 2.1MP
  • Wi-Fi n, Bluetooth 4.0, NFC
  • GSM/UMTS/GPRS/CDMA, 4G LTE
  • Pin: 2.020mAh
  • Nặng: 140g

335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
HTC niềm đam mê của mình, nhưng chán khoản pin của nó quá, con này đẹp chứ😃

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lyhongson mình đang xài 1+ ! pin ok dc hơn ngày bác à ! chắc con này cũng ko đến nỗi bết qá đâu
@lyhongson Dùng sky 830 của bạn cũng ngon rồi mà, mình cũng đã từng dùng 830.
hai 1979
TÍCH CỰC
11 năm
@N0Fear Bạn sài one x+ có nóng máy không? đang băn khoăn con này và con one x+, có phải con này hơn one x+ một số điểm sau đây không nhỉ: full hd, chíp S4 đỡ nóng máy hơn, hiệu năng có vẻ cao hơn hẳn. cmera không bị lồi. hình dáng thì tùy cá nhân. Nhưng one x+ có lẽ có một lợi thế đặc biệt là giá rẻ hơn nhiều.
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hai 1979 Máy k nóng đâu bác ạ.mình xài pin cung dc 1ngay có dư tý.nói chung ổn hơn 1x rất nhiều
trokneu13
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy đẹp, có xiền múc lun 1 e :p
vucovu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trokneu13 khi có tiền nó hết đẹp dồi......
dainguyen92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp wá. Nhưng chắc pin ko trụ nổi wá =.=
@dainguyen92 chắc chắn không trụ nổi lun, full hd 5" mà phin 2k
Máy đẹp nhưng không thích phần trên loa thoại gì cả
Dạo này nhiều ĐT khủng quá, xem nhiều hoa hết mắt, ù hết tai rồi. Cuối cùng quay về em iphone cũ của mình vẫn thấy OK!!!!!!
thiết kế đẹp quá hơn hẳn siii với note 2 giá tầm khoảng 13 đến 14 củ là đẹp luôn.
@xuannhat Vì bo tròn gần giống iPhone style . Cũng may là có thỏa thuận với Apple rồi ko thì chả dám bán vào Mỹ
kstran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp
Về VN giá cở như Nokia Lumia 920 thì tậu 1 em về tặng vợ😁
ôi niềm mơ ước.....cần j S4 ra chứ nhỉ, con này đi trước thời đại rồi, cơ mà pin vẫn ko có j đột phá nhỉ :-s
Có lẽ màn hình điện thoại sẵp lên chuẩn 5-inch rồi. Rồi sẽ có thêm những con to hơn 5-inch như Note. Cứ như thế này chắc máy tính bảng sẽ sớm kết thúc sứ mệnh của mình.
@vnstockguru Đt và máy tính bảng phục vụ nhu cầu khác nhau bác ạ. Đt ko thể giết chết tablet, và tablet cũng chả ảnh hưởng gì tới đt.
@Vandetta Chính xác tuỳ theo người dùng thui 😆
@Vandetta Bây giờ thế giới đang có xu hương lai. Ô tô hybrid, điện thoại lai máy tính bảng, máy tính bảng lai máy tính cá nhân... Nó chưa tốt so với sản phẩm truyền thống nhưng ngày càng tốt lên rồi và phần nào khẳng định được ví trí của mình trên thị trường.
Ngày trước, điện thoại, máy ảnh, máy nghe nhạc, công cụ lướt web... là các thiết bị rất khác nhau và chả có lý do gì nó "ở" được với nhau. Nhưng bây giờ nó đã khác.
em này phải 20 củ
Re0
CAO CẤP
11 năm
máy quá ngon
khoaho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp quá nhưng xài 2 con Htc điều có vấn đề về main

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
hooverntn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hy vọng sẽ có giá tốt😁

sent from my rock.
Mật độ điểm ảnh con này điên rồ thật, choáng!
máy đẹp, năm 2013 là năm của đt màn hình 5''
Thiết kế tuyệt đẹp, nhìn rất sang trọng, mạnh mẻ và nam tính !

Đây có vẻ là đối thủ xứng tầm với Samsung Galaxy S IV 😁

raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@phuocthanh234566 Galaxy s4 5" mà có spen nữa thì hơn đứt em này ngay.
@phuocthanh234566 wao.pro lấy mẫu concept đâu mà đẹp ghê, s4 mà thế này chắc iphone 5s xách dép dài dài😆
midou_akine
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocthanh234566
@phuocthanh234566 Nếu làm đc S IV like cho sung 1 vé
Thêm 1 con khủng long... khá là đẹp, nhưng ko biết giá cả có trên mây ko @@
kh0aphu0ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
màn hình bé xíu thì full hd làm quái gì nhỉ
@kh0aphu0ng 5 inch mà còn nhỏ hả bồ ?_?
maximux3000
ĐẠI BÀNG
11 năm
bán trong năm nay thì hay quá, sang tháng 1 cũng dc, cuối năm có tiền mua luôn
@maximux3000 mấy bạn trên đây tình hình tài chính ổn quá...chúc bạn đủ đạn để đua vũ trang với smartphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019