Cách tạo nhạc chuông đơn giản ngay trên iDevices!!!

hoaniphone15
9/12/2012 0:7Phản hồi: 30
Cách tạo nhạc chuông đơn giản ngay trên iDevices!!!
Chào các bạn!

Mình xin hướng dẫn các bạn tạo và cắt nhạc chuông trên iDevices bằng những bản nhạc mình thích từ Music với app Ringtones Free từ Appstore!

Yêu cầu là cần Apple ID để down app Ringtones Free về máy!
  1. Trước tiên thì các bạn mở mục Tones trên iTunes nếu như nó không hiện lên! Bước này không cần thiết vì sau khi làm nhạc chuông xong rồi save về PC thì nó sẽ tự động hiện thêm mục Tones nhưng mình sẽ HD cho nó hiện ra ngoài iTunes luôn cho các bạn!
    Trên iTunes bạn theo đường dẫn: Edit/preferences.../General bạn đánh dấu mục Tones rồi OK

2. Search app Ringtone Free và dùng ID của các bạn Download về rồi cài vào iDevice!

• Mở app Ringtones vừa Down về và chọn "Use iPod Library" như hình dưới!

• Sau đó nó sẽ đưa bạn vào mục nhạc trên iDevice và các bạn chọn bài hát nào mình muốn cắt làm nhạc chuông!
  • Như hình bên dưới thì các bạn có thể chọn đoạn nhạc nào mà mình muốn để cắt! Nó cho tối đa bản nhạc chuông dài 40s thôi nhé
    • Khung hình chữ nhật màu tím là nơi mà mình có thể di chuyển qua lại để chọn đoạn nhạc mình muốn!
    • 2 chấm tròn màu đỏ để chỉnh độ dài của nhạc chuông (40s trở lại nhé)
    • Fade in và Fade out thì các bạn để như hình!
    • Biểu tượng Play để nghe thử
    • Biểu tượng thẻ nhớ để save nhạc chuông!

Chọn được đoạn vừa ý thì bạn chọn vào biểu tượng thẻ nhớ để save và sẽ thấy thông báo làm thành công như hình dưới!
  • Đây là bước lấy nhạc chuông từ App Ringtones sau khi làm trên iphone bằng iTunes.
    • Kết nối iDevice với iTunes
    • chọn tên idevice
    • chọn mục Apps của iDevice kéo xuống dưới phần "File Sharing"
    • Click vào App Ringtones như hình sẽ thấy các bản nhạc chuông mà các bạn vừa tạo!
    • Chọn các bản nhạc chuông đó bằng cách giữ Ctrl + click vào các bản nhạc chuông mình muốn save về PC.
    • chọn Save To
  • Sau khi "save to.." thì nó sẽ cho bạn chọn chỗ để Save về PC. Các bạn nên tạo 1 Folder Tones ngoài PC trước để save vào 1 chỗ, sau này add vào iTunes cũng dễ dàng hơn!
    Có Folder Tones ở PC thì các bạn chọn Save vào đó!
  • Save xong các bạn mở Folder Tones trên PC sẽ thấy nhạc chuông của các bạn trong đó.
  • Tiếp đến là Add ringtones vào iTunes để sync vào iDevice (các bước làm cũng giống như Add nhạc MP3)
    Chọn mở ứng dụng trong iTunes như khung đánh dấu đỏ như hình dưới để chọn TONES
  • Quảng cáo

• Chọn File và Click vào 1 trong 2 cái như khung đỏ bên dưới tùy các bạn nếu mún chọn từng bản hoặc chọn hết tất cả!
    • Add file to library: chọn từng bản.
    • Add folder to library: chọn nguyên 1 folder.
  • Bước này các bạn chọn nhạc chuông mình muốn add vào iTunes rồi chọn Open là nó sẽ đưa vào iTunes.

• Chọn iDevice và chọn mục Tones của idevice, đánh dấu Sync Tones.
    Nếu muốn chọn hết các bản nhạc chuông đã Add vào thì đánh dấu All tones. Muốn chọn từng bài thì Selected tones.
    Tiếp đến là Sync thì nó sẽ đưa nhạc chuông vào iDevice cho các bạn!
  • Chúc các bạn thành công và có được những bản nhạc chuông mình yêu thích!! Bài viết có gì thiếu sót hay dư thừa thì mong Mod giải quyết dùm!! 😁

Thân: hoaniphone15

Quảng cáo

30 bình luận
    Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang loay hoay tạo nhạc chuông bằng ringtones rồi nhưng không thấy đâu, may mà đọc được hướng dẫn của bạn, mình đã làm thành công. Cám ơn bạn nhiều nhen.
    @lanhuong_p 😁 Ko có j!!! Have fun bạn nhé!!
    cảm ơn bạn nhé 😃​
    duyat
    TÍCH CỰC
    11 năm
    Theo mình thấy nếu đã JB rồi sao ko cài cái UnlimTones trên cydia ấy, mọi thứ đều rất dễ dàng và nhanh chóng, mình rất hài lòng với phần mềm này, rất hay, chủ TP tham khảo xem sao
    @duyat Ứng dụng UnlimTones mình đã dùng qua rất lâu rồi!!!
    Nói đi phải nghĩ lại khi bạn Restore lại máy hoặc khi máy chưa JB được thì sẽ thế nào?!
    Thêm 1 cái nữa là bớt đc 1 phần app trong cydia thì RAM máy nhẹ thêm 1 tí và các bản nhạc chuông mình có thể dùng lại bất cứ khi nào!!!
    mình làm xong hết rồi mà vào phần âm thanh cài làm nhạc chuông k có là sao các bạn
    @chienthuyen12 Bạn đưa vào iTunes rồi add qua iphone chưa?
    @hoaniphone15 mình đưa vào itunes rồi.mình cung syns vs iphone rồi mà k thấy trong phần nhạc chuông
    @chienthuyen12 Kiểm tra lại kỹ xem. Chụp cái hình bên mục Tones của itunes lên mình xem!
    @hoaniphone15 bạn xem hộ mình vs tones của mình nó thế này nè
    @chienthuyen12 bạn chọn iphone và qua mục Tones của iphone check vào ô sync để add qua iphone nữa!
    Đào mộ chút nhưng chân thành cảm ơn bác chủ thớt nhé 😁
    Bài viết rất chi tiết và dễ hiểu.
    @lieumang08 Thanks bạn!!!
    tiện thể upload bài này!! :D
    Anh nhớ em - Tuấn Hưng
    den buoc so 7.minh ko the nao luu save to.. dc nhi?no cu bao loi la sao vay nhi?
    @hungthoaip Nó báo lỗi j bạn?!
    Thử dùng app này https://itunes.apple.com/us/app/ringtones-for-ios7-ringtone/id380908399?mt=8
    cảm ơn bác mong bác chia sẻ thêm các đoạn nhạc chuông hay, e lười quá :p
    ah b cho e hỏi là e cài đc nhạc chuông cho call nhg message thì ko đc là sao ah 😔 e ko tìm thấy mấy file nhạc chuông đã copy trong text tone :(
    @vampire_lord176 Chỉ cài đc nhạc chuông thôi bạn chứ message thì ko đc! 😁
    Trc mình load lên nhiều mà do link die nên mình tháo rồi!
    Dạo này ko có thời gian nhiều nên hiếm khi làm! Chỉ những bài hay hoặc hot mình mới tạo dùng thôi!
    Thích thì mình gửi mail cho khi rảnh! ;)
    @vampire_lord176 có cách làm nhạc cho text tone!
    https://itunes.apple.com/us/app/ringtones-for-ios7-ringtone/id380908399?mt=8
    bạn dùng app này và cũng như tạo nhạc chuông nhưng thay vì bạn để chế độ Ringtone 40s, bạn có thể tap vào đó để off nó đi đồng thời nó sẽ on chế độ text tone cho bạn! bạn chỉnh thời gian tạo text tone cho hợp lý!
    còn cách add vào iphone thì như ringtone!
    ok b ah nếu đc thì b gwir choa e qua mail vampirelord176@gmail.com nhé e ngại cut cut chỉnh chỉnh quá 😆 e toàn nghe nhạc trên mp3zing nên cũng k down nhạc về itunes để mà cut :v
    isumikaga
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    Jb rồi lên cydia mò unlimtones muốn nhắn có nhắn , gọi có gọi cho lẹ
    Còn ko muốn jb thì appstore có Ringtones Maker quá trời
    bạn ơi sao itunes cuả mình ko có mục tones nhỉ? tìm hoài ko ra
    @Sir_Nguyen_1610 Bạn xem lại mục 1 có HD rồi
    nacdanh1
    ĐẠI BÀNG
    9 năm
    Tôi sử dụng rất nhiều phần mềm như Audiko pro,itunes....đã cắt đc hết nhạc chuông,đã đồng bộ với iphone (khi sử dụng itunes để cắt) nhưng k hiểu sao k thể tìm thấy đoạn nhạc đó trong iphone. Mong các bạn giúp đỡ
    @nacdanh1 bạn xem lại đã chắc chắn add vào iTunes và khi đồng bộ bạn đã mark vào chỗ nhạc chuông để đồng bộ chưa?
    nacdanh1
    ĐẠI BÀNG
    9 năm
    @hoaniphone15 chắc chắn 100% bạn ơi. Thích bài La bonita mà k làm gì đc
    @nacdanh1 Sau khi add vào iTunes bạn có di chuyển file đi đâu trên computer ko?
    nacdanh1
    ĐẠI BÀNG
    9 năm
    @hoaniphone15 Đã phát hiện ra lỗi bạn ah. Do bản OS đấy thôi. Mình reset dòng 2 rồi làm như cũ thì 1 phát ăn ngay. Chịu luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
    • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
    • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
    • Số điện thoại: 02822460095
    • MST: 0313255119
    • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019