LG đã bán được hơn 10 triệu chiếc Optimus L-Series trên khắp toàn cầu

Duy Luân
10/12/2012 3:27Phản hồi: 246
LG đã bán được hơn 10 triệu chiếc Optimus L-Series trên khắp toàn cầu

LG hôm nay vừa thông báo rằng hãng đã bán được hơn 10 triệu chiếc điện thoại thông minh thuộc dòng Optimus L trên khắp thế giới, đánh dấu "một cột mốc quan trọng cho LG và ngành thiết bị di động của hãng". LG cho rằng sự thành công này là nhờ vào việc "khách hàng muốn những chiếc smartphone hấp dẫn và độc đáo trong phong cách thiết kế". Hồi đầu năm nay, tại triển lãm MWC 2012, LG đã công bố ba thành viên đầu tiên trong L-SeriesOptimus L3 (màn hình 3,2"), L5 (4") và L7 (4,3"). Một thời gian sau, hãng tiếp tục tung ra thị trường mẫu Optimus L9 (màn hình 4,7") như một bản rút gọn của Optimus 4X HD dành cho khách hàng có điều kiện tài chính ít ỏi hơn.

Tất cả những máy nói trên đều sở hữu thiết kế L-Style với những chi tiết lạ và đẹp. Triết lý của LG đặt vào phong cách L-Style bao gồm 5 yếu tố: hình dạng vuông hiện đại giúp dễ cầm nắm, thân hình mỏng, cách sắp đặt các phím liền mạch, sử dụng các điểm nhấn kim loại và ngoại hình độc đáo. Jong-seok Park, giám đốc kiêm CEO của LG Mobile Communication nói rằng chiến lược của công ty là tạo ra nhiều sản phẩm đáp ứng nhu cầu đa dạng của khách hàng, đồng thời sở hữu nhiều kích thước màn hình và các tính năng trải nghiệm tốt. Hiện Optimus L3, L5, L7 và L9 đang được bán tại hơn 50 thị trường trên khắp thế giới, trong đó có Việt Nam.

246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khủng khiếp quá...ko cần qc nhiều như ss
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@20xu.com Vâng, khủng khiếp, không cần quảng cáo nhiều như ss, thế nên doanh số của 1 series "chủ lực" gồm 3-4 sản phẩm trong hơn nửa năm chưa bằng 1 sản phẩm của người ta trong 1 quý 😆
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
LG tham vọng như SS....😁
@Cho_Chet các hãng phải chiến nhau mới có hàng ngon giá rẻ được chứ.
Vâng và nếu cập nhật phần mềm nhanh chút thì ko chỉ bán dc bằng đấy máy đâu 😔
mình ủng hộ LG! ;) hàng ngon thì cần gì quảng cáo nhiều vẫn bán ngon lành! 😁

ghét nhất thằng SS. :mad:
@vinhphucng25 Mình không dùng LG nhưng mình like cho bạn ;)
@vinhphucng25 Điên quá, ghét ss tự nhiên lên đây kêu
@vietmuon có người điên hơn quote tui... hahaha... tui ghét thì kệ tui, vậy mà wá chừng người like đó! bạn đừng có tỏ ra nguy hiểm nha.. :eek:
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
Da su dung l9, mong ,cau hjnh tot,thietke dep. Ljke cho lg
Sr dien thoai mjnh k go dau dc

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn
thaicuong65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@njceboynjce Cài Gotiengviet là có ngay tiếng việt chứ nhỉ ;))
njceboynjce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaicuong65 mình không khoái dùng nhiều phần mềm cùng 1 chức năng lắm. xài 1 cái bàn phím của LG là đc rồi. thi thoảng lên diễn đàn đọc tin tức thôi.ít khi post bài bàng đt.hì
@njceboynjce cài gõ tiếng việt trên Google Play đi bác 😁
Chúc mừng LG !
10 triệu là con số đáng mơ ước của mấy anh Q-mobile và viettel nhà ta, nhưng để so sánh với Anh Táo và Anh Sam thì chắc còn lâu đây.
Chúc mừng Anh LG
@herculesx chuẩn ko cần chỉnh.
@DOCCOCAUBAI303
@DOCCOCAUBAI303 Cũng đang tìm mua cho thằng em con này, ko có hàng thì chán nhỉ😔

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
Gần 4 quý rồi mới bán được 10tr chiếc L ( chủ lực doanh số ) thì phải nói là khá ấn tuong cho LG...Sap có thêm đối thu cho Apple rồi....
Kaju
TÍCH CỰC
11 năm
LG thường đi đầu Phần cứng, đi sau Phần mềm 😁
Mình thích thiết kế của LG nên cam chịu Phần mềm, chỉ biết khóc thầm thôi. Dù sao ko có phần mềm thì phần cứng vẫn đẹp (theo ý kiến của mình)
@Kaju Android thì cứ trích xuất apk mà cài là ok...sợ gì phần mềm =))
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
vâng.quá chất.mua L9 ăn tết thôi
Tuy phần mềm kém ss nhưng dc cái ít pc nên giá rẽ hơn anh ss rất nhìu. Mong sao cập nhật nhanh hơn ss thì may ra.

Gửi từ LG-LU6200 của tôi
@KyNuConTrinh Đúng, ban đầu lg và ss cùng rẻ hơn hẳn thằng htc, sony....nhưng nay thằng lg vẫn rẻ còn ss bắt đầu bóp rồi, từ con s2 đâu thấy nó rẻ nữa....
Mà thằng nào chắc cứ khá lên là nó ko ngán hét giá

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
Dòng l thiết kế đẹp .
Ấn tượng lắm. cố gắng cuối năm kiếm cái l7 dùng 😁
H2T3110
ĐẠI BÀNG
11 năm
chịu bán tràn lan N4 đi, rồi mấy tháng nữa sẽ bán được hơn s3 của ss thôi😃
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@H2T3110 cần gì bán N4 tràn lan, nó hạ giá con Optimus G xuống thì ngon cmnr
@phucneo Đúng vậy, hạ giá con G xuống 8tr thì mình lụm ngay ko cần suy nghĩ.
Hàng LG Đúng theo tiêu chí người VN: "ngon bổ rẻ" nên mình đã mua cho người nhà xài hết 4con dòng L rùi, vẫn có ý định mua tiếp Optimus G.
Ủng hộ LG.
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@H2T3110 bán N4 đại trà thì mấy con khác ai mua,chưa kể N4 giá rẻ mang lại lợi nhuận đâu có bao nhiêu.
Chuẩn bị hồ sơ chống đỡ trò kiện tụng của Apple thôi... 😃
đang ham he em L9 của LG
Chết lun ở 4.0.4, đâu ai điên mà mua về để chờ đợi Jeally Bean. Optimus G mạnh vậy mà h chưa lên 4.1 trong khi S3 ra cách đây 6 tháng đã 4.1.2. Chán Lg
@cuhiep Bạn ấy bảo S3 ra cách đây 6 tháng chứ có nói lên 4.1 cách đây 6 tháng đâu.
@mymymoamoa LTE lên rồi, G thì mình ko rõ, nếu chưa thì cũng sắp thôi.
Chuc mung Lg...ngon bo re.....

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019