ROM ICS 4.0.4 CHÍNH THỨC CHO LG P990

anhbh
15/12/2012 12:47Phản hồi: 128
HI All
Mình chính thức thông báo tin vui cho các bạn đang dùng LG P990 rằng đã có OFFICIAL ROM (rom gốc chính hãng LG) cho em này.
Phiên bản bày chỉ dùng ngôn ngữ English nên các bạn cân nhắc trước khi sử dụng (nếu yếu English)

chi tiết download tại đây: https://docs.google.com/uc?id=0ByD_hFP_Juf4WVZ3emxIU3Nabjg&export=download (click vào ô download anyway để tải về máy tính)
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách thực hiện là:

- download rom gốc cho LG P990 ở link hướng dẫn trên

khi down xong giải nén sẽ được 2 file .bin và .fls

- download chương trình up rom gốc smartflash : http://www.mediafire.com/?7bysa3tdnd9ffy5

- down xong giải nén ra 1 folder và chọn file .exe để mở phần mềm trên máy tính

- đối với đt , bạn tắt máy và tháo pin .sau đó cắm sẳn 1 đầu dây vào pc còn 1 tay cắm đầu còn lại vào đt cùng lúc giữ nút volume - . 2 việc này phải thực hiện cùng lúc . Khi màn hình hiện lên upgrade firmware thì thả ta ra.

- Bây giờ ở chường trình smartflash bạn chọn tab 'ROM Copy D/L'
- bạn đánh dấu vào ô "normal mode"

- bỏ đánh dấu ô "erase cal"
- bạn nhấn vào ô AP Bin chọn file .bin mà lúc nãy bạn vừa giải nén ra
- bạn nhấn vào ô Cp Bin chọn file .fls mà lúc nãy bạn vừa giải nén ra
- Nhấn start chờ cho đến khi hoàn tất . khoảng 10' .(khi thất màn hình chớp chớp là ok ) . bạn rút dây , gắn pin và bật máy là được .
hoangtuhva
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhbh sao em ko thấy cái
- bỏ đánh dấu ô "erase cal"
Đây là official rom mới nhất cho em LG này.
Hiện giờ chỉ cung cấp cho thị trường châu Âu, chưa có ở châu Á
Mình đã dùng được nửa tháng nay. rất ổn định
@anhbh Cho mình hỏi nhờ bây h mình đang dùng cm7 nếu up như cách bạn nói có đc ko? Nếu đc thì khi up lên 4.0 máy đã root chưa? Và bạn cho mình cái cảm nhận về rom này đi như sóng nhất là cái nghe gọi,tốc độ,pin,có hiện tượng vừa dùng vừa sạc pin mà pin vẫn tụt ko?..... thank bạn 😃
bạn đang dung cm7 hay bất cứ rom gì cũng đều up rom này được. Vì đây là cách up về rom gốc chính hãng của LG nên ko cần máy phải root hay chưa root.
Cảm nhận thì khỏi chê. mọi thứ rất tuyệt vời.
bản rom mới nhất, và dc LG công bố chính thức thì khỏi chê rồi. mình dqng dùng rất là hài long
trước giờ cũng đã sài qua cm7 bà miui nhưng so với ics thì đều thua hết
xuckieng
ĐẠI BÀNG
11 năm
cám ơn bạn hướng dẫn mình làm và đã thành công duy nhất 1 điều mong bạn giúp cho la` sau khi lên đc 4.0.4 máy mình ko nhận sim nữa không biết làm sao😕
@xuckieng Thực sự bạn có gặp hiện tượng này ko đó? Bạn đã kiểm tra kỹ chưa. Máy điện thoại của mình làm sài Ok lắm mà. 1 số bạn cũng đã làm và sử dụng cũng ok nữa. Bạn làm lại xem sao
xuckieng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhbh mình tắt máy tháo sim ra lắp lại sim vẫn ko đc.lắp sim khác vào thì đc ~>hoá ra sim hỏng😕
@anhbh mình cũng bị như vậy. máy ko nhận sim nữa. làm sao để fix bây giờ pro
Cho mình xin link đuôi zip đc ko? Up cho dễ 😃
bạn down về từ link trên nó là file đuôi ZIP mà
dungqc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom stock toàn up smartflash kiểu này thôi không có flash zip qua CMW đâu
xuckieng
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào đã root đc rom 4.0.4 ở trên chưa ạ?
Nhưng mà pin thế nào bạn,có lỗi nghe gọi ko ????
@thinhhp11 Pin, nghe goi binh thuong.
noi chung la rat OK
Mình đã up rồi, xài ok. Chỉ có cái đang gặp vấn đề này:
Trước khi up có backup callog, contact, sms vào 1 file có đuôi .sbf bằng phần mềm sprite backup đi kèm máy; nhưng khi up xong thì không còn phần mềm backup này trên máy, mình đã cài lại fần mềm này (sprite backup, download trên mạng), xong vào restore lại thì chỉ được callog và sms, còn contact thì bị báo lỗi không được.
Có bạn nào biết cách xử lý giúp mình nhé
Thanks
@hoaphuong_saigon về Contact: như chúng ta đã biết. Mỗi máy chạy HĐH Andoid hoạt động với 1 account email của Gmail.
Do đó khi bạn cài account email vào điện thoại thì phần Contact nó sẽ tự động update va synce vào mục contact
Có hiện tượng pin vừa dùng vừa sạc vẫn tụt ko vậy,hướng dẫn luôn mình cách backup restore vs,mình chưa up kiểu này bao h 😃
đã cài và sử dụng được vài ngày, đánh giá là very good, tác giả chỉ cách root may luôn là ok
@ngochung99n2 chỉ mình cách backup restore vs máy chưa rôt thì sao dùng titanium để backup đc ????????????
@ngochung99n2 root thì dễ lắm. Root chỉ cần thiết khi ta muốn cài Hệ điều hành Custom Rom thôi. Mà Custom Rom thì chỉ có HDH Andoid phien bản cũ như 2.3.7 thì tạm ổn định. còn mấy custom rom 4.0 trở lên thì chán lắm, toàn bị lỗi này lỗi nọ. mình dùng nhiều rồi, thất vọng và tốn thời gian lắm
Đề nghị bác tác giả hướng dẫn nhiệt tình chút,hỏi mà chả thấy trả lời gì cả @@
m đang dùng 2.3.4 .muốn lên 4.0 lắm rồi .
chưa up room bao giờ .vì ko biết up.trên mạng ko thấy có bài nào hướng dãn cụ thể.hiz
@Dương Chiến Bạn xem ở đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/638403/
Có khá nhiều bài viết về em này, nhưng mình thấy bài viết này rất tổng quát và dễ thực hiện, chúc bạn thành công
Đây là cách root cho 4.04 root xong anh em tha hồ mà vọc nha
Đầu tiên down file này về http://www.multiupload.nl/3NOTPXFDSB và giải nén
Bắt đầu root máy.
Tắt máy, tháo pin, cắm một đầu cáp vào điện thoại->giữ phím + và - ở điển thoại đồng thời kết nối đầu còn lại với PC -> sau đó chạy file Start Flash.bat ở forder vừa mới giải nén ra và chờ đợi
Thế là xong, giờ thì bạn có thể thoải mái cài phần mềm cho em của mình 😆
baoduy94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanlinh_mta ko root dc . ko nhan máy
@vanlinh_mta Cái này rooot cho nản v30b đc ko bác.pm gì mà nặng kinh
@vanlinh_mta Root cho bản .hayhnào cũng đc à bác ý e là e dùng bản v30b .có root đc như vậy ko hay chỉ cho bản v30a
@vanlinh_mta pro ơi. em up v30b rồi root bằng bản root v30a ở trang 2. giờ máy ko nhận sim và ko vào đuợc máy ảnh. cứu em với.....
vietrap91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban rom 4.0.4 minh len roi. ram free it qua. xai 3g lau may nong la no tu khoi dong lai. thay cung ko co ji dac sac lam. hom bua cam cap vo truy cap bo nho trong cua may tu nhien mat het du lieu. ban 4.0.4 nay root dc, ben xda dev co huong dan root bang nvflash. ban nao dung nvflash thi phai cai driver cua nvflash thi may tinh moi nhan thiet bi dc nha. hien gio minh ve lai 2.3.4 roi vi dung 4.0.4 thay lag qa. ko cai nhiu ct thi muot lam. vi ram van con thua mot it de chay. nhug khj cai vai ct vao. day ram thi may lag lam. noi chug la ram 512 chay ics thi hoi oãi. Mot cai nua la trinh duyet web ko con ho tro flash (cu chuoi that). Con ban nao bao vua sac vua dung co bi tut pin ko thi minh khyen lam the hu pin, cuc pin chinh hag theo may minh tèo rui. luc trc cug vua sac vua dung. gio moi mua pin moi voi doc sac. nhug sac doc thi 4h moi day pin. vai that, trog khj sac bang may hon 1h la day pin rui. Noi chug xai rom 2.3 cho no on. vai con optimus 2x nay that.
Đã làm thành công
Đầu tiên down file này về http://www.multiupload.nl/3NOTPXFDSB và giải nén được thư mục: rooted_system V30A
Bắt đầu root máy.
Tắt máy, tháo pin, cắm một đầu cáp vào điện thoại->giữ phím + và - ở điện thoại đồng thời kết nối đầu còn lại với PC
Khi máy tính yêu cầu cài đặt APX driver, bạn chỉ dường dẫn vào thư mục Drivers có trong thư mục rooted_system V30A mà bạn đã giải nén
Sau khi bạn cài đặt xong APX driver bạn chạy file Flash.bat hoặc nvflash.exe ở forder vừa mới giải nén ra và chờ đợi chương trình root máy.
Khi root xong file Flash.bat hoặc nvflash.exe sẽ tự biến mất báo hiệu là đã root xong. Bạn lắp lại pin và khởi động, trong chương trình có xuất hiện superUser là đã root thành công
@Dương Chiến mất imel thật rồi. làm gì để khắc phục hả bác?
@tiendat153 Chắc chắn ko .vụ này m ko xử lý đc .bạn search xem có cách nào ko .ko thì phải ra quán làm ít cũng vài trăm.
Chia buồn vs bạn nhé
@Dương Chiến có cái toppic này nói về việc lấy lại imei nhưng mình ko hiểu lắm http://www.tinhte.vn/threads/phuc-hoi-imei-tren-dien-thoai-lg-android.2088263/
@tiendat153 Chịu khó tìm hiểu kỹ nhé .rồi làm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019