Luật mới của Instagram cho họ bán ảnh của bạn; Hướng dẫn xóa tài khoản nếu muốn

cuLong
18/12/2012 4:54Phản hồi: 151
Luật mới của Instagram cho họ bán ảnh của bạn; Hướng dẫn xóa tài khoản nếu muốn

Kể từ ngày 16/1 năm 2013, mạng xã hội chuyên chia sẻ hình ảnh Instagram sẽ chính thức áp dụng một điều khoản sử dụng mới đối với người dùng, mà nội dung của chúng sẽ ảnh hưởng trực tiếp rất nhiều đến quyền lợi của chúng ta. Theo đó, khi đồng ý với điều khoản mới, người dùng cũng đồng thời cho phép Instagram được toàn quyền sử dụng một phần hoặc toàn bộ các thông tin gồm có: họ tên, hình ảnh, thông tin cá nhân tài khoản Instagram của chúng ta, kể cả những hình ảnh mà chúng ta đăng lên. Việc làm này được giải thích nhằm giúp Instagram đưa ra những chiến dịch quảng cáo hướng đối tượng, tức là họ có quyền bán hình ảnh và thông tin cá nhân của chúng ta nếu muốn. Vì vậy, nếu cảm thấy không thích những qui định mới của Instagram, bạn có thể tải về tất cả hình ảnh và xóa tài khoản của mình với 2 bước như sau.

Đầu tiên, để tải về tất cả hình ảnh đã tải lên Instagram, bạn có thể sử dụng dịch vụ Instaport được cung cấp ở địa chỉ này. Nó cho phép chúng ta tải về tất cả hình ảnh đã gởi lên mạng xã hội này, thông qua 1 file nén .zip, sắp tới chức năng hỗ trợ up số ảnh đó lên Facebook và Flickr cũng sẽ được bổ sung. Hoặc bạn cũng có thể sử dụng các cách sau.

Tải về tất cả ảnh trên Instagram bằng Instaport.me

Sau đó, nếu muốn xóa tài khoản Instagram, bạn hãy vào địa chỉ này và đăng nhập, rồi thực hiện theo hướng dẫn. Nên nhớ hãy cân nhắc với lựa chọn này, bởi một khi đã xóa tài khoản thì cũng đồng nghĩa với tất cả hình ảnh của bạn sẽ biến mất, và sau này chúng ta cũng không thể tạo lại một tài khoản mới trùng với tên tài khoản đã xóa.

Xóa tài khoản Instagram
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hihi, cám ơn mác dúc két bớt nhé, nhờ bạn mà mình đã không còn xài instargram nữa, bái bai instagram, muốn bán hình của cậu à, đâu có dễ vậy 😃
(instagram đẹp do mình chụp nè: http://instagram.com/namair)
Chơi bẩn nhỉ ? Để cho dân tình nghiện Ins rồi ra chiêu này :|
thegioia
TÍCH CỰC
11 năm
free là thế... để trên máy mobile của mình cho lành
Khôn lỏi ghê gớm o_O Các bác sống bằng hình chụp instagram 1 phen điêu đứng rồi 😔
Mà tính ra hình của mình cũng chả có gì để bán...toàn chụp xàm xàm 😆
lumos4000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bsolver chủ quan quá 😔
Chơi trò này phải nói là bẩn tính vãi ra ấy😁
nguyenvu93
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ứng dụng Free là phải. Ko dích quảng cáo thì có cái khác. Trách sao dk, người ta có phải làm ra để cho vui đâu. Chịu thôi! 😔
phần mềm free nên đc cái này mất cái kia. đa số mọi người đều chụp ảnh bình thường thôi nhưng không phải ít ảnh mang tính nghệ thuật cao. insta đc toàn quyền lấy ảnh đó mà k mất tiền bản quyền. ngon!🆒
Chuyển qua xài snapseed thôi, đọc cái điều khoản là k thích rồi.
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
Chiêu độc. Rồi đến lượt FB nữa thì hay.
@nambun Thì nghỉ chơi FB, chuyển qua G+. Hehe
cạch mặt luôn đồ chơi bẩn 🆒
xóa đi, ko có Instagram vẫn còn cả khối chương trình có chức năng tương tự \m/
monoru
TÍCH CỰC
11 năm
instagram
anh e toàn chụp hình nghệ thuật, sau này nó lấy hình của ta đem bán tùm lum, mà ta ko dc j

sau này có thấy hình ta chụp xuất hiện trong các quảng cáo thì cũng chịu.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
@monoru
Cũng giống như trước giờ Instagram là công ty làm ăn ko có lợi nhuận,họ viết ra phần mềm đc hàng triệu người yêu thích và cho dùng free,giờ họ phải làm gì để gỡ tí vốn chứ,bạn muốn dùng ko của người ta nhưng ko muốn người ta dùng ko của mình,vậy sao đc 😃
@Tobie_arc cũng có vô khối công ty làm ra những sản phẩm tốt mà ko thu phí người dùng cuối. Instagram có quyền đặt ra luật bán ảnh thì người dùng cũng có quyền ko sử dụng nữa, đơn giản vậy thôi mà
general
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tobie_arc Bạn nhầm, không có thằng cha nào nghĩ ra ý tưởng như vậy để rồi làm phi lợi nhuận. Từ trước đến giờ nó vẫn kiếm lợi nhuận đó, có điều không từ việc bán ảnh của người dùng, bán thông tin của người dùng, ...
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
@general Tìm hiểu kĩ đi hẵn nói nhé 😃
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
"phong cách quyền riêng tư của facebook" đấy mà :v
Nghĩ cũng đúng, mục đích của instahram là chia sẻ ảnh, nếu ko mún chia sẻ thì đừng up

Nhưng chắc chắn phải có share lợi nhuận nếu bán trực tiếp chứ
Gia_Hưng
TÍCH CỰC
11 năm
@temp304 thế bạn hiểu chia sẻ ở đây là gì..... mọi người chia sẻ free với nhau, tất cả free... bây giờ nó đem bán để lấy tiền đút túi mà cái nghĩ cũng đúng của bạn thì tôi mong sao cả thế giới này chỉ có 1 mình bạn nghĩ thôi..... chứ ai cũng nghĩ đúng như này thì chết...............
nobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@temp304 Mình thấy không đúng chút nào, chia sẻ nhưng mà chia sẻ cho ai? Không lẽ cái gì cũng public hết à :eek:
@nobo Có lẽ mỗi khi có 1 suy nghĩ riêng, trước khi quết định đk & sử dụng intas thì thực sự tui cũng có suy nghĩ theo hướng inta đang làm, nếu tui là chủ inta thì cũng áp dụng

Nên tui đón nhận tin này cg ko có gì bất ngờ, bởi tui chỉ có 2 ảnh đg share trên inta, còn lại chủ yếu vẫn chụp = ứng dụng của máy

Cái gì cg có giá của nó, có bít tại sao fb mua inta mà trả 300tr $ tiền mặt, 700 còn lại là cổ phiếu ko? Nếu thường đọc genk, sẽ bít rằng 300 là quĩ khởi nghiệp của nó, các nhà đầu tư 300tr vào ko phải để vài chục năm sau mới có thể thu hồi vốn

Mà người ta sẽ làm mọi cách để hoàn vốn nhanh nhứt; kế hoạch này đc triển khai sớm chắc liên quan fb nhiều hơn
ghê vãi.
giả sử 1 công ty nào đó muốn mua bản quyền sử dụng ảnh mà họ thấy trên insta, hộ liên lạc với insta kiểu như
khách hàng: a lô ,anh insta cho em hỏi tác giả đăng ảnh trên insta để mua quyền sử dụng với
insta: cái này mình ko cung cấp cho bạn dc, đây là quy định baot mật thông tin của công ty😃
khách hàng: chán nhỉ, làm sao em mua quyền sử dụng bức ảnh bây giờ khi ko biết chủ nhân của nó😔
insta: dễ thôi mà, bạn mua của mình, mình cũng dc phép bán quyền sử dụng bức ảnh mà😃

Khách hàng: vãi anh insta:eek:
dm ông này bựa vãi như thế là xâm phạm quyền riêng tư của người dùng rồi còn j chả may ông nào hớ hênh ảnh nóng nó bán cho thằng khác thì bỏ mẹ cho nên tốt nhất bác nào đang dùng thì cứ cẩn thận thì hơn kẻo hối ko kịp😁
Mình xài photo wonder lâu zồi
Mình thấy trò này đúng là cứ bựa bựa kiểu j ấy, he, nghe rất vớ vẩn, uninstall

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019