Samsung giới thiệu Galaxy Grand: điện thoại 5" tầm trung với hai khe SIM

Didu
18/12/2012 8:0Phản hồi: 556
Samsung giới thiệu Galaxy Grand: điện thoại 5" tầm trung với hai khe SIM

Samsung hôm nay đã chính thức giới thiệu thêm một smartphone chạy Android của hãng mang tên Galaxy Grand với màn hình kích thước 5". Dù có màn hình kích thước lớn, ở khoảng giữa của Galaxy S3 (4"8) và Galaxy Note 2 (5"5) nhưng Galaxy Grand được xếp ở phân khúc tầm trung với cấu hình thấp hơn. Điểm mạnh của Galaxy Grand nằm ở thiết kế theo ngôn ngữ của dòng Galaxy cao cấp, màn hình 5" và có phiên bản với hai khe gắn SIM.

Galaxy Grand có khá nhiều nét lai tạo từ Galaxy S3 về thiết kế như các cạnh bo tròn, viền xung quanh máy được mạ kim loại xước. Mặt trước của máy là màn hình hiển thị TFT LCD với kích thước 5" độ phân giải WVGA (400 x 800 điểm ảnh), camera trước 2MP. Galaxy Grand sử dụng chip xử lý hai nhân 1.2Ghz, máy ảnh 8MP, pin dung lượng 2100mAh, bộ nhớ trong 8GB với khe gắn thẻ nhớ microSD. Khi bán ra thị trường, Samsung sẽ cài sẵn cho Galaxy Grand phiên bản Android 4.1.2 (Jelly Bean) tuy nhiên thời điểm và giá bán ra vẫn chưa được hãng này công bố. Sẽ có hai phiên bản Galaxy Grand gồm một khe SIM (GT-I9080) và hai khe SIM (GT-I9082).

Một số tính năng được Samsung trang bị trên dòng Galaxy cao cấp như Multi Windows, Direct Call, Smart Alert, Popup Video, S Voice, AllShare Play cũng sẽ xuất hiện trên Galaxy Grand.

Cấu hình chi tiết Samsung Galaxy Grand:
  • Màn hình TFT LCD 5" (400 x 800 điểm ảnh)
  • CPU 1.2Ghz hai nhân
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 8GB (có khe gắn thẻ nhớ)
  • Camera 8MP
  • Camera trước 2MP hỗ trợ gọi video HD
  • Pin 2100mAh
  • Cài sẵn Android 4.1.2
  • Trọng lượng 162gram
  • Mỏng 9,6mm
Nguồn: Samsung Tomorrow
556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy thiết kế rất đẹp!

Mình thấy màn hình 5 inch là tuyệt nhất
lại dùng được 2 sim nửa càng tiện lợi hơn !

Đây có vẻ là lựa chọn rất tốt, cho người yêu thích thương hiệu Samsung
trong phân khúc điện thoại tầm trung trong tương lai 😁

@phuocthanh234566 tốt giề, 5 inch mà có 480 x800 thì mặt rỗ bà cố. cái chuẩn WVGA chỉ dành cho màn 4.3 trở xuống còn chấp nhận được.
em là em thấy bác comment nào cũng khen nhé, chẳng chê cái gì bao giờ o_O
@jeftparker Không chê tại vì nhìn cái nào củng đẹp, nhìn củng thèm hết 😁
@phuocthanh234566 Bác tham gia tinhte nhiệt tình quá nhỉ
@phuocthanh234566 🆒
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
Đẻ Hoài ri ==
@hihihi133 Đây là loại tầm trung mà bác,dành cho ai ít tiền mà thích hàng bự nè,chắc giá dưới 9tr;)
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có dấu hiệu nhà Sam đi theo bước chân của Sony 😔
@Mr_Zu Mình nghĩ là sony bước theo chân của Sam thì đúng hơn. Sam là trùm của đẻ mà.
@Mr_Zu 2 đứa nó cùng 1 giuộc hay đẻ con rồi=))
@Mr_Zu Sony đi theo Samsung chứ
Ngon quá
Lại có 2 sim 😃
hy vọng giá thơm, máy này nặng quá, hàng hiếm của Sam đây 😃
TAKUMA
CAO CẤP
11 năm
Hy vọng là 6-8 tr để anh em tinhte còn la liếm 😃
hoanghiep88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TAKUMA Chuẩn! Hy vọng nó khoảng 5 tr thui he2.Đúc con 5 Inch vào túi phải thay nốt bb và nokia cùi là ngon😃

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
okurao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình giống s2 quá 😃
eoeoas1
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá nhiêu vậy 5tr xúc liền
@eoeoas1 5tr thì xúc được con Ace 5830 của sam thôi bác nhé ^^
http://www.mainguyen.vn/samsung-galaxy-ace-s5830.html
botculai
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 sim nữa quá tiện cho các bác dùng sim km. Chờ giá nữa thôi
@botculai Em này chắc phải "8 củ" chứ hàng SS cũng không rẻ đâu 😁. phiên bản 2 sim cũng hay, thuận lợi cho những bạn vài ngày lại ném 1 cái sim
màn hình 5'' mà độ phần giải có 400x800
Màn hình TFT LCD 5" (400 x 800 điểm ảnh)
màn hìh hơi chán thì phải 😔
@shikorita360 Đúng đấy bác, màn hình 400x800 là của 4" mà 5" dùng độ phân giải đó thì hơi chán....hy vọng ở 1 cái giá dễ chịu...😁.
Vẫn thiết kế ấy........
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
Vãi cả độ phân giải.
Kiểu này mà các Bác bảo là Samsung sáng tạo thì e chịu rồi.
One x,s,v nhìn là thấy khác nhau rõ
Con này,s3,note 2 có gì khác nhau ngoài to nhỏ nhỉ
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
@pupupa Ai k biết đọc nhỉ, đang nói Samsung thiếu sáng tạo nên phải lấy lại mấy mẫu cũ để thiết kế.
Nguy hiểm kinh
@hihihi133 thiết kế này ra đc mấy năm mà cũ hả ? 😃 nguy hiểm vãi
@hihihi133 nếu bạn tính thiết kế nên tính dòng chủ lực là s và note,còn điện thoại tầm trung nhiều phân khúc mà,hơn nữa hãng nào mà chả nhai lại thiết kế hả bạn?:p
hihihi133
TÍCH CỰC
11 năm
@pupupa Bạn dốt tiếng Việt quá ^^
.Đẻ hoài k thấy.Mệt hả .Sao k chạy đua phần mềm đi !
Biết rồi, khổ lắm, đẻ mãi....Và thêm nữa là tìm ai mua đt cũ để mình rinh cái mới zìa, khổ wá, khổ wá...tự dưng thành con buôn đt zậy ta??
Yên tâm là dòng ko cao cấp của nó thì cũng phải 8-10tr.SS giờ đẻ còn nhanh hơn cả gữa :-<
@o0oShinvao0o ko mắc lắm đâu bác ạ đẻ càng nhiều anh em mình càng có thêm sự lựa chọn
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Màn 5 inch mà độ phân giải thế kia thì mặt rỗ lắm!
@tuanbode tầm trung thì kiểu này cũng chấp nhận được, và đây là màn hình TFT LCD chứ không phải super amoled cấu trúc pentile.
gnoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc phải tầm 10tr
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gnoul Nếu giá 10tr thêm 500k đến 1tr nữa mua xách tay S3 (16GB) cho nó lành 😁
Tầm trung thì chắc 6,5tr -> 8tr thôi bác ơi.
Giá cỡ đó a e ít lúa mới rướt đc vợ về :D
Nó đã nói là tầm trung rồii còn thắc mắc làm chi. Nói vậy thôi chứ con này ra vẫn ăn đứt S2
@quangtoan8910 ăn cái đường nào. màn LCD 400x800 mà tận 5". 8gb thôi. trong khi s2 là 16gb hoặc 32gb. chỉ hơn cái android 4.1 vì s2 chưa được lên. còn lại chưa gì hơn cả. chưa có cấu hình cụ thể là cpu gì, gpu thế nào. dòng trung cấp thì chắc k có exynos rồi....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019