LG ra mắt thế hệ Magic Remote mới cho các TV thông minh của hãng

Duy Luân
19/12/2012 10:19Phản hồi: 68
LG ra mắt thế hệ Magic Remote mới cho các TV thông minh của hãng

Những dòng TV thông minh của LG có một chiếc remote rất được hãng chăm chút phát triển. Năm 2010, chiếc Magic Remote xuất hiện với khả năng điều khiển bằng cử chỉ. Một năm sau, LG thêm micro vào để hỗ trợ việc điều khiển bằng giọng nói. Giờ đây, hãng lại tiếp tục làm mới sản phẩm của mình và sẽ mang nó đến trình diễn tại triển làm CES 2013 sắp diễn ra. Chiếc điều khiển từ xa mới có đầy đủ tính năng của những thế hệ đi trước, đồng thời cải tiến bộ máy nhận diện giọng nói để người dùng có thể tương tác với Smart TV dễ dàng hơn.

Cụ thể, LG tích hợp phần mềm Natural Language Recognition vào Magic Remote, cho phép người dùng điều khiển thiết bị bằng những câu chữ bình thường, thậm chí là nói chuyện với TV để ra lệnh mà không cần phải đọc theo một cú pháp nhất định (giống những gì Siri, Google Now có thể làm). Magic Remote cũng dùng được cho những thiết bị khác trong phòng khách, ví dụ như set-top box, loa, đầu chơi đĩa Blu-ray. LG mô tả thiết bị này có một bánh xe để thực hiện thao tác zoom, cuộn trang web. Khi muốn chuyển kênh truyền hình, khách hàng chỉ cần vẽ một con số tương ứng vào không khí. LG Magic Remote còn có thể áp dụng để chơi các game dựa trên chuyển động.

Magic Remote sẽ được chia làm hai model khác nhau, một mẫu đi kèm theo các Smart TV CINEMA 3D cao cấp, cái còn lại bán chung với Smart TV CINEMA 3D tiêu chuẩn. Cả hai đều được làm mới về mặt thiết kế và vị trí phím bấm, riêng bản cao cấp có thêm đèn nền bàn phím và kích nhỏ gọn hơn.

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôhô!😁Đầu tiên đó
mua cái cho ti vi của mình mới dc
@0988846477 Trò bóc tem vui lắm hả bạn
plusvn
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết Tinhte có bài trên tay remote không nhỉ 😁
@plusvn Muốn có bài trên tay remote thì phải mua cả cái tv LG mới biểu diễn đc =))
Nhìn cái remote dựng đứng chắc cú "quý bà" thành đạt sẽ mua. Bất kể giá nào miễn giái thích lý do
@clapika Thật là giàu trí tưởng tượng haha
@salemetaplas Nhìn hình đại diện là biết bạn giàu trí tưởng tượng, phát biểu rất hay, cho bạn 5 sao

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
hcoi !
TÍCH CỰC
11 năm
@salemetaplas Hiện đại quá sẽ dẫn đến....hại não !
kujim1221
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clapika Vs cử động quay tròn nữa là lg đã thanh công, một chiếc remote đa chức băng
Oài , thế này thì cái Magic Remote trên cái LG 660s của mình trở thành dĩ vãng ah
Mà không biết cái Remote này có tương thích với mấy cái Smart TV Cinema LG 2012 không nữa
nam9d
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zipder cho em hỏi là làm cách nào để sử dụng được nó vậy, em mò mẫm mãi mà vẫn không sử dụng được nó
@nam9d ý bạn là cái remote trên cái 660s ?
cũng đơn giản mà , bạn chỉ nó vào tv rồi ấn power thì tv sẽ tự động nhận cái remote của bạn và sử dụng như con chuột
còn ko muốn sử dụng nữa thì chỉ vào tv rồi đồng thời ấn home + back khoảng 5-10s để tv ko nhận remote nữa
sắp hết pin thì mà vẫn phải đập bộp bộp sau đó dí vào tivi ấn liên tục cho mà xem,đó là cách mình sử dụng remote,riêng em này khi nao sắp hít pin thì phải hét vào mặt thì em nó mới bít được, mình dự là như thế:p:p:p:cool:🆒🆒:rolleyes::rolleyes:
kujim1221
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lg that la vo doi, haha.. Dep woa;)
Sent from my LT15i using Tinhte.vn
kiranote
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn cứ na ná như ...toy ấy nhỉ
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
remote này hay nhỉ mà mình nghĩ với những người nóng tính như mua mấy cái này về mình nói mà nó ko hiểu chắc đập phát hư luôn 😁, cái này chắc dành cho người khuyết tật có vấn đề về tứ chi và thừa tiền mới mua :D
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@scofield_17 Xin nói cho bạn biết luôn là tui chưa bao giờ phân biệt người có thân hình ko đc lành lặn như tui vì tui ko biết trước đc điều gì
Bạn nói đầu óc tui có khuyết tật chắc có lẻ vì nó nhiều nếp nhăn chứ ko phẳng lì như bạn 😁
@thadanguyen Hãy suy nghĩ và viết bằng 1 phần nhỏ là "người" trong bạn( một ít thôi cũng được dù biết là khó cho bạn).Đừng viết và nghĩ như phần "con".
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@scofield_17 Nói ko lại rồi quay sang cầu xin à, mỗi con người điều đáng đc trân trọng vì sứ mạng mà họ đã đc ông trời ban cho nên tôi ko có quyền xúc phạm bất kì ai trừ khi người khác xúc phạm tôi, tôi nói vậy cũng mong phần "người" trong bạn có thể hiểu đc
tongkiendbp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thadanguyen Chắc cái remote này ko dùng đc cho những nguời khuyết não nhỉ nó smart vậy khuyết não dùng thế éo nào đc bạn nhỉ nguời khuyết tật thì dùng tốt
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
Y chang cái Magic Remote của Logictech mình đang xài, do Lg khuyến mãi khi mua tv mà.
Sáng tạo 😃
Like ! 😁
Cái hình minh họa dưới nút power hình như có cả cái điều khiển = giọng nói thì phải :eek:
minh0401
TÍCH CỰC
11 năm
Khi muốn chuyển kênh truyền hình, khách hàng chỉ cần vẽ một con số tương ứng vào không khí.
vãi thật , kết quá 😁
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lg nên thêm phần giải mã âm thanh dts cho film hd đã nhé
sao người ta không làm hình cái đũa của peter nhỉ 😁
chẳng hạn vẽ số mấy là kênh đó =))
Dùng cái điều khiển ti vi Samsung mỗi lần vào mạng bằng Tivi thấy nó ngu quá trời luôn. Nên cải tiến hoặc tích hợp điều khiển bằng phần mềm với các điện thoại thông minh qua Wifi.
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này mà chế độ rung thì tuyệt vời làm sao :v
Remote mà thiết kế cũng đẹp nhỉ ;) mai mốt remote có chạy chip đơn nhân + hệ điều hành + retina display ;):rolleyes:
vy7291
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc phải thêm chế độ rung để chơi game 3D ^^!
đăng kí bản quyền đê, đáng giá đấy chứ !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019