Trên tay iPhone 5 chính hãng ở cửa hàng FPT

cuLong
21/12/2012 6:31Phản hồi: 425
Trên tay iPhone 5 chính hãng ở cửa hàng FPT

Sáng hôm nay 21/12 là ngày iPhone 5 chính thức được bán ở Việt Nam theo dạng chính hãng, của 2 đơn vị là Viettel và F. Studio (thuộc FPT), Vinaphone thì qua ngày 22 mới bắt đầu bán ra chiếc điện thoại này. Mình cũng đã có mặt ở cửa hàng F. Studio và để trên tay iPhone 5 chính hãng, với cả 2 phiên bản màu trắng và màu đen. Máy được bán bằng giá giữa 2 màu trắng và đen, với 17.580.000đ cho bản 16GB, 19.880.000đ cho bản 32GB và 21.880.000đ cho bản 64GB, mức giá này cao hơn giá chính thức mà Viettel và Vinaphone công bố.

Cũng như iPhone 4 và 4S, iPhone 5 dành cho thị trường Việt Nam cũng có Part Number kết thúc bằng đuôi VN, tức là máy được sản xuất cho thị trường Việt Nam, trong hộp cũng có cục sạc 2 chấu, và sách hướng dẫn tiếng Việt. Ngoài ra, iPhone 5 mà FPT bán ra là phiên bản quốc tế, do đó khách hàng khi mua không cần phải kí hợp đồng hòa mạng mua SIM mới.

Cập nhật: Vinaphone cũng đã bán.

425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có quá nhiều khúc mắt trong vụ này:
  • FPT có công ty con phân phối là FPT D, vậy sao ko dùng mà lại nhờ 1 công ty thứ 3?
  • Công ty cổ phần đầu tư & phát triển viễn thông miền tây hình như là công ty con của Vina, tất cả các máy iPhone của Vina đều do họ phân phối, nhiều khả năng là FPT mua về bán lại chứ ko phải là của FPT tự nhập như bình thường.
  • Hỏi thì FPT cho biết máy xách tay tiếp tục ko dc bảo hành, một khi Apple đã chính thức bán lẻ iPhone ở VN thì chắc là ko có chuyện đó, giống iPad bây giờ vẫn được bảo hành kể cả khi không mua chính hãng ở Việt Nam, do vậy xác xuất FPT mua về bán lại càng cao hơn.
  • Hàng của thị trường VN nhập về chính thức (không tính iPhone) thường có đuôi TH của Thái chứ ko phải VN (iPhone 4 và 4S đều có máy VN).
Mình cứ mong FPT bán máy từ Apple để xách tay được bảo hành ké mà chuyện đó chắc còn xa lắm😔
@sonlazio
Cụ ơi, cụ là Mod tinhte hay "gà" tinhte mà đưa ra những câu hỏi sặc mùi antifan vậy?
- Thứ nhất: iphone không được bảo hành toàn cầu như các sản phẩm khác của Apple vì theo quy định của Apple là iphone chỉ được phân phối theo nhà mạng và đương nhiên là bảo hành theo nhà mạng phân phối máy.
- Thứ hai: Công ty cổ phần đầu tư & phát triển viễn thông miền tây không phải "hình như là công ty con của Vina" mà là chuẩn như thế luôn, giống như FDC của FPT. Tuy nhiên, FPT đâu phải là nhà mạng như Vina hay Viettel đâu mà đòi phân phối trực tiếp iphone để bảo hành toàn cầu cho cụ.
- Thứ ba: Hàng của thị trường VN là do Apple của ASIAN phân phối, điều chuyển, có HO ở Thái Lan, do vậy các mặt hàng có thể là ZP; ZA, Hay TH, thậm chí là VN. Loạt hàng ipad mini và ipad 4 phân phối chính hãng tại VN chủ yếu có P/N là TH.
- Thứ tư: FPT thuê tinhte quảng cáo mà mod tinhte lại có comment như trên là không ổn. Tinhte nên xem lại về điều đó.
@sweetie_pearl Ghét những thằng như thế này. Mồm lúc nào cũng to hơn cái mặt không biết kiến thức dc bao nhiêu
@nguyenlamngochai Vâng, cảm ơn bác quá khen! Nghe giọng thì e biết tầm kiến thức của bác tới cỡ nào rồi! Em xin lỗi, lần sau em không thế nữa ạh!
@sweetie_pearl "Ghét những thằng như thế này. Mồm lúc nào cũng to hơn cái mặt không biết kiến thức dc bao nhiêu"

Comment của tôi như thế này mà bác bảo là biết kiến thức tôi thì thật sự xem lại đọc hiểu của bác đi 😁 chả có từ nào mà liên quan đến kiến thức tôi cả :D về nói con nó dạy lại tiếng Việt Đi
Tất cả vì money thôi.......
Money là sức mạnh mà, nó có thể biến con người thành nô lệ.
@nhatnamsj Xàm gì vậy?
Đắt quá nhỉ?đã dùng thì phải dùng bản 64Gb mà gần 22 củ lạy chúa,chứ bản 16 Gb dùng ko thoải mái😔
sandND
ĐẠI BÀNG
11 năm
@singum3004 Tùy người bạn ơi, 8G mình xài còn chưa hết
@singum3004 PM INBOX mình bán cho máy 64gb nguyên hộp, màu trắng. hàng US bản quốc tế giá 19 chai. có 10 con cậu thích chon con nào thì chọn.
Sáng nay vinaphone bán ip5 và tặng kèm khách hàng 1 cái ok do viettel sản xuất 😁 lí do để trấn an ae mua ip5 bị xước xát

Đây là hình ảnh 1 e trắng và 1 e đen bị lỗi hơi xước :p

@nongdandichat bác ngây thơi vãi :p em thích những người như bác 😁
@nguyenkhanh6666 mình coi trên fb thấy có cái hình đó.tươnrg nó ghép..ai ngờ có thiệt..mà bọn viettel hết cái tặng r hay s mà lại tặng bcs vậy trời
@leo_valentine k phải là ngây thơ..nhưng mình k bít thật mà..k tin.hehe
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
@leo_valentine Ngây thơ mà nhìn ra được bsc, thật là tài năng :D
khontube
ĐẠI BÀNG
11 năm
thừa tiền cũng không mua gì ở fpt. giá lúc nào cũng chát hơn chỗ klhacs
@iloveIphone2009
Sao mà phải nặng lời thế? Có đáng ko? Mình chỉ nói theo những gì mình trải nghiệm thôi. Note2 là 1 món đắt và khủng....Tâm lí người mua rất sợ bị hớ nên thà mua hơi đắt còn hơn là bị hớ.... Vì vậy mình chọn mua ở thegioididong.com (mua online nên đc giảm 2 triệu) và 7 ngày cho phép đổi mình đã Test kĩ lưỡng, liên tục gọi nhân viên hỗ trợ khi có thắc mắc...cuối cùng đều đc thỏa mãn...Và mình thấy ổn nên mình khuyên. Còn mình không thích FPT vì trước đã mua HTC oneV ở đấy. Lúc mua thì rất nhiệt tình...Nhưng mua xong thì thằng nhân viên kĩ thuật giảo hoạt, không thật thà nên mình có ác cảm

Trải nghiệm của bạn có thể khác mình nên không đồng tình thì cũng không nên nói khó nghe. Nếu bạn nghĩ mình gà còn bạn Pro thì bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình và mọi người nghe xem vì sao không nên mua ở thegioididong ???????
hienmau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khontube chuẩn luôn
@Mr Sức Khỏe đã bị dính một vụ ở TGDĐ nên 'bứx xúc' tí, mình không có ý 'bứx nút' u ...xin lổi, thành thật xin lổi... 😃
hungse7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iloveIphone2009 thật ra thì hàng ở tgdd đa phần là hàng cty (trừ hàng apple ) nên gjá rất là chát vì nó bán phải theo giá của cty bên vn ra gjá .nhưng bù lại người dùng sẽ yên tâm hơn khi mua hàng ở tgdd .hay vienthonga vì là bảo hành chính hãng ! Nó khác với bh hàng xách tay ! Với tâm lý người dùmg lúc nào cũng coi chính hãng là tốt nhất về dịch vụ sau bán hàng .
Chính hẵng và xách tay khác nhau ah?
@thuongthoiks Khác chứ bạn chính hãng là do nhà mạng phân phối ,nếu sau này lỗi còn trong tg đc bh thì 1 đổi 1. Nếu mua xt thì kg đc bh. Đây là riêng ip thui chứ macbook ipod, ipad thì bh toàn cầu mua ở vn bạn qua mỹ vẫn bh bt.
@thuongthoiks hàng xách ay thì không được bảo hành chính hãng tại việt nam thôi bạn
hungse7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuongthoiks
@thuongthoiks đúng rôig đó Xách là hang đc activer giá sẽ rẻ hơn hàng chính hiệu một chút, bạn à
Mua của vina hoặc viettel có phải rẻ hơn ko, có 15tr7, em dùng sim vina, có đóng thêm iSurf 400k nữa thì cũng là để mình đc sử dụng chứ ko phải cống ko nên coi như ko tính
lại trên tay có bác mới khui hộp đã bị trầy và theo cách nói apple là nhôm nào mà ko trầy
@hellsing82 hehe mai mốt mình mong nó ra bằng inox khỏi lo trầy :p
Bt. Không hứng thú
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Wow, GIÁ TỐT quá đi mất. ok có mua sẽ lại.....Viettel hay Vinaphone mua 😃
bưa trên tay rồi
bình luận sớm thấy được nhiều like! còn cái vụ này thì chẳng mới! chính hãng hay sách tay thì chất lượng có khác gì đâu,khác mỗi chế độ bảo hành
@therise Bảo hành cũng quan trọng chứ bạn. Một sản phẩm mười mấy triệu chứ có phải mấy trăm ngàn đâu? Giá trị của mộ năm bh hơn cả triệu bạc đó.
21/12 chứ 😁
@wildhorse_bt Ah có lẽ tại bác chủ vẫn chưa tin vào sự thật là mình được thức dậy vào sáng ngày 21 - 12 - 2012 =))
Sáng nay nhận 920 ở Nguyễn Kim rồi .Rất đẹp...
@mtlb Cmt 1 câu thừa thải và chẳng liên quan gì đến nội dung topic 😁
namct_sn
TÍCH CỰC
11 năm
@mtlb giống mình 😆 nhưng mà dùng khó quá, phụ kiện tuần sau mới đc nhận
@namct_sn HĐH mới có những khám phá hấp dẫn từ từ sẽ quen .
namct_sn
TÍCH CỰC
11 năm
@mtlb mà app của wp8 toàn mất phí 😆 tưởng hdh non trẻ thì phải free chứ. Quá buồn
Vina và Viettel nó bóp chết
Trên tay IP4 đọc tin "trên tay IP5". Vẫn như mọi khi : giá tốt cho những ai không cần mua.
@long_xuyen 1 câu rất hay 😆
Mình mua bên Vinaphone có 16tr1, FPT ăn lời vãi:

http://www.tinhte.vn/threads/1757297/
@nuhuta nó mua đi bán lại mà bạn , k biết dễ mua k bạn , hùi đó ip4 bị lái tuồn ra ngoài rồi làm giá thấy ghê
@winmac113 bạn đọc bài viết của mình đó, cực kỳ dễ mua

http://www.tinhte.vn/threads/1757297/
anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
Cái hộp và tem dán với cái mác nhập khẩu giống hệt với hộp ip5 của vinaphone bán ra sáng nay. Chắc chắc thằng fpt này lấy của vinaphone rồi bán lại giá cao hơn
đây là hộp của vinaphone

và đây là máy của FPT mua lại bán giá cao hơn

@anhgiai90 Bác nói quá chuẩn luôn .mẹ cái bọn fpt chì có ai ko biết mới mua của chúng nó .Nó bán là bán cái thương hiệu .Bác để ý bọn fpt có 2 loại tem .hàng tem fpt thì nó đắt hơn .Còn loại hàng dán cái tem # là hàng tầu khựa hàng ngoài liên kết vs FPT nó bán rẻ hơn .(Thông tin nội bộ )
@anhgiai90 chuyện bình thường ở huyện mà 😆. trước nay vẫn vậy mà
mheejun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhgiai90 chuẩn luôn cái tem kia là của vina dán ở cái cạnh chống mở kia kìa trượt vào đâu đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019