ứng dụng và game vui vui (ảo tung chảo) cho note 2

sieunhanhoi
21/12/2012 12:49Phản hồi: 10
ứng dụng và game vui vui (ảo tung chảo) cho note 2
Qua dùng note 2 cũng tìm hiểu và tìm thấy có mấy ứng dụng hơi ảo một tí chia sẻ cho vui....
sau đây là những ứng dụng mình sưu tầm được:

ứng dụng đo nhiệt độ:(Thermometer)

Đây là ứng dụng đo được nhiệt độ...các bạn nhìn hình dưới và ấn vào In và đợi càng lâu thì chiếc máy đo nhiệt độ càng chính xác nhiệt độ môi trường bên ngoài (người ta bảo khoảng tiếng thì ra nhiệt độ 😁 )...còn ấn vào out thì nó dùng internet để cho biết thời tiết

download: link

ứng dụng đo tiếng động trong đêm (Sleep Talk Recorder)
- Khi đêm thường rất tĩnh lặng và bạn muốn biết âm thanh xung quanh banh diễn ra thế nào thì đây chính là ứng dụng bạn cần:
tác dụng của nó là xem liệu đêm bạn có gáy không (vì mình ngủ có biết đâu ấy)
- xem xung quanh có con ma nào nó hú, hoặc tiếng gì nó kêu không....
cách dùng rất đơn giản chỉ cần tích vào cái giường (hình vẽ dưới) là nó hoạt động, sáng hôm sau có thể nghe lại
chắc các bác sẽ hỏi nó ghi âm cả đêm như thế thì nghe lại có mà ốm à, nhưng đã là phần mềm thì phải có giải pháp rồi...các bác ghi âm cả đêm rồi mở file đó lên thấy chỗ nào âm thanh có cao độ thì rõ là lúc đó có âm thanh của tiếng gáy, hoặc cái gì kêu rồi! và chỉ cần mở chỗ đó mà nghe thôi

Phần mềm tìm vàng: (Metaloid Field Detector)
nói thế cho vui thôi đây là phần mềm dò kim loại, tất nhiên nếu có vàng nó sẽ báo cho bạn biết....
cách dùng khá đơn giản bạn cứ cài chương trình rồi di chuyển máy điện thoại nếu cái kim (như hình vẽ dưới) nó chỉ về vạch gần 500 cho bạn biết có kim loại gần bạn....

ứng dụng nạp bin bằng năng lượng mặt trời: (Solar Charger)

Quảng cáo

ứng dụng nói lên tất cả, mình thấy ứng dụng này ảo tung chảo quá...

ứng dụng giúp bạn người kia có nói dối không: (lie detector)

- Đứa nào nói dối bạn cứ cho nó thử, đảm bảo sẽ biết ngay nó nói thật hay không (hoặc thử người yêu mình có nói dối không)

Quảng cáo

10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đây là một game, cũng có thể là ứng dụng trên màn hình mà mình khá thích
ứng dụng giúp bạn nuôi một con vật trên chính màn hình của android note 2 (chơi thời gian thực)
bạn sẽ phải thỉnh thoảng cho nó ăn, cho nó tập thể dục, để nuôi nó lớn...game này mình thấy khá nhiều nước họ chơi, các bác thỉnh thoảng chán mở màn hình lên chơi với nó khá nhộn...
DroidPet Widget (mình đã cập nhật link dow mới nhất, trên mạng là 1,86 $ nhưng ở đây là miễn phí 😁)

game MR. Bean kissing
một game vui vui về ngài bean

ứng dụng báo động: (Don't Touch My Droid!)
một ứng dụng vui vui, nếu bạn cài vào, rồi chọn chế độ activate
thì mỗi lần ai mà chạm vào điện thoại của bạn, nó sẽ kêu inh ỏi lên (có thể chọn nhiều loại nhạc inh ỏi khác nhau) có thể dùng bảo vệ điện thoại, hoặc một cách vui vui để trêu người khác

game bắn trứng giống trên máy tính: (Bubble Shoot - Egg Shoot)

download link

ứng dụng dịch tiếng động vật: Animal Translator
nếu bạn không hiểu tiếng chó nó kêu go go, tiếng mèo nó kêu meo meo thế nào, các bác dow ứng dụng này về và nó sẽ dịch cho các bác biết nó nói gì :D

ứng dụng giúp điện thoai bạn trong suốt: (Transparent Screen Launcher)
cái này khỏi phải giới thiệu nhiều nhỉ

ứng dụng uống bia (iBeer FREE)

ứng dụng hút thuốc lá: (Roll A Joint)
Đây là một ứng dụng để các bác tự cuốn giấy và bật lửa để hút thuốc lá...khá vui, dùng cho các bác cai nghiện, he he

ứng dụng chụp ảnh hay: Fast Burst Camera (ứng dụng này cũng khá ảo, nhưng nó thiết thực)
-Nó giúp bạn chụp ảnh với tốc độ cực nhanh
- chụp xong bác có thể tạo thành ảnh động
- ngoài ra nó tạo thành ảnh nền động luôn trên màn hình điện thoại (mình thấy chức năng này hay)

ứng dụng giúp bạn biến máy điện thoại thành chiếc gương soi: Your Mirror HD
đôi khi không có gương thì bạn hãy dùng ứng dụng này để soi xem mặt mình có sẹo không ?

ứng dụng nói chuyện với máy: SimSimi

- Một ứng dụng có lẽ những ai dùng android đều biết, nó giúp bạn có thể trò chuyện với con gà simsimi, vì nó có cả tiếng việt nên đây sẽ là một ứng dụng giúp bạn thư giãn và giết thời gian

mình làm ba mục nhìn cho nó đỡ rối mắt...thông cảm nhé, chứ không phải câu thích của các bác đâu, chia sẽ là chính
@sieunhanhoi Thanks
ảo nhỉ. Thích bác 1 phát ủng hộ tinh thần 😁
thôi tạm thế đã, dù sao nó cũng có sẵn trên google play rồi, mình chỉ tìm tên để chia sẻ thôi, mong các bác sẽ thấy vui ....
hay nhỉ

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
trò DroidPet Widget mình cập nhật lại link, bản kia bị lỗi

trò này cũng là trò theo mình là tạo nên sự khác biệt với iphone, vì nó chơi trực tiếp trên màn hình..
hoangtunha
ĐẠI BÀNG
11 năm
DroidPet Widget link bị die rùi bác ui 😔
@hoangtunha mình lấy lại link rồi
auturun.exe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu nào. Hay, thank bác chủ top.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp