Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy Mini 2]-Tất tần tật về mini 2 ( GT-S6500D)-Part1

tee.elcy
21/12/2012 14:51Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
cái này thì không biết mình vừa viết 1 bài hướng dân up stock rom cho mini2 co link mediafire cho anh em tai cho nhanh hihi ai cần thì qua đây nhé http://www.tinhte.vn/threads/1828648/
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Vắng vẻ quá ss ơi bao giờ cho mini2 lên 4.1 đây.
À có ai pit cách root ko bị tam giác vàng ko

Gửi từ GT-S6500D của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
haiz mình cũng đang mong samsung lên 4.1 đây. Con GT6500d của mình chạy có vẻ mau hết pin thật hjx hjx. Ko bit có bán pin rời mà dung lượng lớn hơn 1300 mA phù hợp với con mình ko ta ?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtansmack Pin 1300 của mình lại rất trâu bò mới lạ chứ. Pin mini 2 bằng pin ace nên rất dễ tìm bạn nên mua pin xịn thui dung luong cao chỉ là ảo thui

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtansmack Bạn dùng ROM nào?? còn tùy ROM nữa bạn ạ,mình đang dùng Ice Blast mà thấy dùng cũng hơn 1 ngày,thi thoảng chơi game thôi
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tee.elcy Rom đó mình cũng đã dùng nhưng mới đầu cứ tưởng là 4.0.3 ai ngờ thực ra lại là 2.3.6 nói chung android muốn pin trâu pải đóng băng thằng google map ko dùng app FB những kái chạy ngầm ko kần thiết đóng băng bằng titanium hết là pin trâu ngay😃;)

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana Chưa có 4.x thật đâu ==!,ROM này chỉ có cái giao diện giống thôi,có thằng nó đang làm trong dự án CM10 nhưng mà đợi lâu lắm rồi chưa thấy release
Ace pin 1350 bạn ah. Có điều màn hình ace lớn hơn nên nhanh hết pin.

aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Mình ngày nào cũng qua xda mỗi tội ko bình luận dc mặc dù có acc xda nhưng chỉ thank dc hình như bác đó đang làm tạm cm7 cho anh em dùng cho đỡ buồn đó;)

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana Bên XDA chỉ có team DEV của họ mới được phép post bài mới đau chứ,đành phải ngồi chờ :v
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tee.elcy Mình vào bình luận cũng ko đc mới đau chứ mất bao lâu ngồi dịch để dk id ai ngờ :oops:
Thôi ta cứ like và tận hưởng thành quả vậy nhưng cũng có cái hay là khi đã thành viên rồi thì khi online bằng tapatalk có thể chọn chủ đề yêu thích để theo dõi cho tiện:p
Mình thì thi thoảng cũng có wa đó, nói ko xa mới đây cũng wa XDA xem cái custom rom ReGiNa ultimate của mấy ổng cài vào này, nói chung cũng đang khám phá. Ngặt nỗi chữ nhìn ko ra mấy cái chữ bé tí tẹo trên cùng ví dụ như giờ , tốc độ download. Mà hình như chỉ có mỗi cái dao diên đó thôi thì phải nhỉ mình ko thay đổi dao diện đó đc mặc dù thấy ở trong cài đặt còn có nhiều nữa. Có bác nào xài rom này không cho mình ý kiến với nào.
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang đợi cm10 ổn định và cm7 ra là chiến mấy rom kia thử rồi nhưng ko ổn định nên giờ lại ở stock;)

bạn ơi CM10 và CM7 là gi thế ?
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtansmack Có cm10 rồi mà nhưng chưa dùng dc camera thôi

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana CM 10 đã release đâu, còn CMR với mấy kết nối linh tinh nữa,GSM 2 mới có mấy rom mới công bố là Regina,Ice Blast,biohamaz peter với Rhan,trong số đấy mấy ROM bio với Reg thì mang đậm tính cá nhân của ngưòi làm ROM nhiều quá @@,Rhan với Peter thì hơi nghèo nàn,mình thấy bản ROM ice blast là ổn định nhất đến h phút này rồi,chưa có thời gian rảnh viết 1 bài về Ice,có gì bác aminana post lên giùm với nhé,lấy box này làm nhà cho GSM 2 luôn ^^!
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tee.elcy Rom đó dùng đc nhưng mỗi cái vào CH PLAY đọc cm màu chữ rất khó đọc để mình dẫn link cho anh em cần thì tải vậy😃

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana uk đúng rồi,cái màu font của nó khó nhìn thật,đang kiếm soft để cứu @@
oh god. Giờ mình mới bit
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Đây là rom
ICE BLAST ROM
Của tác giả @Zalukajonet thành viên của diễn đàn XDA
Link rom các bạn tải tại đây http://www.mediafire.com/?z5ot99eufdkqohw
Rom vẫn là 2.3.6 nhé trong cài đặt vẫn hiện 4.0.1 chỉ là mod nhé kể ra tác giả nên sửa thành 4.2.2 cho máu😃
Rom này bao gồm

Các ứng dụng bên trong:

> Google Chrome
> Holo phóng [tính năng mới]
> Holo Locker
> 6 Lockscreen [bạn phải vô hiệu holo khóa đầu tiên]
> > Amazing Teks Plus
> Anotify [tính năng mới]
> ICS Camera
> Thư viện ICS
> đồng hồ JB
> DSP manager
> BEATS AUDIO
> dễ dàng Downloader
> tai nghe nút điều khiển [tính năng mới]
> hình ảnh 2 hình nền
> Kalender Indonesia
> LINK2SD
> Walkman
> và nhiều hơn nữa...
Rom được cài sẵn link2sd nên tác giả khuyên các bạn nên phân vùng ext2 thẻ nhớ thêm 256mb có thể nhiều hơn tùy dung lượng thẻ của bạn cách phân vùng các bạn tìm google nhé có thể ko cần phân vùng cũng dc rom dc cài sẵn cả
Titanium backup bản 4.7.3 nên các bạn nào muốn cài bản mới hơn thì phải dùng
LuckyPatcher xóa Titanium backup đi khởi động lại và cài bản mới nhé Titanium backup bản mới nhất http://appstore.vn/a/index.php/home/app/270
LuckyPatcher đây nhé http://appstore.vn/a/home/app/4308 và khi up Rom vào bộ nhớ thẻ lại là bộ nhớ trong ,còn bộ nhớ trong lại là bộ nhớ thẻ SD khi chúng ta kiểm tra bộ nhớ nhé nhưng vẫn dùng bình thường ko sao cả nhé cái này cũng hay vì khi cài app vào bộ nhớ data ứng dụng nằng trong. Thư mục Android data trong thẻ nhớ. Nhé
Cách cài đặt
Chép rom vào thẻ nhớ xong
Đưa máy về stock rom qua odin
Nếu các bạn có bản backup rom stock trước đó thì restore lại stock nhé
Tiếp theo chúng ta vào lại
CWM recovery
Chọn wipe data &cache
Wipe dalvik cache
Flash " ICE BLAST FINAL RELEASED " xong ta lại
> Wipe Data , Wipe Cache and Wipe DalvikCache
1 lần nữa rồi
> Reboot
Rom đã có sẵn gapp nên các bạn ko cần phải flash gapp nữa nhé:p;)
Rom có cả tiếng việt nhé rom có sẵn cả bộ chỉnh kiểu chữ to nhỏ tùy thích nhé lần khởi động đầu tiên cỡ chữ hơi to 😃
Hình ảnh của rom 😁😃;):rolleyes:

Để cuối tuần này cài thử xem rom này thế nào
Thanks bác Aminana đã chia sẽ nghen
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtansmack Hihi😃
Ko có gì:oops::p
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi mini2 ra 4.1 lâu quá đành phải chia tay em nó khi giấc mộng vẫn chưa thành đành tạm biệt anh em nhé chúc mini2 sớm có 4.1 để cả nhà trải nghiệm nhé:oops:😃;):p

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana Có rồi bác ơi,vừa up xong ^^!,để hôm nào rảnh test đầy đủ thì mình up lên cho anh em thưởng thức 😁
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tee.elcy Cm10 hay bản chính hãng vậy bác

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana CM10,bên XDA đã release rồi,nhưng mà chưa dùng dc Camera với Bluetooth
tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ae qua đây xem nhé,bản ROM CM10 của Galaxy Mini 2:http://www.tinhte.vn/threads/galaxy-mini2-ban-rom-cm10-dau-tien.1919921/
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tee.elcy Mình thấy camera fix 96% mà vẫn đen ngòm hả bác

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana Camera còn lỗi nối với gallary là bị FC bác ạ,nói chung là muốn hoàn chỉnh thì vẫn phải đợi dài ^^!
tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
à mà cái đen ngòm trong bài mình up lên là status bar mà bác,không phải camera ^^!
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tee.elcy Hihi pit mà chỉ mong sớm có ics chính thức may ra mới ok dc phải công nhận con mini 2 của mình hôm trước pin rất trâu nhưng mỗi cái 2.3.6 mà đành fải chia tay 2.3 chạy game và 1 số ưng dụng vẫn lag và 1 số app còn ko kài dc nên nản

tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana Nói chung là có điều kiện lên đời vẫn tốt thôi,nói thật mấy hôm đầu mua con này về mình cũng hơi nản,chả vọc vạch dc gì cả 😔
sondaimo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tks
tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sondaimo Có nút thank bạn ơi ^^!
có clip ko ạ.. mình mún hỏi là có ROM JB ko ạ
tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Hoàng Nguyên Tú bác ơi em này chưa có ROM JB chính thức đâu,mới có bản JB Cook của Cyanogen mình đã up ở bên trên rồi đấy,nhưng mà chưa hoàn thiện phần camera và bluetooth 😃
aminana
TÍCH CỰC
11 năm
@tee.elcy Mini2 có 2 rom cm10 rồi mà vẫn chưa xong camera hả bạn

Gửi từ LG-P705 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
tee.elcy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aminana uk camera vẫn chưa khắc phục dc,đàn chờ thôi 😔
jimmy0301
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi sao cài cwm lâu vậy :-s mình làm theo hướng dẫn của bạn thì đợi 1 lúc nó báo fail 😔
jimmy0301
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài được cwm rồi, chạy file su thì chọn apply update from sd card hay install zip from sd card hả bạn ?
install zip from sd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019