Vật thể lạ mang tên TCL S500, ae vào xem và cho đánh giá tí ^^

24/12/2012 6:2Phản hồi: 337
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là qua bao ngày chờ đợi, vừa lãnh lương hồi chiều là ra cưới e nó về luôn, mặc dù nhận được cơn mưa lời ....chê nhưng mình vẫn rất thích vì mua được cái điện thoại mà mình yêu thích. Điểm k hài lòng là bộ nhớ trong có 1gz thôi, k biết khi nào sẽ chán đây, hihihi
@ntnt_1204 Mua thẻ ở tgdđ 8g có 139k thôi!

Sent from my TCL S500
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@bonvn2008 Vẫn bị mua đắt đó, chỗ khác có 98k thôi

Gửi từ MID của tôi
@viaipi TGDĐ cái gì chả đắt! Có điều tiện mua máy thì mua luôn!

Sent from my TCL S500
@ntnt_1204 vao chplay tai moveapp cai nay ko cần root vâẫn chuyển đc udung qua thẻ nhớ mà
@phuochuu2806 Zậy hả bác, thanks bác.
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
E zự là mua cái 16G lun, 8G k thấm đâu
@he0mo0n Loại máy này lên dùng 8G là đc! Dùng cao hơn sợ treo!

Sent from my TCL S500
@he0mo0n Loại máy này lên dùng 8G là đc! Dùng cao hơn sợ treo!

Sent from my TCL S500
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Class 10 mà a, chắc k s đâu
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai biết thay font chữ hệ thốg lun k, k root nhe, S500 này lỗi font nặg
@he0mo0n lỗi pont sao vậy bạn mình cài bộ gõ tiếng việt bản 2(cho nó nhẹ) vẫn thường mà
@phuochuu2806 Xóa ứng dụng nó hiện ra chữ "Gỡ cài đặt" , " Đang gỡ bỏ ứng dụng", ...

Gửi từ TCL S500 của tôi
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bonvn2008 E bị là "Gỡ" mà nó cứ ra "Gõ" r nt bị bầy nè, cả web nữa, coi dùm e dấu sắc với huyền á =| 2013-03-13_15_09_26.jpg
@he0mo0n jờ mới để ý.do làm biếng ít gõ có dấu.hj
Máy mình hay có một lỗi là sao cứ tự khởi động lại hoài à. Những lúc đó thường là mình bỏ trong túi quần k làm j hết, màn hình thì khóa rồi, chẳng hiểu nổi, uất ức thật đấy. Mình kiểm tra lại rồi k hề có điều chỉnh tự động tắt nguồn hay mở máy j hết. Hic mới sử dụng đúng 1 tuần
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai root đc chưa nhỉ
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@he0mo0n con này chỉ cần có driver là root đc, mà driver chắc chung với mấy con chip mediatek, sau đó đi kiếm recovery của mấy con đó flash vào là đc, mình ko có máy nên ko test đc
@viaipi Có driver cũng chưa chắc root dc. Làm đủ kiểu rồi!

Gửi từ TCL S500 của tôi
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@bonvn2008 bác cài đc driver chưa vậy?
@bonvn2008 em cũng vậy làm đủ kiểu rồi mà em nó vẫn chưa có thai mới đau chứ
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
A n
A này nói đúg á
xài mấy tháng nay chưa thấy lỗi nài.hay là bác cài pần mềm tự tôối ưu ram RAM booster va tuùy chỉnh thử.nhiều khi bác để pm chạy ngầm nhiêều quá nên máy khơởi động lại để giải póng ram ấy m
xài mấy tháng nay chưa thấy lỗi nài.hay là bác cài pần mềm tự tôối ưu ram RAM booster va tuùy chỉnh thử.nhiều khi bác để pm chạy ngầm nhiêều quá nên máy khơởi động lại để giải póng ram ấy mà
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có khắc fục lỗi trên đc k ạ
@he0mo0n tạm thời sống chung với lũ.lỗi thì điện thoai nào chả có.hồi xài bb mà cũng thấy lỗi
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
=)) vậy là ta đợi root r thay font =]]
Ai có driver con này cho mình xinh được không đang cần gấp driver con này. Thank trước nha. Email của mình dracula8705@yahoo.com.
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieucuop Cần driver e nó làm j v bạn
À mình cần driver của em nó để đồng bộ với eclipse. Mua về xong tìm hoài không thấy driver nên không đồng bộ được. Bạn gửi cho mình nha.
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieucuop Ùa, trưa hoặc chìu nay mìh up
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai root đc chưa =|
@he0mo0n điểm danh :chưa
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuochuu2806 Qát
Hic hà, hic hà, tình hình là sáng nay rảnh rổi, vô lại trang web của thegioididong, ối trời ơi, TCL S500 giảm còn 2.990.000đ, khiếp vía. Coi xong muốn chửi thề luôn vậy, hic gì mà sụt giá nhanh kinh, mới mua đc 3 tuần, hic hà, hic hà
@ntnt_1204 Vãi thật giảm hẳn 500k

Sent from my TCL S500
khuyến maãi cục pin nữa đấy mấy bác à.quy luật là qua tết là giảm để kích cầu ấy mà.
Ực. Sao giảm giá ghê thế ta, kiểu này đi ra mua thêm cục pin nửa cái đã. Đt giảm chắc là pin chắc cũng rẻ. 😁 . Về sài cho thoải mái chứ nhanh hết pin vãi. Hồi nào cũng cắm sạc
@Nguyễn Trần Nhựt a.bác nhật xúc con tcl s500 này a
@phuochuu2806 uh. xúc hồi trước tết, nhưng mà ít sài 😁 . Toàn để thèn em sài thôi. 😃
he0mo0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai root em nó đc chưa nhỉ chờ cao nhân mãi mà k thấy đâu hết z TT.TT
em TCL S500 này và Alcatel 992D thì em nào hơn nhỉ ?
anh em cho mình ý kiến với ! 2 em này gần như y chang nhau làm hơi hoang mang :|
mybeeky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tho nb 992D là cái S600 nên chắc là hơn cái S500 rồi.
Với lại Alcatel là thương hiệu của Pháp tụi TCL nó mua về để dễ bề kinh doanh trên thị trường thế giới nên đồ build cũng ngon hơn. Cái TCL thì mình nghĩ là
1. Là ăn cắp thiết kế (kiểu dáng y chang để bán trong nuớc và mấy nước nghèo)
2. Là linh kiện bị lỗi của Alcatel đem ráp qua
Chủ yếu là giảm giá thành để cạnh tranh nên chất lượng không đảm bảo cho lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019