[ FPT F8 & K-touchW619] Chủ đề đã khóa

ldbienhac
24/12/2012 13:15Phản hồi: 143
[ FPT F8 & K-touchW619] Chủ đề đã khóa
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

#1 nhe
link ảnh die ùi bác. e cài đây
bác qua 2pic f8. PR e nó chứ. bác để link bé tí. k PR thì ai biết muk cài. bác edit lại đi. chữ to lên. màu mè hoa lá cành vào
@ngọc hưng spl31 he he! đợt này tuyển thêm em xinh xinh đứng PR thui ! "Dù nhiệt độ bên ngoài xuống thấp nhưng trong người anh vẫn thấy nóng" !
Thế này được chưa?:p😁
cài xong. chiến nào thánk bác
vãi. tôi yêu Vn. e kết ùi đáy ngen
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
cho lên từ 30' trước rồi😁
Vừa đi PR 1 vòng xong, chắc tý nữa sẽ nhận được khá nhiều gạch đá với chai lọ, tớ đi chuẩn bị bông băng đây 😕:eek:
Hỏm rài up có cần up besaband gì đâu , phải up cái besaband mới đc ak ? Hay lên JB là phải up , khổ nỗi chả co máy nhà , phải ra ngoài tiệm mà ngoài tiệm nó đóng băng hay sao ý chả cài driver đc , chán ! Vậy là ôm hận nhìn mọi người up rồi kakaka .Ngậm ngùi xài rom gốc của fpt kaka

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@ldbienhac kiểm tra như nào đấy pác, e up thì bị treo ngay ở màn hình boot :-<
@p3hjp_nd Bạn tải lại file appsboot.mbn mình update ở #1 về giải nén rùi thay vào thư mục BP V00001 cũ nhé rồi up lại baseband, file đó mình đã phân vùng bộ nhớ sẵn 180mb rùi, bộ nhớ trong cũng nhiều hơn 202 mb

Sent from my FPT F8 using Tinhte.vn
SevenCD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@p3hjp_nd Dùng link2sd
Dùng x-plorer

Mà sao số kp giống nhau nhỉ?

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@ldbienhac E làm như thế rùi pác ạ, vẫn bị, khi vào recovery chọn install rip from sd card thì nó chỉ chạy khoảng 10 giây đã báo complete rùi và reboot thì treo ở màn hình boot lun :-<
Cuc gach du tiên đây. K bit sao cai pow.er + dính lỗi Fc. Khi bật chế dộ tiêt kiêm nl là FC luôn. Mà game anphat 6 cua e. Die. Game iu thich nhất. Hic. Tét tip
Lần đầu tiên nó fc thui, lần sau nó bt

Âu shjit. Del mất tiu ui. Cái đo ngon k bác. Mà e thấy cai danh ba vân con lag. Vẫn ddag tét. Ức nhất là câi anphat k choi dc. Bác qua trainghiepsmartphone nhờ tui no lam hộ e vs. Bữa trc e nhờ mà k dc hjc
Ko chiến đc mấy game cơ bản mà e hay chơi như pes 12 or plant and zombie thì e vẫn xài gb vậy 😔
Bac. Hâm mộ gameđó nhj. E la e ket anphat 6 thuui. K choi dc la e chuẩn bj ve gb. Hynhyn mod lai cai rom đó. Them market nhé. E cbj đứa đt nay cho gấu e xai.
@ngọc hưng spl31 Mình chưa cài alpha 6 nhưng đang chiến Ap5, gta3,pes12,assien,gangtar rio...ngon lành mà?cái ycau đầu tiên là các bạn phải cài đúng phiên bản game cho dòng F8, nó là HVGA(320x480),cùng 1 game nhưng người ta viết cho từng dòng máy,ko thể cài mấy cái game HD của máy tính bảng cho nó được.Để mình kiếm cái Asphal67 test xem.
uh.kiểm tra nhé. do mình chơi tren GB đc mà.
sau 1 đêm tét. nhận xét đây
- mượt trừ cái danh bạ củ chuối ra (hơi lag tí)
- chưa thấy lỗi nào hết. nói chung ok hết 9đ
nhược:
- có lẽ phát triển trên bản ICS giống quangdiep nên chưa khắc phuc đc lỗi danh bạ.
- nên mod phím vol thành mở khoá
- viết lại baseband. chình lại cache xuống 10M. tối qua tải game gần 90M vẫn ok mà. trên chplay nhé
- chưa mod %pin
- nên xóa chữ G và H bên cột sim
😃😃😃😃😃😃
bác sửa lạ đi nhé. e qua trung quốc chơi đây
@ngọc hưng spl31 Uh! phải mod từ từ, ko thể nói là có ngay được, dễ vậy thì đâu phải bàn, cái quan trọng nhất là bây giờ đã có bản zip rom ko bị lỗi tiếng việt và bị mã hóa để ae vọc sĩ tha hồ cook,mod.Mình nghĩ vẫn còn nhiều cao thủ chưa lộ diện thôi. Đang hóng tụi tàu khựa ra baseband 4.1 cái là cho em nó lên CM10 cho bằng anh bằng em.

@ngọc hưng spl31 Mình đã tìm ra nguyên nhân gây lag dang bạ, đó là do cài thêm facebook thì danh bạ nó sẽ đồng bộ danh sách,load thêm toàn bộ địa chỉ facebook vào danh bạ luôn, nếu cài thêm yahoo thì càng nặng hơn nữa. Nếu ko cài 2 app trên thì danh bạ sẽ rất mượt.

@ldbienhac mà cái danh ba dó ko đẹp bằng cái danh bạ tich hợp trong cái app Phone đó. đẹp và mướt hơn
nói k phải chứ e qua trung quốc thấy thằng này viết rom cực đỉnh nè. nếu so sánh. nó như bác quangdiep bên mình vây
http://bbs.apkhot.com/u.php?uid=7109
bản rom GB và ICS của nó e xài qua. k thể chê đc. F8 của e giờ chắc cũng te tua. mới mua 1 tháng mà up rom miết. tội nghiêp
Căn bản thì tớ chỉ phát triển nền ICS trở lên thôi chứ chắc không có ý định quay về GB. "Tiến. lên Việt Nam ơi!":p
Thôi kệ quả này e cg lên thôi, ko về nữa đâu 😁
Tại máy game kia nhẹ, chơi lúc rảnh dỗi í mà, chứ e cg~ ít khj chiến game :D
e cũng lên. k mún về nữa. pin trâu + game khủng không = SANG TRỌNG. 😁
ak bác cho e xin cách add gói ngôn ngữ vô rom ICS vs. và cách thêm CH play nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019