Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG tiết lộ thêm thông tin về bảy mẫu Google TV sắp ra mắt tại CES 2013

Duy Luân
24/12/2012 13:18Phản hồi: 46
LG tiết lộ thêm thông tin về bảy mẫu Google TV sắp ra mắt tại CES 2013

Ngày 24/12 vừa qua, LG đã ra thông báo rằng hãng sẽ giới thiệu loạt Google TV mới tại triển lãm
CES 2013 sắp diễn ra vào đầu tháng sau. Giờ đây, nhà sản xuất đến từ Hàn Quốc lại tiếp tục tiết lộ thông một số chi tiết về những model này. LG nói có tổng cộng 7 mẫu Google TV sắp được trình làng. Trong đó, năm chiếc thuộc series GA6400 sẽ có kích thước màn hình 42", 47", 50", 55", 60". Dòng GA7900 cao cấp hơn với thiết kế Cinema Screen thì có hai kích cỡ 47" và 55". LG mô tả kiểu thiết kế này giúp viền TV trở nên mỏng hơn, còn chân đế thì được tạo hình độc đáo. Tất cả những chiếc Google TV nói trên sẽ đi kèm theo Magic Remote thế hệ mới.

Về mặt phần cứng, LG nói những sản phẩm của mình sẽ sử dụng CPU hai nhân nên việc duyệt web, truyền video trực tuyến cũng như những thao tác khác được nhanh chóng hơn. Bộ xử lí hình ảnh TruPicture XD Engine hứa hẹn mang lại màu sắc trung thực, mức độ tương phản sâu cũng như tăng độ trong, độ rõ của ảnh. Giống với các mẫu Smart TV cao cấp khác của LG, những chiếc Google TV 2013 do hãng sản xuất vẫn được trang bị màn hình 3D với công nghệ FPR (Film-type patterned retarder).

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hpcomp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo này tv của lg chất lượng có vẻ đi xuống, tỉ lệ bảo hành cao.
@hpcomp Bít cái ếch gì, nó mới chuyển từ bảo hành 24 tháng sang có 1 năm thôi:p, người dung đang kêu ầm ầm kia kề
@hpcomp Anh trong nhà mình mua TV, chỉ cắm ổ cứng vô coi 3D luôn, cắm mạng online được, mình thấy mấy hiệu Korea làm tiện dụng cao đó chứ bạn.

Cái magic Remote xài phê lắm
hieutron
TÍCH CỰC
11 năm
@hpcomp bán nhiều thì tỷ lệ bảo hành sẽ nhiều, bạn thử xem nếu không bán cái nào thì lấy gì mà bảo hành.
đế giống chân ếch hơi xấu còn nhiu là ok
Chân đế nhìn quái quái sao ấy :eek:
kakaka chờ xem trên tay 😁
@J_Android Trên tay cơ đấy =)) chắc là trên mắt thì may ra :D
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@J_Android sờ tận tay thôi,chứ trên tay thì hơi nặng 😆
dáng đứng giống giống....:eek::p
vietha285
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dep! Ko biet con 50inch gia khoag bao nhieu. Co dk se gom lua muc 1 e (sr vi ko ko dc tieng Viet co dau)

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tinhte.vn
Tv lg thì ok r.đã đến thời smart tivi r.gg đi trước apple 1 bước

Send from my andép using Tinhte.vn
Ở vn thua mytv chắc lun 😁

longt61
TÍCH CỰC
11 năm
nhin may mau thiet ke nay dep that, hon han cai mau cua apple tv (ko biet do da la mau san xuat chua nua :-/). google ngay cang ba dao, neu ma ko ken cua voi ms thi con ba dao hon nua. 😃
tivi viền mỏng như thế mà các bác còn chê xấu :eek:
cái chân đế thế mà có khi để lên bàn phòng khách nhà bác nó lại trở lên đẹp thì sao :eek:
http://www.tinhte.vn/threads/1763824/
google tv ra trước đón đầu thị trường rồi
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết giá như thế nào? chắc chờ đợi để mua 1 cái
Ai chế TV LG, chứ mình thì thấy rất tuyệt, qua 2 đời LW 5700 rồi đến LM7600, tất cả đều rất tuyệt, ko gì phải phàn nàn. Riêng cái giá là đáng yêu nhất.
Con này ra + thêm tài chính 2013 ko quá đi xuống như 2012 thì mình cũng cố đổi em này.
@chuong5580 Lm7600 vẫn đắt lòi chứ có rẻ đâu bác.
@phu_nguyen29 Bác khoan hãy nhìn cái giá, mà so sánh với các hãng khác về tính năng. Tôi nói giá yêu, tức là nói đến cái giá so với tính năng của nó.
Chả lẻ nói S3 quá đắt? Galaxy Mini mới rẻ! Mình nói đúng ko nào?
Với LW5700 mình ko nói đến.

Bác cứ xem tính năng và đặc tính kỹ thuật của LM7600 47" với các hãng khác cùng cở màn hình. Mình mua lúc đó là 32tr800, bây h chắc rẻ hơn vài triệu rồi. Thì với cái giá của LM7600 yêu hay ko nhé!
đang dùng 1 con tv LG 42LM6200 LED 3D, mua được giá km bèo thôi rồi là 12tr kèm 6 kính 3d😁 (giá thực là 20tr). Thấy cũng khá ổn. Mình thấy màn hình LG ổn mà, cũng đang dùng 1 cái màn LCD 19" LG cho máy tính, mua từ cái thời 4:3 còn thịnh hành, đc 6 năm rồi mà chả thấy lỗi vẹo gì :D:D:D
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bocap4444 Hic, giá rẻ quá, lúc trước mua con SamSung led 40in không 3D đã 16.5tr rồi 😕 . Thôi đợi con LG Google để bỏ vào phòng ngủ
@bocap4444 So với tầm giá và chức năng,công.nghệ thì em.nàu là quá ngon rồi ấy chứ. Ước mơ tết này của em đấy. :D

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
Tuong tự như dòng 3d cinema 2011 thui mà ta.
Goolge TV chắc là sẽ internet ngon
Bên cây Cầu Dừa. Dáng đứng Bến Tre.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019