Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Thời điểm 22:00 ngày 24/12/2012 Apple chưa khoá 6.0.1 iPhone5 và iPad Mini dù đã lên 6.0.2

cydiatoday
24/12/2012 15:7Phản hồi: 53
iPhone5 của mình đã updated qua OTA và iTunes lên 6.0.2 trải nghiệm hai ngày nay, vừa về DFU mode Restore-Downgrade về 6.0.1 thành công.

Như vậy, xác nhận hiện thời điểm này Apple chưa khoá 6.0.1, các iPhone5 và iPad Mini đã lỡ update lên 6.0.2 có thể về.

Cần biết thêm, FW 6.0.2 chỉ có bản dành cho iPhone5 và iPad Mini để fix lỗi WiFi.
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

prince2408
ĐẠI BÀNG
11 năm
fix đâu ko thấy lên đc 1 ngày phải xuống liền, pin để wa đêm tụt từ 47% xuống 7% mặt dù tắt hết các kết nối 3G vs wifi. sợ thật cứ tưởng đt mình bị hư chứ
conanvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ mãi không thấy có jb... Buồn quá
thôi tớ sợ bản 6.0.2 này lắm roài! tưởng đâu ngon như cái thời ios 5 ai dè...huhu cũng mai đã restore lại 6.0.1 OK, không thì hơi hối hận vì đam mê IOS mới, giờ chờ thêm tool Jailbreak nữa là good :p
Ngóng tiếp...!:rolleyes:
Leonjdass
ĐẠI BÀNG
11 năm
Liệu bao h mới có tool jb cho ip5 nhỉ. Lại fai ngóng như cái hồi mới lên 5.1.1. Mệt quá. Hjxxx
inetvnn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã lên và đã xuống lúc chiều nay, pin thì thấy cũng vậy nhưng chủ yếu là chờ tool JB nên phải xuống 😃
BinApple
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai nhanh tay còn kịp 😁
lethanh.8
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc Apple không khoá bản này vì chỉ dành riêng cho iPhone5 và iPad Min thôi thì phải
bác ơi làm thế nào để hạ từ 6.0.2 xuống 6.0.1 ạ. em đang muốn xuống gấp lắm. bác chỉ em với
Platinum
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ shift+restore rồi chon 6.0.1 thôi bạn
up lên 6.1 beta 4 lun bác thớt ơi XD
đã về 6.0.1 an toàn 😁
Đang ở ios6.1 beta3 để fix lỗi tin nhắn máy Sprint thì làm sao đây ,h về 6.0.1 thì sao nt
Sáng nay có 1 em iPhone5 6.0.1 (hàng Mỹ mới activate 2 ngày) không save SHSH 6.0.1 được.
Đã lên 6.0.2 và xuống lại 6.0.1 thành công.
😔 bùn quá, chưa có JBU hay hạ cấp cho 4s. Mai mốt k hào hứng úp FW nữa, thiệt quá :(
mấy bạn ai biết down 6.0.1 ở đâu ko? cho mình xin cái link. Mình mới mua hôm qua, mà phải cái thấy nó kiu update là mình úp luôn. ko ấn tượng 6.0.2 lắm. mún về lại 6.0.1 ah
@VinhNhi Bài #2 topic này:
Tổng hợp cách khắc phục iTunes Errors khi Restore/Update & TH các link download iOS
doi vo danh
ĐẠI BÀNG
11 năm
tối qua đang định up lên 6.0.2 nhưng bùn ngủ quá nên định để hôm nay up, giờ đọc thấy các bác nói vậy thì khỏi up lun 😁
Vừa vẫn về được 6.0.1 nè anh em ơi!
Vừa từ 6.1 beta 4 về 6.0.1 hóng JB 😁
sao mình restore xún 6.0.1 mà cứ báo lỗi 3194 hoài
mặc dù đã làm theo cách của bác cydiatoday
Error 3194
AppleSupport: Error 1004, 1013, 1638, 3194
Lỗi restore firmware thấp hơn hoặc không đúng với firmware hiện hành của Apple.
▪ Install iTunes mới nhất.
▪ Kiểm tra phần mềm security, firewall. Chắc chắn gs.apple.com không bị chặn.
▪ Kiểm tra file hosts về server Apple (gs.apple.com).
▪ Thử restore trên mạng và máy tính được biết chạy tốt trước đó.
▪ Dùng TinyUmbrella, chọn SHSH muốn restore, nhấn "Start TSS Server", mở iTunes Shift+Restore.
iPhoneWiki & DailyiPhone: Lỗi khi cố gắng restore firmware cũ đã bị Apple khoá, nếu có SHSH firmware đó có thể sửa file hosts trỏ đến máy chủ Cydia của Saurik server, nơi được sao lưu SHSH files, hoặc file SHSH đã lưu trong computer. Restore lại.
TinhTe:
▪ Lỗi 3194 do restore firmware cũ đã bị Apple khoá.
Giải pháp khắc phục: Vào “C:/ Windows/ system32/ drivers/ etc/ chuột phải mở file "hosts' bằng Notepad. Gõ thêm vào dòng cuối “74.208.10.249 gs.apple.com”. Save và thoát Notepad.
▪ Dùng iREB hoặc Redsn0w đưa thiết bị về pwned DFU hoặc đưa về thủ công bằng tay như sau:
- Kết nối thiết bị.
- Nhấn giữ Power+Home trong 10 giây.
- Vẫn giữ Home, thả nút Power đếm thêm 10 giây.
- Mở iTunes có thông báo máy đã về Recovery (DFU mode), nhấn OK.
- Nhấn Shift+Restore (Mac: Alt+Restore), trỏ tìm firmware muốn restore, nhấn restore.
▪ Hoặc restore firmware mới mà file hosts của Apple server đã bị chuyển qua Cydia server.
▪ Cắt file hosts ra chỗ khác. Restore xong đem về lại chỗ cũ.

Mong bác giúp đỡ ,mình k lưu shsh 6.0.1 😔 hôm trc up lên 6.0.2 bằng OTA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019