Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LUMIA 920 CỦA BẠN LẮC CÓ BỊ KÊU HAY KO?

sinhviendlld
26/12/2012 7:33Phản hồi: 13
Chào các Lumia920fan 😃.
Mình đang mắc kẹt vụ này và thấy cũng có nhìu bạn giống mình nhưng chưa có thông tin cụ thể nào từ Nokia.
Mình đã lấy 1 em màu vàng nhưng khi lắc ngang hoặc dọc thì nghe kêu lộp cộp, cảm giác cái bộ phận nào tương đối lớn trong ấy va vào vỏ.
Mình đổi trả TGDD rồi, và sáng nay họ thông báo Nokia care phán rằng đó là vấn đề bình thường của Lumia 920. Giờ đang phân vân ko biết là lỗi hay bình thuờng.
Có ý kiến cho rằng tiếng kêu đó là do cái camera floating, và cũng có ý kiến bảo là do lỏng pin, nhưng Nokia vẫn còn im re. Sáng giờ liên tục gọi cái 18001516 nhưng đề báo bận. Bực quá.
Quái là ở chỗ mình test một vài máy khác thì ko có tiếng kêu như vậy. Chả hiểu nổi.
Giờ, mọi người hãy điểm danh cái lỗi này ở đây nhé, để xem cái lỗi ấy có phổ biến ko?
Quả này Nokia chơi khó fan thật.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy em ko bị,nhưng bị hở sáng,đành ra TGDD đổi vậy,chấp nhận đợi đến 10-1 :mad:
tottidat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@llong Nay Phước Lập mới gọi tối ra lấy máy , lần này mà ko được nữa thì cũng đợi 10/1 =)) Bắt Tay 😁
@tottidat May quá ! có bạn cùng cảnh :p
tottidat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@llong Bác ở TPHCM hay HN vậy ? Đã nhận đc voucher chưa ?
@tottidat Em ở Cao Bằng bác ạ,em quên chưa hỏi,bọn nó ỉm luôn đi sao ấy 😁
thefriend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình cũng không bị. cũng bị hở sáng viền 1 chút. Nhưng xài luôn không đổi vì xài rất đã , mắc công đổi xong dính lổi khác nặng hơn)
tottidat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc do Lỏng Pin đó bác ơi , chứ con của mình có bị gì đâu , chỉ có cái vỏ bóp vô nó kêu ọp ep à , ra đổi nhanh đi còn kịp 😁
MrBurin
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình lắc thì có tiếng lạch cạch nhẹ nhẹ ở phần camera, ghé tai lắm mới nghe chứ không giống như "cái bộ phận nào tương đối lớn trong ấy va vào vỏ" nếu mà tiếng lớn vậy thì có khả năng pin thật
vvm69
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình may mắn, máy mình chả bị lỗi gì.
Hãi hùng! Kêu... lộp cộp? May, con 920 của mình chả sao, có chăng khi thả mấy con kiến lên xong lắc 2 phát là rơi sạch, chắc tại cái vỏ nó trơn. 😁
@ndkhoivtv Máy em ngoài vấn đề hở sáng ra cũng ko bị sao,nhưng để dùng lâu cũng thấy lo,mai đành đi đổi cho yên tâm,đợi đến 10-1 vậy :D
N86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác tập hợp Imei máy lỗi ở đây đi http://www.tinhte.vn/threads/1784214/#post-30345544
Crawler
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua trong 3 ngày mới đc đổi mà 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019