ZTE ra mắt Nubia Z5, màn hình 5-inch FullHD, siêu mỏng với camera 13 chấm

vuhai6
27/12/2012 3:37Phản hồi: 97
ZTE ra mắt Nubia Z5, màn hình 5-inch FullHD, siêu mỏng với camera 13 chấm
Cuộc đua cấu hình của những chiếc điện thoại Android chưa bao giờ kết thúc, nếu năm 2012 là 4 nhân thì xu hướng của 2013 sẽ là màn hình to, độ phân giải FullHD. Vừa qua thì ZTE cũng gia nhập đội hình mới này với Nubia Z5, chiếc điện thoại màn hình 5-inch mỏng nhất thế giới cho đến thời điểm hiện tại. Màn hình độ phân giải FullHD 1.920 x 1.080 giúp Z5 đạt 440ppi tương tự như HTC Droid DNA, hơn hẳn nếu so với iPhone 5 (326ppi) hay Galaxy S3 (306ppi). Với độ dày chỉ có 7.6mm, Z5 vẫn được trang bị viên pin dung lượng khá cao, lên đến 2.300 mAh.

Cấu hình của Nubia Z5 không tệ, nó được trang bị BXL 4 nhân Qualcomm Snapdragon S4 Pro APQ8064 với tốc độ 1.5GHz, 2GB RAM và bộ nhớ trong 32GB. Đặc biệt là camera 13-megapixel f2.2 đằng sau được cung cấp bởi Konica Minolta. Kích thước 138 x 69.2 x 7.6 mm và nặng 126g. Z5 được cài sẵn Android 4.1.1 Jelly Bean. Hơi tiếc là ZTE Nubia Z5 này chỉ được bán trong nội địa Trung Quốc với mức giá 3,456 yuan (vào khoảng $555), ngoài ra còn có phiên bản titanium đặc biệt có giá 7,890 yuan (tương đương với $1,265).

Nguồn: Nubia
Ảnh & video: Engadget
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zprox
TÍCH CỰC
11 năm
cấu hình thì ngon nhưng không chơi hàng china hãng,vì rom không nhiều 😁 nghịch không vui,hehe
sáng thức zậy đọc bài này nge tiếng nó khựa khựa là bực rùi nha :mad:
@ruacontrenbien Khựa mà đọc tiếng trung quốc có nghĩa là Anh đó . Thế nên đừng đọc là Tàu khựa nữa nhé . E cũng mới được con bạn học tiếng trung nó chỉ giáo cho đấy :d
ôi, siêu mỏng như......stin😁
@phuochongts Lại gặp bạn này rùi.
@phamkimhao sao vậy bạn phamkimhao??
@phuochongts Hi, không có gì mới mẻ hết.
Đẹp, nhưng cái giá quá chát cho 1 em china
@Mrquangnakata giá chát vì bộ đồ lòng lớn . màn cao cấp.
---nghich---:mõng -> đẹp -> pin ít
---lý---: dầy -> thô -> pin nhiều
máy mỏng và đẹp quá
cấu hình ngon
k biết chất lượng tnao
@hotboyln sau khi tay minh truc tiep so sanh iphone 5 va nexus4, thi ca nhan toi thay cau hinh k qua quan trong, vismartphone van la smartphone, chu k phai la laptop, nen he dieu hanh va touch la q trong nhat. o day ios chua co doi thu, vi cau hinh iphone5 chi nhu ss s2, nhung sanh ngang va nhinh hon va nexus4 va ss s3. cac ban co the vao youtube check, xin nhac lai, minh la ng dung android nhe.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
Nhìn trên hình thì tất nhiên là rất đẹp, còn thực tế ở ngoài thì mình nghĩ ko xuất sắc như quảng cáo. Thật ra đồ China xịn làm rất tốt, nhưng vẫn thiếu đi sự tinh tế trong từng sản phẩm, hơn nữa hàng China no.1 hiện nay là HTC mà vẫn chưa có bước tiến gì nổi bật mặc dù nó xài rất ổn
@tiachop911 Vì bạn nói HTC là của TQ nên mình mới đính chính lại,xog bạn bắt đầu nói đi đâu mình cũng ko hiểu luôn
july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
@tiachop911 Lật ngược lại các sản phẩm của htc xem nó ghi là made in Taiwan hay China, hay lên google gõ HTC rồi xem nó là công ty Taiwanese hay Chinese mà cứ ngồi đấy cãi.

Tại sao ghét TQ? Vì nó ngang ngược chiếm lãnh hải nước mình, vì thương nhân bên nó nhiều lần sang bên mình lừa đảo nông dân... Vậy nên vì vậy mà ghét lây Đài Loan? Bạn cũng chỉ là trẻ trâu thôi.

Nói cho cả thằng tiachop911 với cả thằng kut3_prince_9x ấy
Đắt quá à. Cơ mà mỏng là thích rồi
không biết có "cửa hậu" không nhỉ?
dvt368
TÍCH CỰC
11 năm
nubia - lumia????
chắc rùa khó tính quá thôi, chứ anh thấy bình thường. Người ta viết cho mà đọc còn kêu.😁
@Ga_depzai chú này lại thích warr nữa à :rolleyes: khổ nỗi xài cái này ra đường người ta bảo ới đồ trung quốc chụp hình thấy ớn😔
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy ông Tàu này ngày càng bá đạo, định dùng con này để giành thị phần của apple và saámung đây mà. Dạo gần đây mấy ổng mua iphone 5 rồi bẻ cong xong đang lên mạng kêu lỗi mới để dìm hàng ng ta. Không ai xài ip5 mà để ở túi quần sau rồi ngồi lên cả,
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuthiendtp Lỗi thì chấp nhận đi bác ip5 chỉ có dân VN mình mới coi là của quý chứ nước ngta nó cũng chỉ là cái đt ko hơn ko kém đâu nên việc nó để túi sau là bình thường
P/s: chắc tụi Khựa nó muốn ám chỉ rằng ip5 chỉ đáng lót mông cho nó thôi đó mà 😁
@thadanguyen Bác nói thế ko đúng. Thế người ta xếp hàng dài, trước cả mấy ngày chỉ vì muốn được sở hữu trên tay cái Đt mình yêu thích (iPhone) vậy nếu k quý nó thì chắc chẳng phải như vậy đâu nhỉ?
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thadanguyen
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huuthiendtp Bác cần gì giả sử bác ip5 bác có nghe, gọi và nt ko nếu có em nói nó là cái đt ko hơn ko kém
P/s: em ko thích Táo vì vậy ko chơi đồ của Táo, với em thì game và xem phim thì đã có mtb, còn công việc thì e đã có lap lo rồi nên yêu cầu với đt chỉ là pin trâu,chụp hình đẹp tí và quan trọng nhất là phải có office là ok 😁
camera giống dòng htc
musicfan181
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái khu vực camera của thằng này sao giống của mấy con kem của Mobistar thế 😁
cuongtv_it
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cứ nói hàng tầu khựa nọ tầu khựa kia. Giờ các bạn hỏi lại chính các bạn xem đồ dùng của các bạn và gia đình + những sản phẩm công nghệ các bạn đã trải nghiệm xem nó được sản xuất tại đâu....Nước ta phải học tập nước họ rất nhiều đó...đã không làm được zùi thì phải biết tiếp thu học hỏi cái hay cái đẹp của họ....Nản cho một thế hệ....
bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
@cuongtv_it Khác nhau bác ạ.Những đồ của những thương hiệu ngoài Trung Quốc mà made in china thì TQ chỉ gia công thôi,lợi nhuận phần lớn thuộc về các hãng này và trị giá thương hiệu hoàn toàn là của họ.Nhưng sản phẩm của những hãng TQ thì toàn bộ lợi nhuận cũng như thương hiệu đều là của TQ.Học tập thì học tập chứ ko phải là đi mua hàng của họ
trandaocs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá hơi cao so với thương hiệu "Khựa". Dù vậy sản phẩm nào cũng có thị phần theo phân khúc cả. Tuy nhiên với mức giá này là khó sống sót.
viquoc_ly
TÍCH CỰC
11 năm
@trandaocs con sámung, LG hàn xẻng bác đang xài chưa chắc qua dc Hưaei ỏ ZTE. 2 hãng gia công thiết bị viễn thông cho toàn thế giới đấy bác ạ
QDND
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy chú cứ chê Tàu khựa chứ bọn chúng giờ sắp lên mặt Trăng rồi đấy. Trong đó dân mình cái xe máy còn chưa làm được kia kìa. Cái gì của người ta hay thì cũng nên tiếp thu còn cứ bảo thủ, tự tin thái quá thì mãi mãi ko bao giờ ngẩng mặt lên đc.
Nhìn thì rất đẹp nhưng đã lỡ dị ứng với mấy thằng khựa rồi nên thừa tiền cũng ko chơi luôn
Không chơi hàng khựa....

Gửi từ N7100 chính chủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019