[LG Optimus L9-P768] Hướng dẫn chi tiết root, giữ root khi update qua OTA

anh3vn
1/1/2013 7:33Phản hồi: 1.068
1.068 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
anh3vn ơi giúp mình với , hiện tại mình đang ở bước Phone UPDATE và tới phần UPDATE rồi , chẳng hiểu tại sao cứ 17% là bị " Problem with communication between cell phone and PC " 😔 :( , tớ rút cáp và gỡ pin rồi bật nguồn lại nó cứ vào phần S/W Upgrade hoài à :( :( :( :(
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nanofone Theo như bạn trình bày thì mình đoán bạn đã thiếu đoạn này trước khi nhấn update:

Vào Menu ->Settings->Connectivity->USB connection type->LG software

Cái 17% mà bạn nói đó chỉ là bước kiểm tra của nó thôi chứ chưa vào phần update thực sự. Bây h bạn bật nguồn lên nó vào S/W Upgrade là do đang trong quá trình làm bạn rút cáp ra. Bạn thử làm theo thế này nhé:

1.Bạn kiểm tra trên màn hình Desktop của bạn đã có chương trình LGMobile Support Tool chưa? Nếu chưa thì vào thư mục KDZ_FW_UPD_EN cài cái B2CAppSetup.exe lên. nếu cần bạn cứ search trên mạng để tải bản mới nhất về.

2. Thoát cái chương trình Small HTTP đi nhé, vào file host xoá cái dòng 127.0.0.1 csmg.lgmobile.com rồi lưu lại.

3. Cắm cáp, bật nguồn điện thoại. Sau đó chạy LGMobile Support Tool (có thể nó sẽ update lên bản mới nhất nếu bạn cài B2CAppSetup.exe).

4. Kích vào phần Customer Support, chọn Recovery Phone , nhập số IMEI của đt vào ô phía trên và nhấn Check.

5. Nhấn Stat Updating để nó chạy.
pnhaibb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh moi mua con L9 dem qw.dag tim cach root.
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
Có ai cứu mình với 😔 :( , h mình bật dt lên thì nó cứ hiện lên S/W Upgrade Please wait............ :( :( :(
Đang root, xong rồi sẽ tìm cách mount thẻ SD về vị trí cũ @@
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn link data với thẻ nhớ:
Vì thư mục chưa data game thường nằm ở thư mục Android/data nên mình sẽ hướng dẫn link thư mục này trước, những thư mục khác các bạn làm tương tự.

1, Đầu tiền các bạn tải cái này về Directory Bind cài lên điện thoại
2, Dùng File manager vào external_sd tạo thư mục mới với tên Android (Cái này là để cho nó đồng bộ với cái bộ nhớ trong thôi, còm tên j cũng được nhé), trong thư mục vừa tạo ta tạo thêm 1 mục nữa với tên Data
Chú ý: Yêu cầu thư mục data phải trống nhé , nếu có file nào trong đó thì các bạn nên cut nó qua chỗ khác sau này copy lại
3, Chạy Directory Bind , nó sẽ đòi quyền root, các bạn nhấn Grand
4, Phía dưới phần mềm, chỗ Root acces OK các bạn chuyển qua On
5, Nhấn phím Menu => Add new entry các bạn ghi lại đường dẫn như hình đính kèm.
6, Tiếp tục: Menu =>Preferences =>Default data path các bạn đổi thành: /sdcard/external_sd/Android/data

Menu =>Preferences =>Default target path các bạn đổi thành: /sdcard/Android/data

7, Các bạn thấy gióng như trong hình đính kèm là ok rồi 😃
8, copy data game vào thư mục Android/data trên thẻ nhớ và thưởng thức nào ;) (nếu data game nằm ở thư mục khác thì các bạn cứ làm theo trình tự 1-5 rồi copy vào thư mục đó thôi).
9, Sau này muốn thêm thư mục nào các bạn cứ làm theo các bước 1-5 là ok.
10, Mình đã thử với với 2 game Need 4 Speed và Fifa12 đều OK
11, Để chắc chắn, cái Directory Bind kô bị kill khi kô sử dụng trong thời gian dài, các bạn có thể chuyển nó thành System app (mình nhớ không nhầm là dùng room tool box thì phải) hoặc nếu bạn nào dùng Go Launcher thì lock nó lại. Bạn nào làm được thì reply lên đây cho mọi người biết.
12, Nếu game đồ họa nặng các bạn nên kiếm cái thẻ nhớ cỡ Class 6 trở lên là ok

Rồi, chúc các bạn vui vẻ 😃
@anh3vn Bác ơi cái data game là phải dc cài đặt trong bộ nhớ máy rùi mới làm chuyển SD hay sao ??? vì đang định làm game NOVA 3 trên SD nhưng chưa có cài game, cài game trước rùi mới chuyển SD hay là ngược lại ???
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AppleStore28 Bạn phải link trước rồi mới copy data vào nhé, vì Bind này chỉ chấp nhận link khi cái folder trên thẻ nhớ trống thôi.
VD: nếu bạn cài nova nó sẽ tạo 1 thư mục chứa data nằm ở bộ nhớ trong (ở trên P768 nó sẽ xem là sdcard nhé, thế nên mình mới phải làm thế này) kiểu như: sdcard\nova\data chẳng hạn (bạn có thể search trên mạng để tìm xem nova3 nó cài data chỗ nào). Còn trên thẻ nhớ bạn copy cái data của nó về để ở external_sd\nova thì bạn chỉ cần mở cái directory bind lên và add new entry chỗ source là external_sd\nova còn target là sdcard\nova\data
mình kô nhầm thì mấy game này bạn lấy nguồn trên mạng nên data nó tải riêng, còn nếu bạn mở game lên để tự động tải về thì cứ cho nó tải về bộ nhớ trong, khi đó đoạn add new entry bạn tick vào cái chỗ Transfer files from target to data là nó sẽ chuyển qua thẻ nhớ cho bạn
manu4teen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AppleStore28 mình ko hỉu B5 đg dẫn như hình đính kèm là sao?
@manu4teen có nghĩa là giống y hình đầu tiên, điền vào y chang như vậl
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
anh3vn ơi cứu tớ với 😔 :( :(
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
hình nhứ tớ thiếu driver , máy tớ lúc đang update khoảng 20% thì bị báo là có vấn đề giữa phone và PC yêu cầu restart làm lại , tớ cũng làm lại nhưng không thành công , h tớ khởi động máy nó cứ vào S/W Upgrade 😔 :(
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
để tớ làm theo cách cậu xem
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
cậu có yahoo cho mình xin với , mình bị từ trưa đến h 😔
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
Mình check IME xong, h nó kêu điền serial number và IMEL , vậy serial number là điền gì vậy cậu 😔
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nanofone Bạn tìm thử trên cái hộp đựng điện thoại xem
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
tớ làm theo cậu rồi , tớ cũng nhìn trên hộp và điền đầy đủ rồi , bấm next thì ko được cậu à , nó báo lỗi 😔 , cậu còn cách nào khác ko giúp mình với :(
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nanofone Báo lỗi thế nào vậy bạn, y! Mình là vjetnamer, add mình xem thử

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn
ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình làm tới đoạn gần cuối mà ko được vậy mọi người,nó ko hiện ra hộp thoại nhỏ, no1 nói là điện thoại của bạn là phiên bản mới nhất không cần cập nhật là sao vậy
nanofone
TÍCH CỰC
11 năm
giúp mình với huhuh 😔
ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong anh3vn hướng dẫn chi tiết từng bước 1 cho anh em dễ làm,
1, Tải file RootP768 về máy và giải nén
2, Copy cái đường dẫn tới thư mục vừa giải nén. VD: C:\Users\Bao Chung\Desktop\rootP768
3, Chạy CMD với quyền admin
4, gõ cd rồi kích chuột phải trong cửa sổ cmd chọn paste, nhấn Enter
5, gõ: run.bat nhấn Enter
6,Có 2 tuỳ chọn: Gõ 1 rồi Enter, cho nó chạy
7, Nhìn lên màn hình điện thoại, nó hỏi gì kệ nó, nhấn chọn Restore data.
Lúc này trên cửa sổ CMD nó sẽ báo thành công và yêu cầu bạn nhấn 1 phím bất kỳ để khởi động lại điện thoại, nếu các bạn muốn giống mình thì mình nhấn phím cách nhá 😁
8, Điện thoại khởi động lại 2 lần là bạn đã thành công.

Lên Market tải Super Su BusyBox. Bây giờ bạn đã có thể cài các phần mêm yêu cầu quyền root rồi

Tải file RootP768 xong copy vào ổ C hả anh ??
Chạy CMD là cái nào thế anh ??
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rizoma @@ bạn để đâu cũng được, xong rồi copy cái đường dẫn tới cái folder RootP768.

Cmd là comand promt đó bạn, vào ổ C:/windows/system32/ tìm file cmd.exe kích chuột phải rồi chọn Run as admintrator

anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này là do bạn kô làm bước đầu tiên, đó là bước ngắy kết nối giữa pc và server của lg, nếu kô làm bước này ban sẽ kô downgrade xuống V10A đc

Mình đã hướng dẫn rất chi tiết, bạn coi kĩ rồi làm theo từng bước, từ trên xuống nhé. Mình đoán bạn chưa đọc hết phải kô 😃

thaicuong65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh3vn Mình làm theo đầy đủ các bước như bạn trên đây rồi nhưng ko được, bạn xem giúp vấn đề là gì nhé, mình làm tuần tự luôn rồi 😔
Cắm đt vào từ bước nào bác ? Có tắt máy hay mở máy gì ko ?
Cái dòng màu vàng viết có cần khoảng trống y chan ko anh ?
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn đọc lại bài viết ở #2 nhé, sau bước chọn LG Software là cắm vào được rồi.
bạn chỉ cần cách ra là đc rồi, để xa vậy cho dễ nhìn thôi
ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi, cho mình hỏi buớc ngắt kết nối điện thoại với pc là bước nào vậy
anh3vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducloi1986 không có đoạn nào ngắt kết nối điện thoại với pc cả bạn ạ, chỉ rút cable usb sau khi việc flash hoàn thành, bạn nên đọc kỹ để tránh sai sót. Thân !
ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh3vn xin lỗi, vì đã viết thiếu. cho mình hỏi lại là cái đoạn ngắt kết nối pc với sever của LG ấy . La đoạn nào thế....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019