[CES 2013] Samsung sẽ trình diễn Evolution Kit, phần cứng giúp nâng cấp Smart TV 2012 thành 2013

Duy Luân
2/1/2013 6:59Phản hồi: 77
[CES 2013] Samsung sẽ trình diễn Evolution Kit, phần cứng giúp nâng cấp Smart TV 2012 thành 2013
Cùng một series Smart TV ES8000 nhưng chiếc bên phải chạy giao diện Smart Hub phiên bản cũ, còn chiếc bên trái sử dụng Smart Hub 2013 nhờ gắn thêm Evolution Kit

Hồi CES 2012, Samsung đã giới thiệu một ý tưởng mang tên Evolution Kit dành cho các Smart TV của hãng. Thiết bị này sở hữu CPU, RAM và GPU của riêng nó và khi được kết nối vào một cổng đặc biệt ở phía sau một số Smart TV đời 2012, Evolution Kit sẽ biến hóa chiếc TV này thành model của năm 2013 với cấu hình mạnh hơn, đi kèm theo đó là các tính năng tương tự như những sản phẩm mà Samsung sắp ra mắt. Theo lời nhà sản xuất thì "người dùng có thể tận hưởng tốc độ nhanh hơn trong việc lướt web, chạy đa nhiệm nhiều ứng dụng trong khi xem TV". Giờ đây, tại CES 2013 sắp diễn ra, Samsung sẽ lần đầu tiên công bố cấu hình chi tiết và trình diễn Evolution Kit với mọi người.

Ngoài việc nâng cấp phần cứng, khi đã kết nối Evolution Kit vào TV, nền tảng nội dung và phần mềm Smart Hub 2012 cũng sẽ được chuyển đổi thành phiên bản 2013 với giao diện mới. Các thao tác điều khiển bằng giọng nói, cử chỉ cũng theo đó được cải tiến. Nhờ có Evolution Kit, người dùng sẽ được tiếp cận với những tính năng mới trên chiếc Samsung Smart TV 2012 hiện đang có trong nhà, không cần thiết phải mua máy mới, giúp tiết kiệm chi phí hơn. Samsung chưa công bố giá và ngày bán ra chính thức cho Evolution Kit.

Đây là cổng kết nối ở phía sau lưng TV dùng để kết nối Evolution Kit vào
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tivi đa chức năng ...
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Thích SS khoảng update này, ko bỏ những sản phẩm cũ
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@ctn100 nhung ma chi ho tro es8000---»nan
ctn100
CAO CẤP
11 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư có còn hơn ko mà bạn 😃 sợ nó bỏ lun thì chết..hì hì
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@ctn100 uhm, cug co li ;)
Sau này nâng cấp tivi như nâng cấp máy tính vậy.
ai mua tivi ss giờ không lo lỗ thời rồi nhé 😃 cảm ơn thiết kế thông minh này
Cái này hay đấy 😃.
tv mà giống như máy tính vậy, kinh thật
vẫn thích mua 1 bộ google tv hay usb chạy android hơn ( giá chỉ khoảng 4tr trở lại ), đảm bảo giá bộ kit này của samsung giá cũng cỡ này trở lên .
d7293
CAO CẤP
11 năm
Ý tưởng hay, nhưng giá của bộ Kit này mà cao thì chắc ít người mua
cuộc chiến mới sắp bắt đầu
ricky111175
ĐẠI BÀNG
11 năm
khái niệm tv giờ khác xa cách đây 5 years
Nhìn 2 cái TV không có viền phía sau bạn ý thật là đẹp :x, ước gì bạn ý tránh ra để mình nhìn rõ hơn 😃.
binhnn
CAO CẤP
11 năm
thích em này đến điều khiển TV nhà mình
@binhnn Thế thì TV k cần cắm điện nhưng bác thì vẫn cứ luôn miệng " được được ... Căng đét , mịn ... Ối giời ơi ngon quá! "
SS ngày càng bá đạo
Chỉ là cấu hình thôi, thế còn công nghệ màn hình, âm thanh thì dư lào ;)
@bumbm =)) mình k phải fan cuồng đâu.mình là dân bán tivi nên mình rất rõ điều này thôi
@l0nG_l3 mình nói là có cơ sở. phòng ngủ của mình đang xài tivi led sony 2012, 32" thôi . mình ko chê 1 tí nào về chất lượng của sony cả, nhưng hiện giờ tự chủ quan mình thấy còn thua cả SS led serial 7000 đang xài, chứ chưa nói tới serial 8 2012 😃
mình chả thiên vị bên nào cả, cứ đúng thế nào mình nói vậy.

Về loa thì con nào cũng 10W, ko sai, nhưng ai đến nhà mình nghe cũng nói ko ngờ loa tivi SS lại tốt như vậy. Còn Sony thì bt ko nổi trội
@l0nG_l3 nếu so sánh 2 tivi cùng đời, cùng phân khúc, cùng 1 file video, thì mình tin chắc sony hiện giờ cho chất lượng thua SS, trừ khi bạn thích hình ảnh của sony thì ko nói
@ricky111175 Qúa chuẩn. giờ những ông nào còn sùng bái Sony thì quả thật là ko thức thời. Hết rồi cái thời net như Sony. Đặt 2 cái SS và Sony cùng giá tiền cạnh nhau, thì mới thấy SS ăn đứt Sony về mọi mặt.
Thêm chức năng gọi và nhắn tin , gọi videocall nữa là tuyệt 😃
@ductao18 Phải nói là thêm cái sim vào để thành dt thì mới lạ. Cứ videocall hiện tại đã có rồi bác nhá. Hiện tai, nó có app skype và google talk đó bác nhé 😁
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
một năm không xem tivi nổi 100h, mua tivi chủ yếu về trang trí là chính, còn việc khác làm máy tính thích hơn 😁
sặc,tivi SONY KLV 32v550a của nhà mình đằng sau cũng có cái lổ như vậy,ko biết có tận dụng xài cái gì đc ko ta,mua từ năm 2010 rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019