S3 chết đột tử - bệnh có thật

truongan2000
2/1/2013 14:7Phản hồi: 62
S3 của tôi đã hy sinh đúng giao thừa ngày 1/1/2013. Hóa ra bệnh đã được cảnh báo trên XDA forum ("sudden death") của S3 là có thật.

Nghe nói Samsung sẽ update firmware để chữa lối trên đây.

Đúng như mô tả trên XDA forum, máy được cắm sạc qua đêm và sáng hôm sau đèn vẫn xanh báo hiệu đã sạc đầy như mọi khi. Nhưng khi bật máy lên thì không có gì xảy ra, kể cả cái đèn xanh cũng tắt luôn. Theo quan sát của members trên XDA, lỗi thường gặp với người sử dụng máy sau 6-7 tháng. Có đôi vợ chồng cùng mua máy một lúc và hai máy đã hy sinh chỉ cách nhau có 9 giờ.

Tôi đã mang máy đến bảo hành ở 117 Trần Duy Hưng. Để xem Samsung chăm sóc khách hàng vụ này ra sao?
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nói thế nghĩa là sao.khó hiểu quá.rốt cuộc la bị làm sao
Khi nào có trả lời từ trung tâm bảo hành bác nhớ cho em biết nha.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
cu1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
híc nguy hiểm quá, máy mình dùng đc 4 tháng rồi chưa có gì sảy ra. chắc phải hạn chế sạc pin đầy mới đc.@@
@cu1990 mua cái đế sạc rời và thêm 1 cục pin rời của samsung nữa là ok
@maichung288 Mình cũng dùng pin và sạc rời nên cũng chưa biết tình trạng sạc pin qua đêm như thế nào...chắc hôm nào thử nghiệm xem sao...^^

Như vậy thì không nên để sạc máy qua đêm
Sorry các bác vì sốt sắng báo cáo các bác quá nên nói chưa kỹ. Máy tôi bị chết bất đắc kỳ tử không báo trước. Bện này đã được cảnh báo trước trên XDA forum và thường xảy ra với các máy đã được sử dụng sau 6-7 tháng. Hiện tượng là sau khi để sạc qua đêm thì sáng hôm sau máy mất nguồn, không khởi động lại được nữa. Làm gì cũng không được (ấn reset, tháo pin, các kiểu...). Không phải do sạc pin qua đêm mà theo nhận định ban đầu của XDA forum có thể do lỗi RAM. Một nhận định khác cho rằng do lỗi firmware. Samsung đã thay Mainboard miễn phí cho một số máy bị lỗi này. Nhưng nhìn nhung Samsung hình như cũng chưa biết chắc chắn lỗi do đâu. Mấy tôi đã up firmware lên JB 4.1.1

Các bác theo dõi nếu cũng bị như vậy thì chúng ta cùng khiếu nại Samsung nhé.
thế thì các bạn nào máy đang ở bản JB 4.1.1 thì nên up bản JB 4.1.2 có thể tránh được tình trạng đột tử này nhé ,nhanh chân lên trước khi quá muộn :p
Ghê quá, chắc phải bán máy mua cùi bắp lướt tinhte cho an toàn 😃

Sent from my GT-I9300
@thaikhang91 đang định mua con i9000 cũ dùng cho chắc ăn bác ơi ,hehehe nghe bảo đột tử sợ quá
@hoalang bác mua i9000 cũ ko? pm lại mình để rẻ cho,đang định bán con máy đó để mua S3 cho vợ
abcxyz1602y
ĐẠI BÀNG
11 năm
r.i.p 😔, bác nhớ update tình hình nhé, ghê quá
haihapc2
TÍCH CỰC
11 năm
hjzz s3 cua mình được 5 tháng rồi, nguy hiểm quá hjzz
clarkht
TÍCH CỰC
11 năm
đen thì dính, mua để phục vụ mình, chiến hết,hehe
ai muon ban lien he voi minh 0942365050.gia ca theo thoi gian su sung may!minh ten binh
Hehe, thêm vài mem báo cáo đột tử nữa là các bác xách tay cúm cả giò ấy chứ nhỉ....không khéo rớt giá vèo vèo lun ^^

Máy mjh dùng dc hơn 6 thag ko bjt khả năng chết có cao ko ta...lo wá...🆒

Đọc trên trang genk thì thấy Samsung bảo là lỗi phần mềm và đã cập nhật bản sửa lỗi
pine2103
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trên xda cũng đã có bản rom fix lỗi sudden death này rồi. Các bác vào phần general yham khảo.
Ai dùng wanamlite cũng đã có 5.3 fix lỗi rùi đó. Mình thì phải chờ omega 36 hxhx

bac ban i9000 ah,gia ca the nao!
@daotrich113 2,7 triệu,bác mua thì pm mình theo số: 0932225853, máy còn dùng ngon.Bản quốc tế nhé,ko có hàn xẻng gì ở đây đâu,check thoải mái
@maichung288 bác ở tphcm hay Hà nội thế ,mình đang định tìm mua con i9000 cho đứa em mà minh ỏ tphcm
@hoalang mình ở HN bạn à.
Vụ này là có thật. 1 bác dùng hàng xách tay từ Sing đã bị dính.
Cũng chẳng biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm :|
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
Theo công bố của Sam thì do phần mềm , chỉ xảy ra trên bản 16Gb , sẽ dc thay main miễn phí, tức là dc bảo hành, và quan trọng là CHỈ XẢY RA TRÊN 1 LƯỢNG NHỎ SẢN PHẦM BẢN RA =))
theo dõi thì bản cập nhật từ SS cho thị trường UK đã fix được lỗi đột tử này. Do đó khả năng phần mềm làm ảnh hưởng đến phần cứng. Dù sao cũng đã có cập nhật rồi, nên các bác cũng đừng hoang mang nhiều. 21/12 còn chưa phải tận thế thì S3 vẫn còn sống dài dài mà. Hehe
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanandy Bác ơi bản FW cho UK chỉ fix lỗi bảo mật thôi ơk...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019