Đèn Gương cầu trên AB125i 2013

cdang
2/1/2013 17:27Phản hồi: 214
Đèn Gương cầu trên AB125i 2013
AB2013 có cái gương cầu đi cùng với chóa đèn phản quang đa diện thông thường nhìn rất lạ nên post bài lên đây cho ae tìm hiểu thêm....

Bộ Gương Cầu, tiếng Anh là Projector Headlamp chuẩn gồm các thành phần sau:
1. Thấu kính, hình tròn ngoài cùng của bộ GC
2. Choá hình elip của GC, quyết định ánh sáng đi ra tốt xấu, rộng xa mà có nhiều thiết kế
3. Màn trập/ màn che ánh sáng
A. Không màn che: điều là gc pha
B. Màn che tĩnh (ko chuyển động): điều là GC cos,chỉ có 1 luồn nhất định ko đổi cho ánh sáng đi ra như Nouvo SX, Camry VN
C. Màn che động (di chuyển được): điều là gc cos fa tích hợp, còn gọi là Bi
khi ở chế độ cos chiếu tầm trung thì màn che đứng yên, ko dịch chuyển
khi ở chế độ pha,màn che sẽ do 1 thiết bị đóng mở hoạt động bằng điện thay đổi vị trí của màn che
Để dễ hiểu nhất thì nó như cửa sổ 2 cách,lật 1 cánh thì sáng 1 nữa,lật hết ra thì sáng toàn bộ. Ngoài ra 1 số loại GC có màn chắn điều chỉnh 3 chế độ.....

Đèn trên con AB2013 này nhìn qua ảnh thì có vẻ chỉ có mỗi cái thấu kính mà thôi, ae tinhte đã trên tay xe AB này xem lại xem có chính xác không, nếu đúng thì quả là HD quá cao tay với Người tiêu dùng Việt Nam và đối thủ cạnh tranh....
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

honda chơi lúp giả ah? =]]
britgaga
TÍCH CỰC
11 năm
35w/bóng chứ ít gì! nhìn kín thế kia mà vẫn tản nhiệt dc 😁
@britgaga k kín đâu bác. nửa dưới quả gc trống mà. cái lỗ to dùng để hắt sáng ra chóa bác để ý là thấy ngay ấy mà

Cos

Pha
GC cảnh:| k có màn chắn gì cả
Cái bóng có cos pha nhé các bác
có ảnh test sáng ko bác
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
@Người dùng duy nhất Sao biết m đi SX.....😁

Đèn GC NoSX m ko có chụp lại nhưng đường cắt là rất chuẩn, bóng 3000K nên cho ánh sáng vàng còn hình này của 1 cái GC Lexus độ dùng bóng Xenon....
@cdang mình chỉ ra head review, k có xe😔
còn đường cắt thì em đảm bảo k bằng sx luôn. cầu sx ya đặt sịn (phải ngang camry) nên honda k đủ tuổi đú đâu. gc chỉ gọi là có phong trào thôi. đường cắt đẹp mà k sáng thì làm gì hả bác??? còn độ sáng và độ rộng thì bác gặp ngoài đường đầy r đấy
@cdang mình chơi với 1 bác chuyên gương cầu điện đóm
gc sx chuẩn lắm. k khác gc camry là mấy. đường cắt thẳng nhưng do bóng halogen nên chưa nét, chưa rộng lắm
em tưởng bác thay quả xenon 55w nhìn nó căng thế
con AB125 k nét như này đâu nhưng độ rộng nó hơn sx bác ah
@Người dùng duy nhất Nhìn cái đường cắt của ánh sáng rõ nhỉ?
cái Projector chỉ áp dụng chiếu gần thôi, chứ bật pha là do 2 cái đèn bình thường nằm sau cái projector đó sáng ah, Honda chê novo sx là ko làm chiếu pha với gần trong một cái được nhưng honda có làm được đâu chẳng qua che mắt mọi người là 1 cái nhưng thật ra là có 2 cái lặng, hit
@luankaka08 vẫn chỉ có 1 bóng và gc thôi bạn ah:| công nghệ là ở cái bóng đó
còn gc của ab k phải gc sịn như SX đâu. em có ng trong hãng nên em biết. gc của SX là đặt từ hãng độ xe gì ấy. gần giống như gc của camry đấy. vậy nên gc của sx hơn nhiều. nhưng honda lại là cái bóng:|
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
Bóng này chắc vẫn là Halogen 35w 2 tim pha-cos thôi, xe mới ra nên chưa thấy ai mổ xẻ xem nó chính xác là bóng "đặc biệt." gì....
khanhmr
ĐẠI BÀNG
11 năm
GC trên AB 2013 Chỉ là giả thôi, nó chỉ có cái thấu kính cầu vòng ngoài mà mọi người nhìn thấy thôi, không như GC xịn chuẩn đâu. Con SX thì chuẩn!
vậy là HDVN này lừa đảo người tiêu dùng rồi, trên wed của nó ghi rõ thế này: "Air Blade 125cc mới là xe gắn máy đầu tiên tại Việt Nam được trang bị đèn pha projector đôi cho phép 2 bóng chiếu sáng thay vì chỉ chiếu bằng 1 bóng ở chế độ gần như các đèn projector thông thường. Hơn nữa, nhờ áp dụng kỹ thuật dẫn hướng ánh sáng từ bóng đèn định vị và bóng đèn pha qua thấu kính bên trong màu xanh giúp Air Blade tăng hiệu quả chiếu sáng rõ rệt" nhưng chất lượng có được vậy đâu, còn tệ hơn đồ kiểng.
@Lâm Minh Tâm công nghệ mới đấy bác. bác cứ nhìn vào gc của nó bật cos pha sẽ hiểu thôi. SX nó chơi cầu như camry nên chỉ có cos(k cùng màn chắn) k phải là lừa đảo đâu nhưng là nói quá=)) trông nó vẫn thế nhưng đẹp hơn thôi
longphiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Người dùng duy nhất bộ gương projeter chỉ có cos thôi sao chú... thấy SX chỉ có có nên mới nói nó giống nhu camry ah. choá đèn con AB này cũng như là đặt ngọn nến trước 1 cái gương cầu lồi mà thôi...
hjhj, đúng là có gc thiệt mấy bác, but ko biết là hàng tàu khựa hay j thôi, còn cái chiếu xa thì do cái halogen đằng sau cái gc đó sáng, hjhj. Đó là kỷ thuật độ của người Việt. hjhj, nhìn 2 mà như 1.
sokita
ĐẠI BÀNG
11 năm
hết ham em này rồi 😔
@xuanhuy220191 Buôn bán mà bác ai củng nói hàng của mình là tốt nhất đâu gì một dài chi tiết ko vừa ý mà các bác chê em nó wá vậy như ip nó củng có khuyết điểm vậy mà củng có khối người xếp hàng mua đó . con người còn ko toàn vện nói chi tới đồ vật
@Baclieucongtu ác là cái chỗ đó, hon khôn vl lun, nếu bảo là đèn projector mà chỉ gắn 2 miếng ve chai thì nguoi tiêu dùng tố hon lừa đảo vì projector ko đơn giản như thế đằng này thím ấy thêm chữ :"mới" vào có nghĩa là đèn của hon ko giống như projector thuần túy (dùng halogen hay xenon; trên lexus, camry, civic hay Nou Sx) mà đơn giản là gắn 2 nửa cầu thủy tinh vào để cho.....đẹp, thế thôi😁
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
@xuanhuy220191 Vậy nên mới nói Honda quá cáo già, chơi ngay 2 cái Projector để chơi với Nouvo SX dù là đồ điểu. Với đa số người dùng bình thường thì thấy 2 cái thấu kính cũng đồng nghĩa với 2 cái đèn gương cầu như BMW, Audi, Mer, Lexus.....còn ai am hiểu thì Honda treo đầu dê bán thịt chó, tùy theo góc nhìn nào thôi nhưng chắc chắn góc nhìn đầu tiên nhiều gấp chục lần góc nhìn thứ 2 rồi..... Nếu SX ko ra mắt với nhiều ưu điểm thì chắc phải 2 năm nữa HD mới nâng cấp AB mới do dòng đời của AB đầu bò 2011 mới đi qua phân nữa.

Để ý thêm toàn cảnh thị trường xe máynói chung và scooter nói riêng sẽ còn thấy Honda VN dạo này cáo như thế nào, triệt hạ dối thủ tử trong trứng nước ra sao.....
@cdang Kinh doanh mà bác cái nào có lợi thì mình làm thôi mình thấy ab 125 củng đẹp khi có hay bóng đèn còn nov sx như đọc nhản long vậy
đúng là treo đầu dê, bán thịt chó😁
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
bộ gc SX full bao nhiêu xiền nhỉ mọi người. để mình đặt về chế vào ẻm ex của mình 😁 gc ngoài toàn hàng tàu chán lắm 😔
@diorlee gc sx cũng là hàng tàu thôi bác😆=)) đặt của hãng độ nào chuyên gc bên tàu gia công và sản xuất hàng loạt riêng cho sx của ya
còn bác muốn sịn thì vào mấy auto của toyota hỏi mua gc của camry (cos) hoặc lexus rx350 (cos fa) ấy ạ. tầm 6-10 củ thôi:D
@diorlee hoặc bác vào biker ấy, làm 1 quả của infi sịn tầm 2-3m gì đó
diorlee
TÍCH CỰC
11 năm
@Người dùng duy nhất chả lẽ tháo 1 bên gc của xe nhà =))))) thế thôi chơi mỗi xenon cho lành
@diorlee chơi cầu ánh sáng nó gọn hơn, đi mưa k "chói loá"😆 bác cứ làm quả camry tàu (8/10 so với camry sịn) nhưng rẻ hơn nhiều. đường cắt đẹp lắm mà ánh sáng ra rộng. đi đêm thích lắm
Mèng đéc ơi, đúng là bọn Hòn đá khinh thường người tiêu dùng Việt mình quá. Nó dám lừa cả bà con ngây thơ ngốc nghếch là những người tiêu dùng sản phẩm Hòn đá...
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ơ... thế mình bị lừa àh 😔 Honda VN đểu wá :(
@kool_boyjuly Bạn cho minh xin link bên biker nhé😃) mình là ng đầu tiên review con nay luôn. File anhr goc 16m vânx còn lưu trong máy. Còn k Biêts gì thì luợn nhé
Review cân có xe ah? Sờ tận tay day tân mất, đc đi thử là ok chư?
Nhà mình có 3 con ab 10, 11, thái. Trc đi ex côn 10, no4, ju gra. Chắc đủ kiên thức review chư?
@daigianinhbinh Bác mở choá ra xem.thư r Ah😆
K Giông Đâu Bacs nhé
@Người dùng duy nhất ko mở chóa.nhìn bên dưới nhận ra ngay.cứ tưởng hàng xin như sx có fa cos nữa chứ
@Người dùng duy nhất Bác nói quá chuẩn ! Like mạnh ! Nhân tiện tẩy chay luôn AB vì nó làm giá kinh quá ! Hổi đầu củng tính mua nhưng giờ đã lựa chọn sáng suốt là làm em SX RC !
Cái này chỉ là đoán mò phán bừa chưa có trên tay mở ra xem công nghệ mới của ab, còn sx mình thấy nhỏ em chạy bật gương cầu tối còn hơn xe wave.
@kool_boyjuly xe wave của bạn xài xenon thì đúng là SX thua thật nếu bạn xài đèn zin thì đem xe ra đây, tui với bạn test thử coi đèn ai sáng hơn, 35W mà đòi hơn 55W bạn nguy hiểm thật
@kool_boyjuly Lúc thử đèn xe wawe dựng trống đứng và lên hết ga hả bác :p

Sent from my Vega x using Tinhte.vn
@kool_boyjuly Hôm Nào bác mang con wave của nhỏ Em ra em Mượn con sx cho Bác phát Biêủ Liêù phát
Anh Em sx vào cho Ăn.gạch ngay đâý
CẬP NHẬT MỚI NHẤT
GC trên AB125 chỉ là lúp giả
vừa có 1 con AB125 đến thay đèn xenon và mình đã được tháo ra xem
Tin buồn cho anh em AB125 nhé
@Người dùng duy nhất mình nói từ đầu rùi lúp giả thấy chưa =]]
vậy mới nói là nó lừa đảo (khi nói đến tính năng GC trên trang wed chính của nó làm người tiêu dùng VN lầm khi mua), cặp GC này ko có tính năng nào của GC cả, khoét 1 lỗ ở dưới để ánh sáng phản chiếu từ đèn qua chóa thì còn zì tính năng hội tụ ánh sáng của GC. Đang dự đình mua nhưng thấy cái GC này là nản, giờ chỉ trong chờ vào máy móc và các tính năng khác rồi xem sao vs đợi bớt làm giá nữa.
@Lâm Minh Tâm Bác kiêms Con pcx thử camr giacs máy 125 nhé Hehe
@Người dùng duy nhất Có chạy qua PCX thái rồi phải nói là êm, tôi nghĩ AB ko lấy cục máy của PCX gắn qua đâu, giá PCX 52tr rồi trong khi giá AB chỉ 38tr , tôi nghĩ bên trong cục máy phải có khác, hình dáng bên ngoài thì giống nhưng chất liệu bên trong thì phải có cắt giảm chút.
cdang
TÍCH CỰC
11 năm
@Lâm Minh Tâm Do cái GC ở ngay phía ngoài nên nhìn thấy liền còn cục máy có lẽ phải qua 1 thời gian nữa để kiểm chứng...
@Lâm Minh Tâm chỉ là cảm giác độ bốc và êm thôi. pcx nặng hơn và bản lốp to hơn, chắc hơn nên đi đầm hơn. hơn nữa thiết kế cũng khác, chất lượng khác. còn máy móc nó đang toàn cầu hóa nên cũng k khác mấy đâu ạ. bác xem thông số kĩ thuật (momen xoắn, công suất, hành trình đường kính) ấy😁
hô hô.....
boyapt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào trang chủ xem thấy quảng cáo rõ kinh 😆.
@boyapt Vẫn đang ức chế cái trang chủ của nó về GC. Dám nói sử dụng đèn pha projector đôi đầu tiên. Tụi nó xem thường người tiêu dùng VN quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019