Bản nâng cấp Android Jelly Bean cho Galaxy S II sẽ có tính năng mới như Pop-up Play, Smart Stay

Duy Luân
5/1/2013 22:35Phản hồi: 431
Bản nâng cấp Android Jelly Bean cho Galaxy S II sẽ có tính năng mới như Pop-up Play, Smart Stay

Samsung Hàn Quốc vừa cho đăng tải vài chi tiết của bản cập nhật Android Jelly Bean dành cho chiếc Galaxy S II. Theo đó, bản nâng cấp này sẽ giảm dung lượng bộ nhớ trong mà người dùng có thể truy cập từ 12GB xuống còn 11GB vì hệ thống cần sử dụng 1GB này cho phân vùng của riêng mình. Ngoài ra, máy cũng sẽ phân vùng lại bộ nhớ nên quá trình cài đặt Jelly Bean cho S II có thể mất khoảng 1 tiếng hoặc hơn. Người dùng chỉ có thể nhận bản update này thông qua phần mềm Samsung Kies trên máy tính, không hỗ trợ cập nhật qua giao thức OTA ngay trên điện thoại.

Ngoài những tính năng đặc trưng cho Android 4.1 Jelly Bean như tăng độ mượt khi hoạt động, Google Now, khách hàng sở hữu S II sẽ được sử dụng những tính năng mới như Pop-up Play, Smart Stay và hơn thế nữa. Tuy nhiên, Samsung Hàn Quốc chưa đưa ra thời gian cụ thể mà họ sẽ phân phối bản nâng cấp này. Trước đây, chúng ta được biết Galaxy S II và Note I sẽ được lên Android 4.1 ngay trong tháng này.

Các thay đổi chính trong bản cập nhật Jelly Bean cho Galaxy S II:

1. Nâng cấp nền tảng từ Android 4.0 Ice Cream Sandwich lên Android 4.1 Jelly Bean:
  • Cải thiện màn hình chính và hiệu năng khi cuộn trang (nhờ có Project Butter)
  • Tăng mức độ sử dụng của một số ứng dụng
2. Các ứng dụng cài sẵn:bổ sung Help, Google+, +Talk, Play Book, Play Movie

3. Những tính năng mới:
  • "Thêm chế độ Easy, chế độ Block"
  • Cải tiến tính năng camera: cho phép tạm ngưng khi đang quay phim và hơn thế nữa
  • Thêm Smart Stay
  • Thêm Pop-up Play và nhiều thứ khác
  • Cải thiện mức độ sử dụng của một số tính năng và ứng dụng
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thick' anh sam o? khoan? nay` 😃 Giã từ sony thôi
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hennaotoko Kernel thì thây đổi kiểu gì hả bác, theo như em hiểu thì chỉ thay đổi tầng thư viện C trong hđh Android thôi chứ bác@@
@anam_vn90 Thì có bạn bảo là sony nó nâng cấp cả kernel nên mình mới hỏi vậy. Chứ mình đâu có rành mấy cái này.
@anam_vn90 mình thấy thay kernel cũng tốt mà tùy kernel nào nữa
em xài kernel dp mấy chú xda phát triển thấy khá ổn pin trâu hơn mượt hơn nữa

gửi từ cái dép lào của tui
@hennaotoko Nhiều bạn trả lời bạn này rồi nhưng ko cụ thể tác dụng để làm gì ...
Có 3 cái mà việc thay kernel nó mang lại (còn tuỳ dev phát triển nhé) mà bạn hay sử dụng và dễ nhận thấy nhất ...
1. Thay đổi bpp (bits per pixel, graphical interface) : 16bpp lên 24bpp hoặc ngược lại , 16bpp hỗ trợ chụp màn hình , 24bpp ko hỗ trợ chụp màn hình , (muốn chụp thì phải dùng 1 app chuyên biệt) hầu hết máy nào đều chụp luôn bằng cách dùng tổ hợp phím cứng tức là đều ở 16bpp.
- 16bpp và 24bpp khác nhau ở chỗ 24bpp cho màn hình sáng và rực rỡ hơn ... 16bpp so với 24bpp màn hình hơi đục.

2. Nhiều kernel stock ko cho ép xung (overlock) tứ là bạn ko thể dùng các app kiểu setcpu ...

3. Nhiều kernel cả stock hoặc của dev không hỗ trợ undervolt (undervolt tác dụng tiết kiệm pin, hữu hiệu nhất trong các cách) , nếu bạn cài 1 app kiểu setcpu , nếu nó ko có tab undervolt trong đó tức là bạn đang dùng kernel ko hỗ trợ undervolt ...

Ngoài ra với việc tối ưu kernel nó sẽ có tác động tất cả đến sự hoạt động của máy , ví dụ : modules loader (1 số governor như smartass phải có modules phù hợp mới load được cho máy), sound lag fix (1 số kernel gây lỗi khi âm thanh nghe lâu bị rè chập chập, multitasking (đa nhiệm tốt hơn với việc quản lý oom lowmemorykill tốt hơn, manager dalvik vm value (1 số máy ram thấp hay có kernel hỗ trợ cái này thông qua kết hợp sửa hay tạo thêm file trong build.prop và system/etc/init.d) ....
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Xin chúc mừng anh em dùng S2! Công nhận là lên 4.1 mượt thật!
Anh Sam luôn đầu tư vào các tính năng thông minh để chiếc điện thoại của họ đúng thật sự là thông minh.
SII quả này được lên đời mặc áo mới rồi đây. Cung hỷ!!
thích quá,mà samsung s2 lên bản 4.1.2 leak lâu rồi,dành cho thị trường mỹ,không biết nảm cho hàn thế nào
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
chúc mừng các bác xài s2
oldneu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn ss mà nghĩ đến mấy con htc sensation mà nản!
@oldneu Chắc bán sensation chuyển sang sII quá!
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@oldneu Cả evo 3d nữa chứ, sinh cùng thời mà số phận hẩm hiu quá
@oldneu bác này chắc chưa dùng htc sen bao h, mình mua con htc sen và r sau đó mình chuyển sang sủ dụng note 1 mà mình thấy hoàn toàn thất vọng khi chuyển sang con note :-< màn hình, camera, giao diện, ko cái nào của sámung có thể khiến mình hài lòng sau khi sử dụng cả, nó chỉ hơn htc ở cái có 1 số tính năng của sansung và đc lên 4.1, còn lại thì ko cái nào = đc htc từ thiết kế đến chất luợng máy, mua htc từ năm kia với giá hơn 10tr, và mua note cuối năm ngoái với giá hơn 11tr mà mình thấy quá tiếc với số tiền p? bỏ ra cho con note so với con htc
@oldneu chuyển sang rom cook đi bác, đợi đc bản rom ship thì có mút mùa
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Công bố vậy thôi chứ chừng nào mới cập nhật đây

gửi từ điện thoại bàn
ggunf
TÍCH CỰC
11 năm
@thpxken Đã có rồi bạn 😁
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
đã chia tay em SII lên Note II😁
@ducminh60
Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn

Máy Note2 của bác có bị hiện tượng tự phát sáng màn hình ko? Máy tôi bị thế. Bực minh, mai lại mất công ra bảo hành chạy lại phần mềm
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Sức Khỏe Có phải để máy ở không, không đụng tới tự nhiên nó bật màn hình sáng lên đúng ko? Trước em S2 của mình cũng bị, tình cờ phát hiện ra. Giờ sài ICS 4.0 không thấy hiện tượng đó nữa.
@em_ut
ICS 4.0 tức là máy được ROOT rồi à??? Mình chưa ROOT bao giờ và máy còn mới nên ko thích ROOT. Sao ko mang ra SamSUng bảo hành???
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Sức Khỏe Máy mình trước đây khi xài android cũ mới bị, giờ cài ICS đã root nhưng ko còn bị nên ko đi bảo hành. Máy mình đc bảo hành 2 năm đến tháng 8 năm nay mới hết hạn nhưng chưa có gì trục trặc hnên chưa đi bảo hành.
Hyper But
TÍCH CỰC
11 năm
chúc mừng các bác 😃
luxury1809
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hy vọng sữa đc lỗi mất sóng con s2 của mình !
@luxury1809 Mình chỉ mong cải thiện wifi là đc. Wifi lạ bắt sóng khá là lâu.
@luxury1809 Bạn thử dùng romcook của Wanam(Android 4.1.2 ) đi mình xài một thời gian rồi rất ok. dowload:

http://www.romcook.com/search/GT-I9100
Đã có hơn chục triệu phiên bản S2 được bán ra từ ngày ra mắt rồi, đây là 1 động thái khôn ngoan của samsung khi support dòng máy mà khi ra đời mới chạy Ginger Bread. 2 năm là đủ cho 1 vòng đời smartphone 😃
Samsung đúng là chịu khó quan tâm người dùng thiệt

Gửi từ GT-N7100 của tôi
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
11 năm
S2 vẫn là chiếc đt hiệu năng trên giá thành tốt. Tầm 5.5tr mua em này 2nd là hợp lý nhất.
@boybl1990 Nói chuẩn ấy!để ý mấy dòng nexus trong đó con s ra 3 năm cùng thời iphone 4 mà h còn dc lên 4.1.2 chưa cần room bên xda!trong khi mấy con ko hợp tác thì ít dc up room or time dc up lên jelly bean lâu gần chết!
NeoFreezing
ĐẠI BÀNG
11 năm
@klp1706 Bác so sánh thế làm sao được. Nexus là con cưng của anh GG rồi nên đương nhiên về khoản update sớm thì lúc nào nó chả vô đối. Mọi người đang nói là trong các hãng đt thì SS update thế này là sớm lắm rồi đấy
@nemoris GNexus ngon hơn s2 về mọi mặt, chỉ thua mỗi cái camera 5MP.
ps: e ở avatar xinh thế 😆
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@hungjeon1 Mình thấy S2 HD LTE ngon hơn S2 😃
Hơn 1h update. Vãi lúa

Sent from my GT-I9100 using Tâptalk
@tongkien vậy nên dưới 50% là cẩn thận 😆 Đang dùng i9100 cũng nóng lòng lắm 😃)
@tongkien Bac up bang gi the? Chi minh voi, tks bac

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@tongkien Bac up bang gi the? Chi minh voi, tks bac

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Thích Samsung khoản này 😁
anhtt1987
TÍCH CỰC
11 năm
múc em thôi
marcong
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng S2 sẽ dừng lại ở 4.2 chứ không phải là 4.1. 4.1 tốn pin hơn 4.0 nhiều 😔
@marcong Mình dùng nexus s bạn ko fai nexus đời sau hay nexus 4,xét về cấu hình máy mình thua s2 của bạn nhiều khi dùng lõi đơn!cái mình mún nhấn mạnh ở đây là bạn nên up jelly bean để trải nghiệm!vì khi lên jelly bean máy mình ít lag và pin rất ổn định
@marcong Cook thiếu gì bạn. S1 còn không lo chứ s2 khỏi nghĩ.

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
dunghaha1
TÍCH CỰC
11 năm
@YPMVSTAFF Tất nhiên là ko lo. Nhưng vấn đề là rom stock thôi bạn ạ. Thêm nữa là rom cook cho s1 khá ngon nhưng rom cook s2 thì ko ổn lắm. Ngoài rom mấy rom custom.
marcong
TÍCH CỰC
11 năm
@YPMVSTAFF Bạn đang nói đến aosp à. Bạn đang phục vụ cái sphone của bạn đấy.
Bổ sung tí: S2 rất tốt, S3 cũng vậy, nhưng nó lên 4.2 chưa? Trong khi ip4 lên ios 6.1 phà phà, nó gần 3 năm tuổi rồi bạn à.
Bh nhìn sII thấy "cùi" thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019