Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Asus giới thiệu MeMO Pad ME172V, máy tính bảng 7" chạy Android 4.1 giá từ 149$

Duy Luân
14/1/2013 5:22Phản hồi: 143
Asus giới thiệu MeMO Pad ME172V, máy tính bảng 7" chạy Android 4.1 giá từ 149$

Tại triển lãm CES 2013, Asus đã trình diễn một số chiếc máy tính bảng mới của mình. Tuy nhiên, đó không phải là tất cả bởi vì sau khi sự kiện công nghệ này kết thúc, hãng sản xuất Đài Loan đã ra mắt chính thức chiếc tablet mới là MeMO Pad ME172V. Thiết bị này sở hữu màn hình 7" độ phân giải 1024 x 600, GPU Mali 400, RAM 1GB và camera trước độ phân giải 1MP. Asus cài sẵn cho máy hệ điều hành Android 4.1 Jelly Bean. So với Nexus 7 cũng do Asus sản xuất, MeMO Pad chỉ sử dụng vi xử lí đơn nhân của VIA chứ không phải SoC lõi tứ NVIDIA Tegra 3, màn hình không có tấm nền IPS và độ phân giải cũng thấp hơn. Tuy nhiên, người dùng có thể mở rộng dung lượng lưu trữ cho MeMO Pad bằng thẻ microSD, điều mà Nexus 7 không làm được.

Với cấu hình như trên, ta có thể thấy Asus không nhắm đến những chi tiết phần cứng ấn tượng. Thật vậy, Asus nói rằng trọng tâm của hãng là "mang lại hiệu năng tuyệt vời trên mỗi watt điện, một trải nghiệm người dùng mượt mà với mức giá cực kì tốt". MeMO Pad làm ra "không phải để chiến thắng ở những điểm số benchmark". Hãng sẽ bán ra chiếc MeMO Pad với giá khởi điểm 149$ cho bản 8GB (chưa rõ giá cho model 16GB) vào tháng 4 này tại thị trường Mỹ. Người dùng có thể lựa chọn giữa ba màu trắng, xám hoặc hồng.

Cấu hình Asus MeMO Pad ME172V:
  • CPU / GPU: VIA WM8950 (đơn nhân Cortex-A9, xung nhịp 1GHz) / Mali-400
  • Hệ điều hành: Android 4.1 Jelly Bean
  • Màn hình: 7" độ phân giải 1024 x 600, mật độ điểm ảnh 170ppi, đèn nền LED, hỗ trợ nhận tối đa 10 điểm chạm, góc nhìn 140 độ, độ sáng 350 nit
  • Máy ảnh trước: cảm biến BSI 1MP, f/2.9, quay được phim HD 720p @ 30fps
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB hoặc 16GB, có thể mở rộng bằng thẻ microSD tối đa 32GB
  • 5GB miễn phí trên ASUS WebStorage
  • WiFi: 802.11 b/g/n
  • Có cổng tai nghe/micro 3,5mm, cổng microUSB, cảm biến gia tốc
  • Ứng dụng cài sẵn: SuperNote Lite, ASUS WebStorage, ASUS WebStorage Online Office, ASUS, Studio, BuddyBuzz, MyPainter, MyBitCast
  • Pin: 4270mAh, 16Wh, dùng được khoảng 7 giờ
  • Kích thước: 196.2 x 119.2 x 11.2 mm
  • Trọng lượng: 370g

Theo Forbes, CNET
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn giống Kindle Fire đời đầu mà ko biết có kính cường lực Gorilla Glass ko nhỉ?

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
locong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp mà giá tốt 😁 k biết sử dụng có ngon k
D.Silva191
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chip đơn nhân pin lại hơi đuối nhưng bù lại đc cái giá...asus dạo này cũng đẻ nhiều ghê...

Gửi từ Amazon Kindle Fire của tôi
anphuoc08
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn yêu quả pin của em nó quá :X :X
Máy này giá mềm thế để bán ở VN xem giá thế nào
GIÁ NÀY VỀ VN THÌ....ÔI THƯƠNG GIA ƠI,THA EM ĐI,CHO E = BẠN = BÈ VỚI 😔
duchuykun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaihoang10s Sao bạn không làm thương gia đi, về được việt nam thì cũng đủ thứ, tiền nhập nếu trốn thuế thì phải đút.... Đâu có dễ dàng gì, mà thương gia họ cũng ăn cơm nữa chứ. Cái thiệt thòi nên trách là không có cửa hàng ủy quyền của Asus ở việt nam thôi chứ không phải trách thương gia...
gia tot
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
kem ca may e may tau,nang chip x2 thi tam tam
@chickenbg máy tàu nó qc chip 2 nhân 4 nhân thực tế mấy bác biết đc không
dày , xấu, cấu hình yếu, camera tệ.... nhưng tiền nào của ấy đừng bác nào phàn nàn nhé😃 có android 4.1 để trải nghiệm là 1 an ủi roài;)
@singum3004 với ram 1 GB +mali400. chip ép xung lên thì k yếu tí nào đâu nhé
TAKUMA
CAO CẤP
11 năm
@tobe2405 Giá đấy có thể vớt em nook tablet dualcore ,màn hình IPS tốt hơn nhiều 😃
Thôi rồi, kiểu này thì ko hút đc đâu. N7 vẫn là Số 1 rồi 😁
giá tốt, không biết ở vn thế nào
@loveskyvn giá KM ở viettel là 2 củ trong trịa luôn bạn https://viettelstore.vn/Home/San-pham,May-tinh-bang/Hang-san-xuat,Asus-3/Asus-Memo-Pad-ME172V/
phongpt123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp và rẻ
Nếu có giá này tại Vn thì mua 1 con cho gấu đọc truyện cũng dc. hehe
chính hãng 4tr đổ xuống là ngon hehe ,nhưng mà k biết có ở vn k,hic
hungse7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrlehoainam92 n7 wifi 5tr tại vn vô số đó thêm 1tr mà đc con cấu hình gấp 4 lần .phải suy nghj đó !
Máy thiết kế khá đẹp, lại có nhiều màu sắc để chọn lựa !

Nếu em này về Việt Nam, giá bán khoản 4 triệu...

Bảo đảm bán đắt như tôm tươi ....

@phuocthanh234566 Cá chơi zới chủ thớt giá sẽ trên 5tr5. Nếu không phải tớ sẽ like cho mọi bài của bạn trong zòng 1tháng..& ngược lại..hehehe
@Thichcongnghe2013 Hi hi ok bạn
@Thichcongnghe2013 3.490k vậy là bạn này thua rồi. cố gắng thực hiện đi
@phuocthanh234566 3.5tr hà bác
giá tốt lại đến từ một thương hiệu uy tín. cuộc chiến máy tính bảng giá rẻ ngày càng khốc liệt đây. kiểu này thì nhà nhà, người người có MTB để dùng rồi
@Ô tô tải wá chuẩn
ngày càng rẻ, mà chưa thấy em nào 99$
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
Con này mua về đọc sách, báo, vào mạng với chơi game nhẹ nhàng ổn đấy, cơ mà sao ko tăng thêm ít tiền rồi tống vào cục pin cao cao 1 tý @@
TAKUMA
CAO CẤP
11 năm
Về VN thì 4tr mất rồi,đồ tàu vẫn còn đất sống 😃
Nếu giá đó tui nghĩ chọn nook tablet 16gb sướng hơn nhiều 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119