Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Fora Dictionary] Từ điển tra từ nhanh trong note 2 !

cenakhoa
14/1/2013 11:24Phản hồi: 10
[Fora Dictionary] Từ điển tra từ nhanh trong note 2 !
Chào các bạn, hiện mình đang dùng note 2 để đọc báo bbc nên cần 1 phần mềm tra từ nhanh ngay khi mình đánh dấu từ tiếng anh trong web ( đây là tính năng độc đáo có sẵn của hệ máy Kindle fire của amazon ). Chứ nếu mình copy từ đó rùi chuyển app, paste vào từ điển thì lâu quá. Có bác nào tư vấn dùm em cái !

Mình vừa tìm ra rùi các bạn ơi, các bạn lên google play search fora dictionary hay fora nhé. Sau đó vào mục also download down bộ từ điển english and thesaurus về cài. Bật từ điển lên và chọn chế độ scan từ trong clipboard mục setting. Khi bạn đọc báo trên bbc hay ebook, chỉ cần copy từ vào clip board thì từ điển sẽ tự tra ngay !

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ngc.fora&hl=en

10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

auturun.exe
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này hay quá nhỉ. Nếu có phần mềm ấy thì hay thật. Hóng cái!
hitachi_hut
ĐẠI BÀNG
11 năm
moon reader tích hợp đc với goldendict và bluedict, ngoài ra còn 1 pm đọc ebook nữa nhưng mình ko nhớ tên
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Lót dép hóng ạ.
Mình vừa tìm ra rùi các bạn ơi, các bạn lên google play search fora dictionary hay fora nhé. Sau đó vào mục also download down bộ từ điển english and thesaurus về cài. Bật từ điển lên và chọn chế độ scan từ trong clipboard mục setting. Khi bạn đọc báo trên bbc hay ebook, chỉ cần copy từ vào clip board thì từ điển sẽ tự tra ngay !
Làm thế nào để tran english việt vậy bác.có offine được không

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
Bạn hướng dẫn kỹ 1 chút được không? Mình tìm mục also không thấy bạn à
misa243
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài từ điển chính, xem mục "more from developer" ấy thì có phần data cho từ điển mà down về
Mình cài trên S2 sao k thấy phần đó. Bạn hướng dẫn cụ thể chút nữa được không?
trieutandat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay nhưng ko có tra được anh_việt
các bác cho e hỏi bộ từ điển anh - việt offline nào dùng hay ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019