LG bác bỏ thông tin cho rằng việc cung ứng Nexus 4 đang có vấn đề

Duy Luân
15/1/2013 2:16Phản hồi: 164
LG bác bỏ thông tin cho rằng việc cung ứng Nexus 4 đang có vấn đề

Cuối năm ngoái, Google đã bán ra chiếc điện thoại Nexus 4 với giá khởi điểm chỉ từ 299$. Thiết bị này có cấu hình mạnh mẽ với màn hình 4,7" độ phân giải HD 720p, vi xử lí bốn nhân, RAM 2GB và bộ nhớ trong 8GB. Tuy nhiên, thật không may là rất nhiều người trên khắp thế giới không thể đặt mua được Nexus 4 do máy luôn trong tình trạng hết hàng hoặc khan hiếm. Google trước đây lý giải việc thiếu máy bán là do nguồn cung từ LG rất ít, tuy nhiên mới đây LG lên tiếng cho biết việc sản xuất Nexus 4 vẫn diễn ra hoàn toàn bình thường tại nhà máy Pyeongtaek ở Hàn Quốc. Hãng bác bỏ thông tin cho rằng việc cung ứng đang có vấn đề.

Như vậy, có một câu hỏi mới được đặt ra: Google đang kì vọng LG làm cho mình bao nhiêu chiếc Nexus 4 và liệu chúng ta có được thấy chiếc smartphone giá 299$ này quay trở lại Google Play Store với số lượng dồi dào hay không. Còn ở Việt Nam, bắt đầu từ ngày hôm nay (15/1), LG đã bắt đầu phân phối Nexus 4 chính hãng với giá 11,5 triệu đồng. Tình trạng khan hiếm máy theo đường xách tay cũng đã giảm bớt so với cách đây một tháng.

164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiểu này là làm hàng để nổi tiếng rồi
google ra nhỏ giọt để pr thôi....tăng thêm độ hót ý mà
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kangkbs2 Cái avatar của bác còn hót hơn😁
@Kangkbs2 🆒

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@Kangkbs2 Ra ồ ạt bù lỗ sao nổi, ra vài con giá thấp chịu bù lỗ coi như chi phí quảng cáo.
LG mà cung ứng có vấn đề thì iphone ai cung cấp linh kiện cho? Là 2 ông PR giúp cho nhau thôi.
wyhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài vở của cả 2 bác G và LG đây mà! Hết ngóng!
quay sang ném đá GG=)
GG: tiền ít mà đòi hít hàng thơm ^^
tri776
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KyNuConTrinh di dau cung gap bac
ko nổi tiếng ma lại làm tàn
cung ứng cho lắm,,chả ai sài LG
@hobac1 Bạn có đọc bài ko thế??? Gì mà ko ai thèm xài LG là sao? Mà bạn viết sai chữ " xài" rồi kìa
@hobac1 xai nhiu do bac
@hobac1 Chắc bác suốt ngày ngồi nhà và xem thời sự chứ chả bao giờ ra ngoài đường hay đi đâu đó thì phải:p
@millanno uhm,,e dau có đi dau dau bác,1 tuần e chi ra duong đúng 7 ngày từ 7h->12h tối,,chưa tính giờ hành chính ban ngày đi làm em chay ngoai duong hết 3 tiếng 😁 ...chắc ko bằng bác o ngoai duong 24/24 đúng hem...kakaka
@hobac1 kakaka ^^ thế sao bác lại bảo là k ai dùng LG:D nhiều mà:p
em cũng đang dùng LTE 2 đây và số lượng người dùng LG đông lắm chứ k phải ít đâu bác à:D
Nhìn chung Google chơi không đẹp với người dùng ở turn này rồi.
bác GG chơi chiêu để quảng bá thôi chứ làm gì có chuyện LG cung ứng ko nổi được 😃
chờ mong hoài không thấy khi thấy giá thì...thất vọng
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Google chơi xấu rồi. Ém hàng để PR cho android mới thôi... Chứ bán giá đó thì lỗ chổng vó. Cái loại tư bản giàu mà keo, chả khác gì khựa. LG đang bán nexus 4 ở việt nam hơn 11 củ kìa... Thật là vãi mấy ông lớn
@Nhokakaza Chẳng nhẽ giàu là đem tiền phát cho bà con xài chơi à? Cũng chẳng liên quan gì đến "khựa" vô đây! Sale vài cái giá rẻ (8GB) khuyến mãi chơi thôi ... còn lại chỉ bán >16GB
làm hàng rõ rồi còn gì nữa :mad:
Đã bảo là bị lừa rồi mà lị, nó tung giá đẹp nhưng phân phối nhỏ giọt như kiểu PR quảng cáo thôi, GG thì được danh cho hđh Android và dòng Nexus tiếp theo, LG thì nó bán được hàng theo giá của nó,còn chúng ta thì cứ an ủi là hơn 11tr cũng rẻ,nhưng mà nghĩ kĩ so với các máy khác cũng chả khác mấy,còn so với ái giá trước công bố 349USD dù thuế dù má cũng chả lên tận 11tr đâu, ức chứ😁
OMG😁
Cảm ơn 2 bạn đã biết đến LG Nexus 4
@__D@rk_VIP__ Hơi nào nói chuyện với mấy thằng ngu cậu ơi.
@__D@rk_VIP__ chấp làm j mấy thằng đấy =))
forever1306
ĐẠI BÀNG
11 năm
@__D@rk_VIP__ Đồng quan điểm vs bạn,2 bạn đó tỏ ra nguy hiểm kinh😔
@forever1306 dù sao cũng bớt đi 2 đối thủ tranh giành mua Nexus 4 mà bạn 😃
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói thật bây giờ Nexus 4 hết hot rồi, 11t5 ko đắt mà cũng chẳng rẻ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019