Từ 1/2/2013, nâng cấp từ Windows XP/Vista/7 lên Windows 8 sẽ tốn từ 120-200$

Duy Luân
18/1/2013 23:2Phản hồi: 214
Từ 1/2/2013, nâng cấp từ Windows XP/Vista/7 lên Windows 8 sẽ tốn từ 120-200$
Nếu bạn còn băn khoăn chưa muốn nâng cấp từ Windows XP/Vista/7 lên Windows 8 thì hãy nhanh tay thực hiện vì chương trình ưu đãi về giá bán cho Windows 8 sẽ kết thúc vào ngày 31/1. Ngay sau khi chương trình này kết thúc, thay vì phải bỏ ra 40$ để nâng cấp lên bản Windows 8 Pro thì chúng ta sẽ phải chi tới 119.99$ cho Windows 8 thường và 199.99$ cho bản Pro. Hiện tại chúng ta chỉ còn khoảng 2 tuần để tận dụng gói nâng cấp trợ giá của Microsoft hoặc mua đĩa bán lẻ Windows 8 Pro với giá 69,99$ (Việt Nam có bán cả hai). Sau 1/2/2013, khách hàng sử dụng Windows 8 bình thường có thể nâng cấp các tính năng của bản Pro thông qua gói nâng cấp Windows 8 Pro Pack với giá 99,9$. Bạn có thể truy cập Windows Upgrade Offer để nâng cấp.

Chi tiết giá bán các bản Windows 8 kể từ 1/2/2013:
  • Windows 8 Pro bản nâng cấp (dành cho người dùng Windows 7, Vista, XP): $199.99
  • Windows 8 bản nâng cấp (dành cho người dùng Windows 7, Vista, XP): $119.99
  • Windows 8 Pro Pack (dành cho người dùng Windows 8 ): $99.99
  • Windows 8 Media Center Pack (dành cho người dùng Windows 8 Pro): $9.99
  • Windows 8 System Builder (cho các bạn tự build máy): giá đề nghị $100-$165
Cũng liên quan đến sản phẩm của Microsoft, nhà bán lẻ Future Shop (Canada) mới đây đã mở trang web để khách hàng đăng kí trước gói dịch vụ Office 365 (nhưng đã nhanh chóng bị gỡ bỏ sau đó). Future Shop ghi là sản phẩm này sẽ chính thức xuất hiện vào 29/1 tới đây. Điều đó có nghĩa là bộ ứng dụng văn phòng Microsoft Office 2013 cũng sẽ được phát hành vào ngày hôm đó. Một số tin đồn trước đâycũng như nguồn tin của The Verge đã xác nhận thời điểm trên là chính xác.

Xem thêm: Giá bán chính thức cho Office 365 và bộ cài Office 2013

Nguồn: Microsoft, The Verge
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kittygiang
ĐẠI BÀNG
11 năm
microsoft cắt cổ. HDH thì tùm lum lỗi
xikeqwerty
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kittygiang chả thấy lỗi tùm lum như a nói. chỉ thấy khởi độg nhanh, nhẹ nhàg hơn win 7 nhìu. bảo thủ cũg vừa thui. win 7 tốt k có nghĩa win 8 k thể tốt hơn
@le hoang tuan win ca mac khong the so sang duoc.....co bao nhieu hang dung mac, bao nhieu hang dung win....boi the mac khong bao h co doanh so qua duoc win, nhung trai nghiem thi chua chac......
zukenhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le hoang tuan của mình bị lổi camera bị đảo ngược nek`...chả biết sửa làm sao nữa !!!
mega_spamer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kittygiang win 8 chạy tốt mà trời....sao ai cũng xài duoc vài ngày là chê ta....ráng xài lâu lâu là ghiền à 😆....cài game,soft muốn banh máy mà chay vi vu...khởi động thì thôi rồi 😃)
Ôi trời.giá cao thế này. 😔 mac os mất 40$. Còn window thì...

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
namct_sn
TÍCH CỰC
11 năm
@o0tobite0o mac 20$ thôi bác
@vanquyenktb điện thoại nó còn hack được huống chi mấy cái dhd nhiều người quan tâm thế này mac hay win đều như nhau thôi,
thằng mac 40$ mà thậm chí nó chỉ bán lượt tải về thôi; tải về rồi cài bao nhiêu máy chả được khỏi key mà update thoải mái; lên mạng kiếm link đầy 😔
=)) chắc tại do mac os chỉ mỗi macbook dùng được nên vậy
@o0tobite0o So sánh quá khập khiễng....mac thì apple nó bán cả máy....micro nó chỉ bán phần mềm
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc chắc bác ít chơi game nên nói thế thôi, ngoài ra bác bỏ ra 2,3 chục triệu trở lên thì đã đc một máy và kèm hệ điều hành, nó tính giá trong đó cả rồi, chứ có máy mac nào hệ điều hành là :free dos đâu 😁, rẻ cái nọ đắt cái kia, chả ai cho không ai cái gì cả
zovemoon
TÍCH CỰC
11 năm
Có lẽ vẫn xài w7

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
thôi cứ Win 7 mà phang :mad:
gattan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai mất tiền vụ này không nhỉ...Chắc anh em tinhte thì.............😁
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nay mai có tiền thì sẽ mua. Tạm thời em sinh viên nghèo dùng win 7 cờ rack thôi ạ 😁
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
mắc kinh......ko có tìn là ko có tìn !
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
mấy anh chị có dk thì mua ủng hộ.chứ lên "gu gồ" gõ active win 8 pro by phone cái là bít liền.nhưng nói thật là ko kết win8 cho lắm.mà kể ra MS nên làm cái "thuật toán" xem máy có hỗ trợ cảm ứng ko từ đó đưa ra giao diện cho phù hợp chứ xài chuột mà lê hết góc bàn này tới góc bàn kia thấy cũng ngại😁
Mình muốn mua mà giá cao quá! Thui, quay lại xài chùa tiếp. :p
Ở vn sướng ở cái này toàn sài đồ lậu....

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Em đang xài Windows 7 lậu, vậy muốn nâng cấp giá 40usd được không vậy các bác
kittygiang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanhkhoi dc tốt nhé, có người đã thành công
nhathuy1403
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanhkhoi mình cũng dùng win 7 lậu.. vẫn nâng cấp lên win 8 pro dc nhé ..cũng 40$
@nhathuy1403 bác chỉ chỗ giúp chỗ mua 40$ đc ko? em ở xì gòn :p
Thanhscub
TÍCH CỰC
11 năm
@danh911 mua qua visa bạn😃 mình cũng đang cần ai có visa ké mua 15$ nè
haovh_85
TÍCH CỰC
11 năm
@doanhkhoi Được bác ạ 😁
Máy mình không có cảm ứng nên đành ở lại Win7 pro, chứ lên Win8 mà không có cảm ứng thì chán bỏ xừ, vì sử dụng cùng lúc 2 hệ điều hành nên biết rõ chuyện này
@nuhuta em đang xài nè. thích hơn win 7 còn vụ cảm ứng trên PC thì em chả ham. Trên pc thì khó có gì thay dc chuôt vs bàn phím. Có lẽ em dân game. Đều em thích nhất ở win 8 là ko cần soft diệt virus mặc định cái Windown Defenter rất tốt
@le hoang tuan Thay đổi suy nghĩ đi bác giờ mấy con ultrabook xịn nào cũng có cảm ứng cả rùi
Có cảm ứng trém trái cây hay chơi mấy game viết cho tablet mới phê bác ạ
Chưa nói win8 hỗ trợ cảm ứng rất nhiều, dùng thêm tác vụ 2 ngón, 3 ngón rùi thì chã cần tới bàn rê cảm ứng hay cái chuột luôn
Mỗi tội phải vệ sinh màn hình liên tục...
@nguyenhuyphu1202 Game chơi trên ultralbook hả bác. Mình đang xài con Alienware m18x dual vga. Hd6990m. Mấy cái mini game em chơi trên ipad còn sướng hơn
khoikool
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le hoang tuan từ từ rồi phần cứng sẽ phát triển thôi, rồi untralbook cũng sẽ mạnh mẽ và chưa cả các game ko hay ko có cảm ứng, với mọi cấu hình...
cái quan trọng là thời gian, ko thể 1 sớm 1 chiều có thể làm theo ý muốn
công nghệ đang ngày càng cải tiến, quan trọng là chúng ta có tin tưởng hay ko
win 8 chủ yếu cho máy tính bảng thôi, còn laptop với pc cứ win 7 mà phang. còn em thì vẫn đang trung thành với win xp!
@fireflyx11 win8 ngon b ak, sao lại cứ có câu cửa miệng như vậy nhỉ? ko đúng chút nào, dung xp thì chất rùi😁
@fireflyx11 Cài wwin8 vào lap tất cả các tác vụ đều nhanh...........mượt hơn w7 rất rất nhiều!
120 -200$ thôi để làm việc khác cho lành , sai bản win 7 vẫn thấy rất tốt , với lại chưa có nhu cầu sài Win 8 ( no money) :rolleyes:
chauchau17
ĐẠI BÀNG
11 năm
lap k có cảm ứng nên k lên làm gì😁
với lại cũng k thjk cái win8 này cho lắm@@
Thôi, ráng chờ win9 cho nó hoàn thiện, win8 lởm cứ như Vista ấy.
imilnt
TÍCH CỰC
11 năm
Đã mua windows 8 pro với giá 39$ mà vẫn chưa cài....
el_nin0
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy có mấy người trên mạng bán key win 8 pro có 50k ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019