[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bee95
TÍCH CỰC
11 năm
Em đag định cưới em này về. Bác nào giải đáp giúp em mấy thắc mắc với.
_ Nên mua máy bản S,L hay K?
_ Vụ dùg 3g tụt pin ầm ầm là ntn ạ? Xài 3g ltục thì đc độ bao nh lâu ạ?
_ Có bị lỗi pin ảo như 1 số máy SKy như a800 k ạ?
@bee95 Tôi xin trả lời bạn như sau:
1. Cả 3 bản S,L hay K mua bản nào cũng được vì chỉ là ký hiệu máy phân phối riêng cho từng nhà mạng mà thôi. Tuy nhiên,nếu muốn được hỗ trợ nhiều về "vọc" thì nên mua bản L vì đa phần máy Hàn nhập về VN thuộc dòng này.
2. Dùng 3G tụt pin ầm ầm là do bạn để mặc định ở chế độ Auto nên máy sẽ tự động chuyển sang WCDMA ở khu vực nào có sóng 3G. Về lý thuyết,khi máy hoạt động ở chế độ WCDMA sẽ hao pin hơn bình thường.
Cách khắc phục: chỉnh thông số về GSM Only; chỉ bật 3G khi nào cần vào mạng,còn không có nhu cầu thì tắt đi. Bạn lên google play down phần mềm LTE On Off về và làm theo hướng dẫn là được.
3. Dòng máy Sky R3 không bị lỗi báo pin ảo như các đời trước.
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtuan_ksth bạn bảo 3 bản giống nhau vậy mình hỏi bạn nếu phần cứng giống nhau thì sao ko uprom của nhau đc?
nếu cùng 1 phần cứng thì theo lý thuyết driver và hệ điều hành chạy đc trên nhau chứ 😁
@hello_nokia cái này phải giải thích chuyên môn một tí:
Thế này nhé,bản L là của nhà mạng LG U+ nên sẽ có chip baseband riêng của nhà mạng LG U+, mà baseband là con chip quyết định máy có nhận được mạng không,có bắt được wifi không,có dùng được 3G không. Mặt khác,bản dành cho nhà mạng LG U+ sẽ có phần mềm boot loader được viết riêng (tựa như bios trên máy tính quyết định có cho nạp win để khởi động hay không).
Bởi vậy,bản dành mỗi nhà mạng lại có một baseband và bootloader riêng nên không up chung rom với nhau được. Nếu up nhầm rom thì máy sẽ bị brick và dẫn tới mất boot, bạn sẽ phải vô tiệm để thợ dùng box chuyên dụng mới cứu được boot. Cá biệt,có trường hợp con máy xài chip Flash quá mới mà box chuyên dụng chưa kịp cập nhật firmware nên thợ cũng "bó tay" không cứu được boot,và bạn đã có một "cục chặn giấy" cao cấp theo đúng nghĩa đen của nó!
Tuy nhiên,cũng có một số dòng máy xài chung nhau chip baseband và được viết phần mềm bootloader giống nhau nên rom của chúng có thể up chung cho nhau.
Ví dụ: con LTE2 bản L có thể xài chung rom với con LTE2 bản LV.
@hello_nokia Ý mình là chất lượng phần cứng
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào ko vào đc mp3.zing.vn giống em ko??
@hello_nokia vào zing bình thương mà bác. e 850s về lại ver 132 để nhắn tin 145 ki tự mà ngày hôm qua treo s/w updrading màu đỏ suýt chết.may mà đem sang máy tính khác up offline làm đc.mừng thôi rồi.
@paradise111188 về lý thuyết thì nếu máy tính còn nhận ra điện thoại qua cáp usb thì vẫn có thể up lại rom offline được. Các bác cứ đọc kỹ cách up rom offline ở #1 nhé.
Chỉ sợ nhất là bác nào up nhầm rom của bản S,K sang cho L thì mất boot là điều chắc chắn.
Máy tính phải báo "Sky Handset MDM...." như thế này:

hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@paradise111188 máy mình ko thể vào mp3.zing đc!! trong khi vào me.zing bình thường!! bó tay luôn 😔
@bless_you cám ơn bác bless_you tư vấn.do máy tính e chưa cài đầy đủ driver nên mới vậy .đang chạy thấy hơn 30p mà chưa xong e rút dây cáp ra nên softbrick luôn.lần sau e sẽ làm kỹ hơn.
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
E vừa giải tán nokia 808 về e này thấy thất vọng khoản chụp ảnh quá.nếu e này tăng cường về khoản camera thì tốt quá.đảm bảo chụp ảnh không ăn dc con n97 e đang dùng sim phụ.e chụp các kiểu rồi đưa lên vi tính soi.màu nhạt không chi tiết.đúng là 13 chấm chỉ là kích cỡ thui😁

gửi từ cái máy ghẻ
@deprach Làm có cái j hoàn hảo đc ngon co tiền mà mua note 2.... đc cả anh cả ả đấy bạn

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
có ai dùng r3 ở yên bái ko? anh em giao thông tý nhỉ
Có anh em nào ở Lào cai ko để tổ chức off nhỉ.

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
@trangyeu1011 e lào cai nè bác ;)) nhưng chẳng bít off là gì 😁
@trangyeu1011
@htttmmcd
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
ơ hình như có mỗi mình ko vào đc mp3.zing thui thì phải 😔
doctinh357
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hello_nokia Mình vẫn vào ầm ầm nè bạn, chắc máy bạn bị sao rồi !!!
Tình hình là có cách nào fix lỗi tin nhắn cho room gốc không mấy bác,sau 1 thời gian dùng con 850K của e h dùng hancent sms k send full được 160kt nữa,trước vẫn được,ai biết fix mà k cần root chỉ e vs
dongbvub
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ nhà đã mất nhiều công với anh em R3 quá, cảm ơn nhiều nhiều vì xây nhà mới, hy vọng là nhà bằng gạch chứ không phải bằng rơm hay gỗ như truyện 3 chú heo con, nhìn " TOPIC KHÔNG DÀNH RIÊNG CHO AI, DÀNH CHO TẤT CẢ NHỮNG NGƯỜI SỬ DỤNG LTE 2" mà thèm quá, Chủ nhà cố gắng mời cao thủ để cùng nhau tạo dựng nhà thành lâu đài nhé, như bác lelong, phattai... của LTE II ấy, hehe.
hello_nokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dọa nhau afk?
Dọa nhau à?bị làm sao là bị làm sao? Mình vẫn vào các trang khác bình thường mà!hay vinaphone ko vào dc nhỉ?sang mai chay thử wifi xem.sao!hix
@hello_nokia Vẫn vào đc mà, wifi và 3G vina đều vào đc
Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
@dvha79_ddt Đg dùng em A850L mạng vian, 3G lẫn wifi vào vù vù.
Fĩ lỗi handsent pansi go sms k nhắn full 160kt được sao đây maáy bác
Sau
Bác ơi h e bị lỗi k ntin full được 160kt qua handcent như trước,gỡ đi cài lại,dùng cả thử mấy cái sms khác cũng k được.bác biết fix sao k
Các pro ơi cho em hỏi ngu 1 câu: Em đang dùng R3 bản K mọi cái đều ổn mà sao em cài cái Viber mãi mà ko đc. làm đủ mọi cách mà ko thể nào nhận đc code. Vậy là sao các bác nhỉ?! có ai biết chỉ cho em với nhé, em mới đang là trứng Gà lộn thui nên các pro thông cảm với câu hỏi ngu của em nhe! thank's :p
ruado80
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namcuong87 Khó hiểu nhỉ bạn kiểm tra kết nối mạng xem, có thể mạng 3g hoặc wiffi bị ngắt nên không có hồi đáp...
doctinh357
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ruado80 Viber dạo này ít khi bạn nhận được tin lắm, khi không nhận được tin thì trên giao diện chương trình có phần là click vào sau 60s mà chưa nhận dc tin nhắn đó để chọn hình thức là gọi lại, khoảng 30 giây sau sẽ có 1 số máy gọi lại, đọc mã code cho bạn bằng tiếng Anh nha : " Hello, welcome to Viber, your active code is :........" ;)
@doctinh357 Em đã click vào nhưng tất cả đều ko được bác ạ! thật chẳng hiểu sao nữa, thank's bác!
@ruado80 Con này của em được cái wf, 3G ổn định bác ợ! nhưng ko thể nào cài đc Viber, ngoài ra mọi cái đều ok hết, chán thật. khó hiểu nữa!
@namcuong87 Mình cài như bt nt alo ầm ầm mà. Bạn làm lại xem

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
😃
Thegh0sTvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi ngu tý....sao em down tới 3 phiên bản của game show "trò chơi âm nhạc"...cài đặt thành công trên R3 mà tại sao ko chơi đc mà luôn hiện ra thông báo ntn.."Ko kết nối dc dữ liệu, thử kiểm tra lại kết nối rồi vào lại chươnh trình"
các bác cho em hỏi cách cai recovery với ạ, em rot rồi, đến khi vào recovery thì máy hiện Fast bôt mode rồi không vào dc nữa
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai ở bắc ninh ko nhỉ

Sent from my XT720 using Tinhte.vn
chưa biet khi nào mới lên dc 4.1 nhỉ
Chào các bác, topic rất có ý nghĩa ạ.
Các bác cho em hỏi phần mềm thay đổi hiệu ứng khi chuyển trang ứng dụng cho R3 với ạ. Em cài phần mềm tiếng việt nên nút 3 chấm mặc định của máy cạnh phím ảo mất đi rồi :|
@o0oNeoVNo0o Vega R3 có chế độ chuyển trang cài sẵn đấy.

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
Viber không phản hồi đâu liên quan gì đến R3, nếu không phản hồi đc bằng tin nhắn thì chọn chế độ gọi lại bằng tiếng anh để biết code. Còn không thấy gọi lại nữa chỉ có thì liên quan đến nhà mạng và viber

Không có 3 phím ảo mà muốn thay đổi hiệu ứng thì bác chỉ cần nhấn giữ trên màn hình một lúc là có mà.
@dvha79_ddt Em giữ màn hình 1 lúc rồi nhưng ko được bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019