[Nhà] của Sky Vega R3!!!

bless_you
19/1/2013 7:21Phản hồi: 15.269
15.269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ak tiện đây ai chỉ giúp mình cài bản recovery 6.0.2.7 của hàn xẻng với .😔

Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
@longphib8 Cập nhật thêm phiên bản ClockWorkMod Recovery Touch v6.0.2.7 for Jelly Bean giao diện tiếng Anh dễ sử dụng
(Tool dành cho cả 3 bản S/L/K)
Down file IM-A850_Recovery_All in one_2-3-2013.rarvề giải nén chạy file *.bat chọn phiên bản Recover phù hợp để tiến hành vào Recovery.
làm theo cái này đi bác , đơn giản lắm
@diep1108 thanks bác nhiều lắm 😁

L
L up ok bác ạ
em hỏi bác tí , 2 bản này là giống nhau cả phải không ạ ???
@diep1108 hai cái này giống nhau bạn à, nhưng cái của HQ thì phải root thì mới dùng đc còn cái kia o cần máy đã root mà chỉ cần đưa máy về chế độ fastboot rồi chạy file bat là ok ( vì cái tool HQ mỗi lần chạy là mình thấy nó toàn hiện lên cái supper và phải bấm Grant thì mới ok )
@anhduc22375 thank bác nhé , làm e mấy hôm nay cài bản hàn maĩ ko biết sao ko vào được , cài bản sau làm phát ok luôn
ai cai ban v6 ultimate cua khua cho y kien ti nhe
@thai99c1a bản này đã mình đã chạy và cảm thấy 3G và tin nhắn thì vẫn vậy ( lên JB 3G chuối quá )
@anhduc22375 em công nhận , 3g giờ cứ chập chờn lúc có lúc ko , vào mà nản , hix
kingarther
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho minh hỏi. Máy của mình truoc cai rom choimobile. Sau do minh ve stock offline. Up Online len JB. Bây giờ đang la stock JB. Mình vào recovery có sẵn thấy báo your device was rooted mà mình chưa làm j cả. Vậy là máy mình đã dc root chua hay là nó báo sai? Xin bớt gạch đáp mình nếu thấy câu hỏi ngớ ngẩn. Vì nếu root roi sao up online len stock JB đc. Thanks trc nhé các bác.
Ngoài ra mình cũng muốn hỏi là cái recover mà quán điện thoại người ta cài sẵn cho mình bây giờ vẫn còn thì có cần cài recovery của Hq vào ko?
kingarther
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay cao thủ đi 8-3 hết roài hay sao mà ko ai giúp mình vậy.????
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Huhu hỏng cái Gmail hả các bác, không nhận attachment gì cả, có ai biết chỉ mình với. Máy mình 4.1.2, không root

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
truong.lee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungbinh# minh cung bi như bạn. tham chí xem hình cũng ko đc
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@truong.lee Vậy là nhiều người bị. Xin mấy cao thủ như cybershot.. lên tiếng một câu để chúng tôi biết thực hư thế nào. Tks

myhuongtg
TÍCH CỰC
11 năm
@truong.lee bạn nói rõ hơn đi

Sent from my IM-A850L
@quang61 Gmail bị lỗi thì bạn chuyển qua cái EMAIl là ok mà, muốn cài bao nhiêu tk cũng ok hết
mình dự định mua sky 850 bên xtmobile, các bác cho em hỏi bên này bán uy tín không vậy, thanks nhiều ;)
quang61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhutalex Bên này thì tốt rùi, mình mua lung tung 5c rùi. Bây giờ đang đặt 1 con nữa mà đã có hàng đâu. Giá tốt, hàng hq xịn..

bây h em backup rom stock lại xong cài rom khựa này vào. ít lâu sau em restore lại bản backup rom stock kia được không ạ?

@longphib8 Dc chứ,nhưng nhớ chọn backup vào thẻ nhớ nhé

@vuongkhue08 e không xài thẻ nhớ , dùng bộ nhớ máy không được ạ?

voky45
TÍCH CỰC
11 năm
@longphib8 Vậy kiếm cái thẻ nhớ nào đó cắm vào máy tính chép vào,rồi bỏ vào máy làm cho tiện,còn không thì vào recovery chép vào bộ nhớ trong bằng đường advance/moun đấy
@voky45 backup xong để nguyên trong bộ nhớ máy không được hả bác?

cho bản 4.1 v2 của vegaviet chắc là ok đấy anh em
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm nay thấy máy ì ạch quá, có khi nổi hứng up mấy bản rom khựa xem sao.

Sent from my IM-A850L using Tapatalk 2
ban mua tai nghe shure nge ma xem minh nghe thay duoc ma
nghe nói hôm nay có bản v2 cho 850 . ngóng đợi ..........
@diep1108 hom nay chua co hay sao ý bác
bao giờ các pro mới cho ra bản việt hóa đây,còn cái vụ sms nữa...nản quá
hueckgt
ĐẠI BÀNG
11 năm
E đang root bằng CWM nhưng khi mà đến bước "install zip from sdcard" e tìm mà không thấy được cái file vừa mới copy vào máy. Mong các a giúp e. Thanks all
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
@hueckgt Thấy dòng Internal sdcard ko, đó là bộ nhớ máy. Còn Extenal sdcard là thẻ nhớ. Xem lại copy vào bộ nhớ trong hay ngoài.😁
hueckgt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[ Sigma ] Oke mình hiểu cái này nhưng khi mà vào sdcard thì ko tìm thấy file img nào cả mặc dù mình đã copy vào rồi.
Mong bạn giúp mình
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
@hueckgt File img phải cài qua fastboot chứ, "install zip..." thì phải là file zip.

Sent from my IM-A850L using Tapatalk 2
có bản jelly bean fix hết lỗi và rom tiếng việt cho bản L chưa các bác

cả nhà cho mình hỏi chút ạ. M cài fullnexus 4 xong thì mất kí hiệu bàn phím, giờ không sao gõ đc văn bản. Bác nào cao tay chỉ hộ nình với. Xin cảm ơn nhìu!
Có bác nào ở hà nội pro con r3 này k up room hộ e con r3 s với em xin hậu ta 1 chau cafe or nều bác tính phí e xin gửi....

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn
@loxe9x Nếu gần văn quán mang qua mình giúp

@vuongkhue08 Em ở gần văn quán ne a ơi. Lúc nào đc nhỉ

@vuongkhue08 Sdt cua em 01662776617... a cho em phone di em gọi cho a. Di cafe hồ vquan a nha

các bác biết chỗ nào bán nắp lưng(ko phải ốp lưng nhé) của a850s ko chỉ e với.
@paradise111188 O ha noi wa vuaphukien cho nga tu so y. Vao web ma xem

bác nào đánh giá audio trên R3 thi qua đây rồi so sánh với Ip nhé :rolleyes:
http://www.tinhte.vn/threads/neutron-mp-vlc-hi-end-music-player-for-android-hd-dts-sound.1015001/page-172#post-34263267

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019